BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.332
93
Cái cửa như là vấn nạn chung rồi, bà cả em bị hoài, cứ tưởng chưa mở cửa. Ngay cả cửa cốp sau cũng vậy, mở ra rất khó.

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
xe3thi nói:
@all tất cả bác chủ các dòng xe Ford : đóng cửa không nghe ầm ầm thì không phải là xe Ford,:D:D:D
Câu này em cũng được nghe từ KTV của Ford khi em hỏ muốn thay hết roan cửa cho nó êm.

Hạng B2
22/3/10
466
266
63
Ai văn hay chử tốt viết thư cho Ford, sao đế cho hảng thay free roong cửa cho toàn bộ ếch như mec từng làm với Glk. Bảo đảm Ford tạo nên tiếng vang ngay :).

Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN
hoatran83 nói:
Hôm rồi có đọc bài PR của bác gì trích lục lên đây, có pm là nêu cảm nhận cá nhân tới hôm nay mới có thời gian ngồi tự sướng :).
Giở thì tới điểm trừ:
Cái tiếp theo là về xe, như ở trên em nói là tăng tốc tốt, nhưng cái hộp số 4 cấp hichic, đi đường thẳng không có gì phàn nàng, nhưng leo đèo bực không tưởng, em đi đèo Bảo Lộc ép ga vượt hoặc vào cua giảm tốc hết cua tăng tốc, hộp số về số làm xe dực cục hic. leo hết đèo người cũng dực cục theo xe.:mad: xao ford ko nâng cấp cái hộp số cho em nhờ.
Mấy cái khác bác chê thì em cũng okie, thẩm mỹ, nặng nhẹ là do cảm nhận cá nhân, em ko comment.
Riêng về phần leo đèo của Esc thì có vài ý kiến: em ở ngoài Bắc, chưa đi đèo Bảo Lộc bao giờ, ko rõ như thế nào, cua tay áo và có cao không? Nhiều xe tải , container chạy cùng không? Nhưng với mấy đèo nổi tiếng vùng núi Tây Bắc VN em đã đi (ví dụ đèo Pha Đin, hay đường lên Mộc Châu Sơn La, Lũng Cú Hà Giang, ...) thì em thấy Esc rất OK, vào cua ngọt và ko bị lắc. Chưa bao giờ có cảm giá bị giật cục.
Chỉ phàn nàn là Đèo Tây Bắc thường cao và cua gấp, nên em thường xuyên phải về số 2 khi lên (nhiều khi dùng O/D mà máy 2.3 vẫn đuối, Esc leo đèo thua xa mấy thằng máy dầu cỡ 2.5 đổ lên, HP đâu có 140 mà)

Còn cái nì mới hay nì, lên đèo thì ko nói, nhưng đổ đèo Esc mà chạy 80 thì hơi bị ... phê :D, XLT chắc chắn phải ngon lắm (em là XLS thôi), em cũng ko cổ vũ các bác đổ đèo 80km nhé (nhưng mà nghe tiếng Kumho 235/60R16 rít lên ken két trên mặt đường giữa thiên nhiên rừng rú thì... :D:D

Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN
Còn nữa, cái kính cửa trước bên phụ Esc thì đúng là hàng pho huyền.
Mùa đông lên nuột lắm, hôm nào 35 degg biết ngay là kẹt

Hạng B2
22/3/10
466
266
63
Pha Đin, hà giang em đi chụp hình rồi cua tay áo thì cở đèo Sông Pha Đà Lạt, nhưng đúng là độ dốc lớn hơn, dực cục ở đây là do hộp số về số. Đi đèo đêm nên em ép ga vượt xe tải. Ý em là cái hộp số cảm giác ko hợp với cái máy hihi.