Tập Lái
28/7/16
29
14
3
44
Em xin lỗi bác, tại sao vác hơn tỉ đi mua cái con dở người ntn.
Em cứ nói toẹt ra: an toàn thì có hơn đời trước nhưng hoạt động rất kém, kể cả ABS, VSC, ABD, chưa nói túi khí có khi không hoạt động. Đi thì ồn, lái thì chán, xăng dầu thì không tiết kiệm lắm, máy thì ì.
Giá đó Everest hay Pajero Sport cho nó an toàn.
Nếu bác không tin vác con của bác và 2 con em nói ra đóng lên đúng 80km/h rồi cua thật gắt xem con nào lật. Đảm bảo con của bác lộn hơn chục vòng. Hai con kia không lật. Đây cũng là ví dụ thực tế khi đi nhanh chẳng may có xe trong ngõ phi ra ta không kịp phanh mà chỉ kịp đánh lái.
cụ thử đi rồi xác nhận chính xác với anh e. Nghe cụ xúi 1 trong ba thằng lật thì thằng tài thiệt đầu tiên chứ ko phải xe nào lật trước

Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Bác chủ miêu tả chi tiết quá,bài viết khá chi tiết và sinh động,chúc mừng bác chủ mua được em xe như ý nhé :)

Hạng B1
11/5/17
74
90
23
31
Vãi mấy thánh phán quá, mua xe người ta xài chứ mấy bác xài đâu mà chê dữ quá, các bác không thích ai ép các bác xài các bác mua, mổi người mổi ý, mổi sở thích khác nhau, xe phục vụ nhu cầu khác nhau, các bác ko thích To ai ép các bác mua, xe chỉ là cái phương tiện thôi, ai thích gì mua đó, diễn đàng chia sẽ cảm nhận để có cộng động gắn khích chia sẽ nhau kinh nghiệm thôi, mong các thánh bớt chém chút, xe chỉ là phương tiện thôi ai thích xe gì mua xe đó làm sao ép được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
cụ thử đi rồi xác nhận chính xác với anh e. Nghe cụ xúi 1 trong ba thằng lật thì thằng tài thiệt đầu tiên chứ ko phải xe nào lật trước
Em đã test xe Ford everest và Pajero sport tầm này năm ngoái. Em đi lên đúng 80 em cua gấp hai con này hệ thống an toàn hoạt động rất hiệu quả, vì trước đấy xem các clip của nước ngoài họ cũng đã thử như thế và không vấn đề gì em mới dám. Em tìm clip về Fortuner kiểu kiểu như vậy nhưng không một trang nào có nên em không dám thử.
Còn đối với xe sang em kéo lên hẳn 100km/h em cua gắt và không cần phanh xe cũng không lật, Em vừa mới đi thử và lái thử chương trình Mercedes driving academy ngày hôm qua, có cả đống clip em trực tiếp quay cho bác xem:
https://youtu.be/26K34yrxKWw
https://youtu.be/iP1TvGvj0jY
https://youtu.be/M2TInbg9kaw
https://youtu.be/BKCG1xCxXEY

Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Em xin lỗi bác, tại sao vác hơn tỉ đi mua cái con dở người ntn.
Em cứ nói toẹt ra: an toàn thì có hơn đời trước nhưng hoạt động rất kém, kể cả ABS, VSC, ABD, chưa nói túi khí có khi không hoạt động. Đi thì ồn, lái thì chán, xăng dầu thì không tiết kiệm lắm, máy thì ì.
Giá đó Everest hay Pajero Sport cho nó an toàn.
Nếu bác không tin vác con của bác và 2 con em nói ra đóng lên đúng 80km/h rồi cua thật gắt xem con nào lật. Đảm bảo con của bác lộn hơn chục vòng. Hai con kia không lật. Đây cũng là ví dụ thực tế khi đi nhanh chẳng may có xe trong ngõ phi ra ta không kịp phanh mà chỉ kịp đánh lái.
Quan trọng người ta thích xe đó pác ạ. Nói nhiw pác thì tủn nó bán cho ai.

Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Eo ơi!! 7.1l/100km à. Kiểu đó chắc lấy máy xăng chạy cho êm, ai dạo ôm mÁy dầu cho ồn ào.
Bác đo theo đồng hồ báo hay đo theo kiểu đổ full bình. Xe đó 10l là may lắm rầu.
Bác thử đổ full bình, đi khoảng vài trăm km rồi đổ full rồi tính mức trung bình.
Máy dầu chạy đường trường vậy thôi pác

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Vâng bác, ba em làm quản lí vùng trong lĩnh vực thức ăn, làm việc chính tại Đồng Nai, Bình Dương nên di chuyển khá nhiều trong 1 ngày :D
Lắm tiền nhưng mệt cực kỳ :D, e chuyên điều xe, làm visa, book khách sạn cho khách thấy a nào 1 ngày di chuyển nhiều là y như rằng vào họp uể oải với dùng cafe cực nhiều.:D
10h tới TSN rồi lên xe về Tân Uyên họp 4 tiếng rồi phơt về Hà Nội là chiện thường.

Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Bán cho đội chạy dịch vụ là hợp bác nhé.
Pác bảo thủ quá. Chắc pác ko làm kinh doanh hay dịch vụ được. Quan trọng là người ta thích. Những thứ họ ko thích có khi cho ko họ cũng chả thèm

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Pác bảo thủ quá. Chắc pác ko làm kinh doanh hay dịch vụ được. Quan trọng là người ta thích. Những thứ họ ko thích có khi cho ko họ cũng chả thèm
Ok bác.
Diễn đàn là nơi em góp ý thôi. Tốt em góp ý, ai mua là quyền của họ. Nhưng riêng Fortuner bán ở Việt Nam với giá đó so với Ford everest và Pajero sport thì Em khẳng định chắc chắn an toàn kém hơn.
Như người khác người ta mua xe là một tài sản lớn, là cái để kiếm cơm áo gạo tiền nên họ phải tính toán làm sao nuôi xe xe ít tốn nhất và sau này có bán lại được giá nhất thì Fortuner là hợp lý. Còn với giá 1 tỷ 6 ra biển số với con xe đó nếu mua để đi không phải kinh doanh thì thì không hợp lý.