Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Fortuner nói 1 cách khách quan thì:
Điểm cộng:
+ Ngoại thất đẹp nhất phân khúc, nhìn hao hao lexus :D, đặc biệt đứng cạnh everest thì như công so với quạ :D
+ vẫn là bảo hành, bảo trì rẻ, ngon hơn các hãng khác, đặc biệt so với Ford
+ lại vẫn dễ mua đi bán lại hơn
Điểm trừ:
- (ko hẳn là trừ) nội thất tàm tạm, xấu hơn ford nhưng cũng ngang ngang mitsu, đẹp hơn ông suzuki ghẻ
- giá đắt lại còn kèm lạc —> tính ra sau này bán lại đâu có được giá hơn mấy xe khác đâu?
- an toàn kém, option ít
- máy yếu, cổ

nói chung ai muốn mua cũng ok đấy chứ, chỉ ko cần thần thánh nó quá là đc :v

Hạng B1
25/10/13
63
78
18
Thế theo bác Fortuner tin cậy ở những điểm gì??? Không có gì để hỏng và bán lại rất giữ giá???
So với Everest em dám khẳng định một điều Fortuner tuổi tép so với Everest.
Em không biết bác so Everest đời trước với Fortuner đời này hay là so giữa Everest đời mới nhất và Fortuner đời mới nhất??? Riêng về hệ thống an toàn chủ động với bị động của Everest bản cao và Ford ranger wildtrak nó đập chết Fortuner bản cao nhất. Vui lòng bác search Google để so sánh các hệ thống an toàn trên hai xe.
Bác mua xe để bán lại ít mất giá hay bác mua xe để giữ cái mạng của mình???
Trong diễn đàn này em biết thừa có nhiều fan cuồng Toy và một số sale bán hàng của Toy vào ném đá em nhưng Em khẳng định chẳng ai ném đá được em đâu bởi vì sự thật nó vẫn là sự thật.
https://www.tienphong.vn/cong-nghe/chuyen-gia-noi-gi-ve-thanh-lat-toyota-fortuner-1138941.tpo
https://www.tienphong.vn/xe/toyota-...ghin-xe-bi-loi-tui-khi-khong-bung-1252685.tpo
https://thethao247.vn/100-toyota-fortuner-van-khong-bung-tui-khi-du-bi-dam-nat-dau-d151737.html
https://vtc.vn/ky-su-le-van-tach-gi...uner-duoc-menh-danh-la-thanh-lat-d419621.html
Bác chưa đủ tuổi để nói câu đó đâu nhé, người ta mua xe gì thì kệ họ, bác tỏ ra chê bai đủ thứ, tôi ko phải cuồng bất cứ thằng nào, nhưng cái loại người ko mua được xe đợi người khác mua rồi chê bai và cho rằng họ ngu là thứ ko có văn hóa, gây mất hoang mang cho họ. Bác có xứng đáng ko, cở bác xin lổi chưa đủ tuổi.

Hạng B1
25/10/13
63
78
18
Tôi nói thật các bác đừng buồn, bác nào nói futener 2018 bảng 4x4 mà ôm cua lật như trên hay chạy bồng bềnh, thì rõ ràng chưa từng lái thử nói chi là sở hữu. Toàn dân chém gió, có bác ko có nổi chiếc xe ghẻ để đi cũng chém gió ào ào. Bác nào sỡ hữu chụp giấy đăng ký rồi hãy bình luận. Tôi ko cuồng bất cứ thằng nào nhưng vào diễn đàng thì phải biết mình là ai. Ở đây ko phải nơi để xả tress.

Tập Lái
24/2/19
31
13
3
33
Thằng khùng đó có mối thù sâu đậm với toyota nên điên rồi bác để tâm làm gì cho mệt :)

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chắc cụ chủ ghi vội nên thiếu số 1 đằng trước của phần tiêu hao nhiên liệu... Ai chả biết con Fortuner V uống xăng thế nào...
Bác chỉ biết mỗi Fortuner là của Toyota thôi à :) Tiêu đề nta ghi "2.8" kia kìa.
Ý a là vụ tấm cách nhiệt bị hôi phải ko a
Uay mấy cái tiểu tiết đó cũng chả quan tâm lắm vì Fiesta, EcoSport cũng bị và khắc phục được. Mấy thứ như động cơ, hộp số, hệ dẫn động và dịch vụ hậu mãi thì xài đủ lâu đi rồi sẽ thấy.
Fortuner 2.8 và Everest 2.0 đều cùng xuất hiện năm 2018, để coi vài năm tới EV có chứng minh dc rằng hơn Fortuner không là rõ, chứ ở nhiều thị trường khác họ cũng chọn Fortuner. Xe tốt hay k nhìn doanh số so với đối thủ là tự hiểu.

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Thằng khùng đó có mối thù sâu đậm với toyota nên điên rồi bác để tâm làm gì cho mệt :)
Chưa biết ai khùng.
Nếu con Phò này mà bán ở Mỹ hay Châu Âu thì bên đó vả cho sml khỏi bán luôn.
Tôi nói con Phò này kém an toàn đấy, có ai bảo nó an toàn hơn các con khác không???
Không có những người như tôi thì bọn Toy VN mất dạy còn lâu mới chịu thay đổi cho cái xe tốt hơn. Trước tôi ném đá tất cả các xe, giờ Vios, Altis, Camry tôi có ý kiến gì đâu, nó an toàn hơn đời trước và giá rất hợp lý nên tôi vẫn khuyên anh em mua nó. Riêng con Phò kủ kặc này là bất hợp lý ở thời điểm hiện tại.
Không riêng gì Toy, bọn Mer lỗi cầu trước và cánh cửa kêu, bọn Ford lỗi hộp số, bọn Mazda lỗi cá vàng, bọn BMW bán xe cũ giá cao, bọn Audi các xe đời 2014 về trước lỗi hao dầu... Tôi cũng ném đá và chửi cho sml luôn.
Bác mới là thằng khùng.

• Like
Reactions: hoainam886
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Bác chưa đủ tuổi để nói câu đó đâu nhé, người ta mua xe gì thì kệ họ, bác tỏ ra chê bai đủ thứ, tôi ko phải cuồng bất cứ thằng nào, nhưng cái loại người ko mua được xe đợi người khác mua rồi chê bai và cho rằng họ ngu là thứ ko có văn hóa, gây mất hoang mang cho họ. Bác có xứng đáng ko, cở bác xin lổi chưa đủ tuổi.
Sao bác dám khẳng định tôi không đủ tiền mua con Phò? Tôi thừa sức mua nhưng tôi đé.o thèm mua nó vì tôi coi trọng cái mạng tôi hơn cái xe.
Mua xe để hưởng thụ và giữ mạng còn làm ra tiền tiếp chứ không phải để đỡ tốn tiền bảo dưỡng và bán lại ít mất giá. Mua kinh doanh tôi không phản đối còn mua gia đình thì không hợp lý.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chưa biết ai khùng.
Tôi nói con Phò này kém an toàn đấy, có ai bảo nó an toàn hơn các con khác không???
Không có những người như tôi thì bọn Toy VN mất dạy còn lâu mới chịu thay đổi cho cái xe tốt hơn. Trước tôi ném đá tất cả các xe, giờ Vios, Altis, Camry tôi có ý kiến gì đâu, nó an toàn hơn đời trước và giá rất hợp lý nên tôi vẫn khuyên anh em mua nó. Riêng con Phò kủ kặc này là bất hợp lý ở thời điểm hiện tại.
Không riêng gì Toy, bọn Mer lỗi cầu trước và cánh cửa kêu, bọn Ford lỗi hộp số, bọn Mazda lỗi cá vàng, bọn BMW bán xe cũ giá cao, bọn Audi các xe đời 2014 về trước lỗi hao dầu... Tôi cũng ném đá và chửi cho sml luôn.
Bác mới là thằng khùng.
Everest cũng đâu có ở Mỹ? Còn Explorer thì có ước doanh số cũng chả bằng 1 phần của Highlander :D Giá EV hợp lý hơn Fortuner ở chỗ thằng kia "bia lạc" 120tr, còn thằng thì 100-150tr à :)
Với lại EV ở Thái lỗi hộp số (VN bán bản nhập Thái), Fortuner bị lỗi ống dẫn nhiên liệu dẫn đến cháy nổ bản ráp ở Ấn Độ (VN bán bản nhập Indo), thế trước mắt là con nào đang bị lỗi ai ai đều biết.
Bác mua Fortuner 2.8 4x4 về chạy đâm thẳng vào tường đi nếu túi khí k bung chụp hình thử lên đây là lời nói bác có trọng lượng hẳn ra, chủ topic mình cam đoan éo dám hó hé 1 lời nào luôn :D

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Chưa biết ai khùng.
Bác mới là thằng khùng.
Tào lao bí đao!
Hãng sản xuất xe cho 1 thị trường hay 1 khu vực nào đó họ có kế hoạch cho 10 năm thậm chí là 15 năm! chứ không phải vì bác ném đã mà họ thay đổi đâu! một hãng lớn luôn dẫn đầu thị trường thì câc hãng khác sẽ cài cắm người và biết kế hoạch khi nào Toy ra bản mới, bản mới có đặc điểm gì thì các hãng khác sẽ saen xuất ra xe mới trước và nhiều option để tăng khả năng cạnh tranh so với toy! sản xuất cái xe chứ không phải đánh word đâu mà sai đâu sửa đó!
mọi thứ đều nằm trong kế hoạch hết rồi!