Bác sale nao Cho mình hỏi giờ dat xpander at thi tầm bao lâu có xe? Mình đang muon đổi qua X cho rộng rãi hơn. Mình o sg. Thanks
Xpander AT giờ có giao liền rồi bác, ko phải chờ j. Xe hiện có 2 bản là AT nhập khẩu với AT lắp ráp VN, đại lý em ở Q.Bình Tân - thông tin em trên hình đại diện, dc bác inbox hay cho em số đt để trao đổi thêm nhé

Tập Lái
24/9/20
12
1
3
18
View attachment 1844541Chào các bác, em mới lấy Mitsubishi Xpander AT cuối tháng 12/2018 và trong thời gian đó đến tết Kỷ Hợi 2019 em đã trải nghiệm được em nó trong vòng 2000km đầu tiên với các hành trình như sau:[pagebreak][/pagebreak]

1. Sài Gòn - Hồ Tràm (Bà Rịa Vũng Tàu): cao tốc Long Thành - QL 51 - QL 55.​
2. Sài Gòn - Giồng Trôm (Bến Tre): cao tốc Trung Lương - QL 60 - DT887​
3. Sài Gòn - Đà Lạt: cao tốc Long Thành - Dầu Dây - QL 20 - Cao tốc Liên Khương​
4. Đà Lạt - Mũi Né (cung đường đèo Đại Ninh): Cao tốc Liên Khương - QL 28B - DT716 - Mũi Né​
5. Mũi Né - Sài Gòn: QL 1A - cao tốc Dầu Dây - Long Thành - Mai Chí Thọ​

Cảm nhận của em là Mitsubishi Xpander mặc dù máy nhỏ 1.5L nhưng chạy rất ngon và êm. Em chở 6 người đi đường đèo dốc thấy rất sướng vì gầm cao và độ ổn định khi lái rất tốt. Tay lái trợ lực điện rất nhẹ với tốc độ thấp nhưng sẽ cứng chắc ở tốc độ cao. Em luôn chạy với tốc độ bằng tốc độ cho phép trên khắp các đoạn đường và đều có thể vượt qua các xe khác một cách nhẹ nhàng và gọn lẹ. Em lên cao tốc với tốc độ 120km/h dùng cruise control rất êm nhé các bác. Một số hình em nó dưới đây để các bác tham khảo nhé:​

Cảm ơn các bác đã quan tâm.​

Phụ tùng xe xpander có dễ tìm và thay thế ở các gara bên ngoài ko ạ? Giá phụ tùng có rẻ so với hảng ko?

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Phụ tùng xe xpander có dễ tìm và thay thế ở các gara bên ngoài ko ạ? Giá phụ tùng có rẻ so với hảng ko?
Xpander giờ kiếm phụ tùng trong hãng cũng kg khó đâu bác. Doanh số tốt quá mà. Khác hẳn với phần còn lại của Mit

Hạng B2
29/8/13
150
98
28
Tp.HCM
questekpro.com
Các bác ơi tư vấn giúp em, em đang chạy attrage muốn bán để mua trả góp expander, đi gia đình kết hợp dịch vụ. Do hiện tại ảnh hưởng dịch nên thời gian nhàn rỗi khá nhiều. Nên có ý định này, bác này có kinh nghiệp tư vấn giúp em với ạ

• Like
Reactions: PHAM3838
Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
Nhược điểm của em nó:
  1. Chỉ có 2 túi khí phía trước
  2. Thắng tay bằng cơ và to nhìn hơi thô
  3. Không có tự động khóa cửa khi chạy đến 1 tốc độ nhất định
  4. Hộp số tự động 4 cấp nên các bác có cảm giác xe sang số khi đạp ga, tuy không bị giật nhưng không mượt như số tự động vô cấp
  5. Ghế nỉ màu kem rất dễ dơ
  6. Đèn pha loại halogen màu vàng và không sáng bằng đèn xenon hay LED
  7. Không có chỗ để mắt kính mát trên trần chỗ tài xế
  8. Thắng sau còn dùng tang trống
  9. Không có cảm biến lùi (chỉ có camera lùi).

Còn lại theo em thấy là rất ổn so với tầm tiền đã bỏ ra. Em thích nhất là 7 chỗ rộng rãi như Innova nhưng thiết kế hiện đại và đẹp hơn nhiều, gầm cao (205mm) tốt hơn Kia Rondo nhiều (150mm), số tự động có kiểm soát hành trình (cruise control), kết nối bluetooth với điện thoại, điều khiển âm thanh và nút nghe điện thoại trên vô lăng. Ngoài ra xe còn được trang bị đầy đủ chế độ an toàn cho người lái như ABS, EBD, ASC, HSA. Máy lạnh rất tốt và độ cách âm tốt hơn các xe cùng phân khúc. Em cho rằng chiếc này tốt nhất trong phân khúc 7 chỗ đa dụng so với em Innova, Rush, Kia Rondo.
cái vụ thắng tay cơ và to đùng, thì mình coi clip giới thiệu bên Malaysia và Indo, thì chỗ lái nó bên phải xe , nên người lái phải dùng tay trái kéo thắng tay, nó làm to dài để tay trái kéo thắng tay nhẹ hơn. Xe này design cho thị trường Indo , Thai, Malay... nên như vậy :)

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Hơn Ỉn với Rondo là do mấy ảnh tự sướng với nhau chơi thôi, còn xa mới so được với 2 thằng đó. 2 thằng kia đều xài máy 2.0 cùng hộp số AT 6 cấp, so gì được.
Nếu so vậy thì phải so số tiền luôn nhe bác