Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
A2.0 nói:
up vài tấm hình cho hoành tráng bác Nhanh!
Hic hic Tiếc là lúc đó em chỉ ôm được cái volang thôi nên không có tấm nào úp hết

HTG
Hạng B1
23/6/11
57
0
0
jeany.huynh nói:
Lượt về: đã có kinh nghiệm nên đi QL1A:), khởi hành lúc 10h30 và về đến nhà lúc .... 22h do bị kẹt xe ở đoạn qua ngã 3 vào TP. Phan Thiết khoảng 4km. Em vòng lại đi đường bãi biển Tiến Thành - Lagi - QL55 - Dầu Giây. Em nghỉ đoạn Cà Ná ăn, chờ thông xe (nhưng không được và quay lại đi đường Tiến Thành), nghỉ đoạn Kê Gà chộp hình do thấy cảnh bãi biển chiều tà quá đẹp, hết tổng cộng 2,5h.

Em cũng vừa thực hiện chuyến đi từ Vũng Tàu-Nha Trang với tổng chiều dài 950km (kể cả đi chơi lòng vòng ở Phan Rang và Nha Trang) để thử GLK mới. Em quay về bằng QL1A thì gặp tắc đường ở Phan Thiết như bác jenny nói. Lúc đó khoảng 14h30 -15h gì đó. Thấy đoạn kẹt dài quá, lúc đó đã tắc đến chân cầu rồi, lại kg thấy có xe nào chạy ngược lại, em liền quay đầu ngay về Phan Thiết (cách điểm kẹt 10km theo vietmap). Có cả chục xe cũng theo cách này của em mà chạy (hình như toàn xài vietmap cả). Rồi theo lộ trình tỉnh lộ 712 - tỉnh lộ 719 (2 đoạn này nhiều resort đẹp tuyệt) - Lagi - Long Hải - Vũng tàu mà về. Tới VT lúc gần 20g (do nghỉ lại chơi 1h để mua sắm dọc đường) .Vietmap dẫn đường tốt tuy có vài đoạn hình như đi đường vòng nên em tự giải quyết theo hiểu biết sẵn có của mình. Sau khi đi 1 đoạn theo ngu ý của chủ thì vietmap lại tự tìm đường mới phù hợp.
Bác Jenny có biết điểm tắc đến bao giờ thông xe không? Bác nói là chờ thông mà kg được là từ thời điểm nào? Lần đầu bác đến điểm tắc là lúc nào?

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37
jeany.huynh nói:
Bây chừ tập luyện cho quen tay để chờ đăng ký đi cái gì VN-Lào-Cambodia-Thailand mà các bác cán bộ bõ Mer hôm bửa dzứ dzứ
Làm thêm chuyến SG - PT mừng sn MBFC để "luyện cho quen tay" đi a :D

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
jeany.huynh nói:
Bây chừ tập luyện cho quen tay để chờ đăng ký đi cái gì VN-Lào-Cambodia-Thailand mà các bác cán bộ bõ Mer hôm bửa dzứ dzứ
em mê vụ này nè, qua Campuchia đường vắng tanh - Mộc Bài chạy cả tiếng ko thấy nhà cửa, Thailand thì cao tốc pick up chạy 150km/h, vé phạt quá tốc độ USD30, muỗi!!
em chờ bác lơ lập thớt nè

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
@HTP: em về đến đó khoảng 5h, đoàn xe chờ dài gần đến cửa của KCN. Em vào quán ngồi uống nước cho trâu nghỉ mệt chứ ngồi trên lưng nó mình cũng mệt :D. Chờ đến khoảng 5h30 thấy không ổn nên quay đầu.
@mtvy_52: đi PT bác có khuyến mãi không? Nếu đi thì dịp cuối tuần, chỉ ở mỗi đêm thứ 7 thôi. ;)
@A2.0: bác này hăm he mãi dzụ Cam nè, qua coi múa lửa phải hem?

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Ah mấy hôm nay, bà cả khen bà 2 nghe cũng vui. Chuyện là, bà cả mình sợ đi xe lắm vì bị say xe mà, đi chơi mà trên đường thì gật gà gật gù đến nơi bước xuống xe thì mừng và nhìn cái xe là sợ :(, chuyến này đi suốt cả hành trình chẳng phải uống thuốc gì mà vẫn khỏe và tươi tỉnh :). Riêng thằng cháu thì nó xem là có kỳ tích khi mà đi ô tô là ói đến mật xanh dù đã uống thuốc, chuyến này vẫn không bị gì cả. Công nhận là hệ thống thông gió xe quá tuyệt
.
Về xăng: cả chuyến đi về khoảng 1.300km, em hết khoảng 3tr tiền xăng, bình quân khoảng 9,2l/100km mà trên đường đi chạy tẹc ga thích vượt là vuợt, chẳng phải lăn tăn việc chạy trong khoảng 80-100km/h là ít hao xăng nhất. Thế là tuyệt rối các bác nhỉ! :)

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Kính chào các bác,
Trong khi chờ đợi để mua được em Mer E250 lướt theo ý muốn mà hoài ko kiếm được, mà thấy bác chủ thớt đi du hí nên cũng ham, nên cuối tuần vừa rồi em vừa làm 1 chuyến đi Mũi Kê Gà trên con Camry 3.5LD của 2 cụ nhà em.
Do xe này em đã chạy từ 2007 đến nay, có thể nói xe với em như là 1. Đường đẹp, xe vắng, nên em cứ đạp ga phà phà. Máy 3.5 nên em vượt xe vô tư. Còn lúc vô đoạn đường từ QL về Mũi Kê Gà, có nhiều đoạn cua zic zac, em cứ 60km/h mà ôm, cảm giác cũng hơi phê... Bà cả nhà em cứ kêu í ớ, nói là F1 đang trong bụng nó sợ, hehehe...
Em chưa có được cơ hội chạy xe Mer nên ko biết cảm giác nó thế nào, nhưng em đồ là chắc sẽ thích hơn em Camry của 2 cụ nhà em (vì em đang mê Mer mà) .
Hy vọng là trong tháng này em kiếm được xe, không thì toi với Trước bạ, hix hix

P/s: em đi hết 550km, đổ hết 1tr2 tiền xăng, ko biết như thế có so với MerE250 thì thế nào hở các bác? Em thấy như thế cũng ko hao xăng lắm :)

Hạng D
21/9/04
1.361
9.111
113
Saigon
www.dongbich.com
Newboy nói:
Kính chào các bác,
Trong khi chờ đợi để mua được em Mer E250 lướt theo ý muốn mà hoài ko kiếm được, mà thấy bác chủ thớt đi du hí nên cũng ham, nên cuối tuần vừa rồi em vừa làm 1 chuyến đi Mũi Kê Gà trên con Camry 3.5LD của 2 cụ nhà em.
Do xe này em đã chạy từ 2007 đến nay, có thể nói xe với em như là 1. Đường đẹp, xe vắng, nên em cứ đạp ga phà phà. Máy 3.5 nên em vượt xe vô tư. Còn lúc vô đoạn đường từ QL về Mũi Kê Gà, có nhiều đoạn cua zic zac, em cứ 60km/h mà ôm, cảm giác cũng hơi phê... Bà cả nhà em cứ kêu í ớ, nói là F1 đang trong bụng nó sợ, hehehe...
Em chưa có được cơ hội chạy xe Mer nên ko biết cảm giác nó thế nào, nhưng em đồ là chắc sẽ thích hơn em Camry của 2 cụ nhà em (vì em đang mê Mer mà) .
Hy vọng là trong tháng này em kiếm được xe, không thì toi với Trước bạ, hix hix

P/s: em đi hết 550km, đổ hết 1tr2 tiền xăng, ko biết như thế có so với MerE250 thì thế nào hở các bác? Em thấy như thế cũng ko hao xăng lắm :)
em toàn set cruiser 84km/h nên chỗ nào cua nó cũng.. 84km/h luôn, cảm giác phê phê :D:D:D