Em không hiểu vì sao mình lại đặt mua 1 chiếc xe Cùi Bắp như Everest, ngoại thất thì xấu tệ, nội thất bình thường nhưng lại với giá 1,6 tỏi; Nhiều lúc nghĩ hay thôi, bỏ mua xe Rush hay Xpander giá = 1/2 Everest mà công năng cũng dùng được:); Hay vì mình "cuồng" quá??...
Rêng em thì Giá xe SUV tầm trung giá chỉ 1,1-1,2 tỏi đổ lại là xứng đáng. Theo các Bác với 1,6 tỏi thì có con xe nào Hay không? Giá xe Everest hiện nay có hợp lý không??
Hi bác, bác không cuồng đâu, về đánh giá đẹp xấu thì quan điểm cá nhân rồi, nhưng Everest nó có những điểm để có có mức giá đó, em không nêu những cái mà xe nào cũng có, em xin trích vài điểm nổi bật bao gồm :Động cơ turbo kép Bi-turbo và hộp số 10 cấp do Ford performent nghiên cứu và phát triển. 4 chế độ địa hình là công nghệ share của Landrover chỉ áp dụng cho xe cao cấp trước nay. Tính năng thông minh như ACC, chủ động chống ồn NAC, SYNC 3, rồi an toàn và giải trí cũng phục vụ tốt. Chi tiết có lẽ em không phải nói nhưng trong cùng phân khúc Everest vẫn đang là kẻ tiên phong đưa các công nghệ cao cấp áp dụng vào dòng xe bình dân. Em nghĩ bác sẽ hài lòng vì sự lựa chọn của mình.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Em không hiểu vì sao mình lại đặt mua 1 chiếc xe Cùi Bắp như Everest, ngoại thất thì xấu tệ, nội thất bình thường nhưng lại với giá 1,6 tỏi; Nhiều lúc nghĩ hay thôi, bỏ mua xe Rush hay Xpander giá = 1/2 Everest mà công năng cũng dùng được:); Hay vì mình "cuồng" quá??...
Rêng em thì Giá xe SUV tầm trung giá chỉ 1,1-1,2 tỏi đổ lại là xứng đáng. Theo các Bác với 1,6 tỏi thì có con xe nào Hay không? Giá xe Everest hiện nay có hợp lý không??

Sau nhiều năm đi xe thì đầu tiên là tiền sẽ quyết định mua xe gì. Em với bác chắc chắn thuộc hàng nghèo không mơ được đến BIM, MẸC nên đành chấp nhận. Đi xe lớn rồi xuống xe bé không chịu được đành phải cố. Em ngắm trong hàng 5+2 hoặc 7 chỗ giá tỏi sáu trở lại chả thằng nào đáng mua.

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB
51G-07608 Everest của bác chủ đăng ký sau 21/9 và 51G-66839 đăng ký ngày 16/8; Nhìn qua là rất vô lý, nhưng vẫn có trường hợp xảy ra:
Xe 51G-07608 trước đây của 1 ai đó, đã Bán lại và họ làm biển số mới => biển số 51G-07808 còn trống => Xe Bác chủ đi đăng ký và xóc được biển số này.
vụ BS giờ không còn đúng đâu
bên em có 2 xe 1 xe tháng 04/2016 bs: 51c832xx 1 xe tháng 08/2016 bs 51C 795xx
bs xe giờ chuyển qua 2 vùng: 282 NTL và Ngã tư An sương theo dãy seri, 2 xe đăng ký ở 2 chỗ khác nhau thì tùy theo bên nào đăng ký nhiều số sẽ lớn