Sau bao ngày đợi chờ, chọn ngày lành tháng tốt để nhận xe. Niềm vui phơi phới ngồi nghe anh Sale bàn giao xe. Háo hức bao nhiêu lại thất vọng bấy nhiêu. Trái với vẻ bề ngoài long lanh bề thế của Fortuner G xuất xưởng 2016 là bộ máy dầu cực kinh khủng với tiếng máy như con bò mộng Châu Phi.
- Ngoại thất : 10/10 . Quá hoàn hảo. Màu bạc long lanh, cặp mắt đèn chững chạc hào hoa với Bi cầu khá hiện đại. Cái mông bự hoàn hảo cùng đèn phanh, đèn de, k xuất sắc kiểu Led như Audi nhưng trung tính
- Nội thất : trái với trên hình ảnh thì ở ngoài trung tính cho các bậc từ thanh niên tới trung niên và các lão thành cách mạng.
+ Táp lô : Lớp đen nhám màu đen vậy là ổn. Không chê vào đâu được. Nhưng cái đầu CD sao giống hồ cẩm đào quá, dù altis vios tương tự. Thích kiểu Lcd như mazda 3, mercedes hơn.
+ Loa : Âm thanh từ loa cho ra chất lượng khá hay, bass ấm, giọng ca sĩ rõ rệt , như vậy là ổn cho hơn 80% tai trâu rồi à :3 .
+ Bệ tì tay : vừa vặn khu để tay. 10/10. Màu sắc hơi xấu. Dù không nhìn nhưng thiết nghĩ màu da bò sẽ đẹp hơn hoặc màu kem.
+ Cần số : sao nhìn chuối quá, xe tỷ bẹc mà cứ như xe tải, đúng là nó nửa nạc nửa mở thiệt vì mang trên mình dòng dõi SUV ^^. Nếu như Bmw thì lung linh nhĩ, còn đùi quá thì cần kiểu Kia cũng đã khá thẩm mĩ rồi
+ Tầm nhìn : thoáng đãng đúng gầm cao dễ lái hơn, góc chữ A dễ dàng, không bị khuất cho lắm. Tiếc thay không có camera lùi, xe to quá nên che chắn điểm chết nhiều.
- Máy xe : ồn quá các bác ạ. Trước khi cầm lái chiếc máy đâu này, đã được dịp trải nghiệm chiếc [BCOLOR=#ff0000]Santafe dầu 2 cầu 2009[/BCOLOR], dù đời xe khá sâu nhưng độ cách â và máy móc êm ru, ngọt sớt. Chiếc này không biết do mới rô đa haydo kĩ thuật lái của em mà nó gầm gừ dữ quá, ồn hơn mong đợi. Dù xe lăn bán 30km từ hãng về trên con đường Đà Nẵng dọc biển thơ mộng. Em cứ nghĩ nó đang đi đường đá gập gềnh. Xe bồng bềnh như con sóng xô dạc vào bờ :( . Sau khi cúng xe xong, làm một vòng khởi hành để mở đầu cho xe tốt, thèn bạn hợp tuổi nên chở nó đầu tiên. Nó k thích điều hoà nên mở cửa sổ. Chạy tầm 3km thì nghe mùi dầu với hôi thôi thối thoang thoãng, không biết do động cơ gây ra hay do gần hồ cống.
Sau khi chạy vài vòng tiếp tục thì nhận thấy khi đề ba từ số 2 sang số 3, chạy đường bề tông trong hẻm, xe nghe các tiếng cạch cách của mép cửa sổ. Giống như rôn cao su không có vậy à. Kiểm tra nút hạ nâmg kính đã maximum, không có dấu hiệu đóng chưa hết. :( . Không biết sao cảm thấy lỏng lẽo ghê. Cần trải nghiệm hành trình dài để đánh giá khâu lắp rắp kính với cửa lần nữa.
.... Còn tiếp... Em lau xe, cúng xe đã các bác
.... Sau 1 ngày cúng kiếng mỏ hàng. Sắp tết đưa vào kinh doanh. E sẽ cung cấp thêm đánh giá trên chặn hành trình cùng e nó . Hãy cùng theo dõi nào.
....
Hết chuyện hay sao lại đi so với máy dầu của hyundai

• Like
Reactions: phuhung271113
Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Hic vậy mà em tưởng Form mới. Fortu form cu hoi bong benh cho nguoi lai thoi a. Ngồi sau thì như nhau. Em thì thấy mấy đời này êm mà bác, cách âm tốt.

• Like
Reactions: phuhung271113
Hạng B1
21/3/16
66
36
18
41
Chúc mừng bác đã có For mới.Em cũng mê con For lắm nhưng điều kiện có hạn đành ôm con Inn 2016 mẫu 2015 thôi!

Hạng B2
11/7/15
131
104
43
33
Hội An
hoianbudgetcarrental.com
Hic vậy mà em tưởng Form mới. Fortu form cu hoi bong benh cho nguoi lai thoi a. Ngồi sau thì như nhau. Em thì thấy mấy đời này êm mà bác, cách âm tốt.
Tốt với người ngồi sau chứ người lái ù lắm bác.
Chúc mừng bác đã có For mới.Em cũng mê con For lắm nhưng điều kiện có hạn đành ôm con Inn 2016 mẫu 2015 thôi!
Cảm ơn bác . ^^. Chúc bác sớm nâng đời

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
11/7/15
131
104
43
33
Hội An
hoianbudgetcarrental.com
Chắc máy dầu ồn thôi. Chứ e chạy máy xăng thấy êm ru. Ngồi trong cabin nghe tiếng máy vọng vào rất nhỏ
Đúng rồi bạn. Xe thèn bạn mình cũng êm ru.
Ù là do đi ga thấp quá, chêm ga mạnh tí khoảng 1k8 rồi qua số là ù!
uhm. Đã rút kinh nghiêm thêm. Thanks bann
Em nghĩ xe chạy khoảng vài ngàn cây số, máy nhẹ hơn, hiện tượng ù cũng sẽ giảm nhiều.
Kinh nghiệm lái Innova của em là hễ ù thì giảm số.
hi vọng là vậy :3