Tập Lái
19/3/18
1
0
0
52
Vậy là bác may rồi, tôi thì không được như vậy. Xe tôi khi lùi và đánh lái bị kêu lạo xạo ở bánh lái. Đã đem lên hãng tìm không ra nguyên nhân, giờ họ nói phải thay thước lái (có bảo hành) thực sự là hơi tiếc vì cả gần 2 năm đi 25.000km không thấy gì và rất ưng ý.
Có bác nào bị trường hợp tương tự không ạ ?

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Qua trải nghiệm CrV trong chuyến đi Tây Bắc thì e có thấy những điểm ổn và cả những cái thất vọng so với giá xe ra biển gần 1.3 tỷ:
Ưu điểm: - Máy cực êm, leo dốc khỏe, ko gầm gào. Chân ga khá nhạy
  • Vô lăng ngon
  • Máy lạnh tốt
  • Tiết kiệm nhiên liệu
  • Chuyển làn nhanh tốc độ cao thì thân xe ổn định
Nhược điểm: - E thất vọng từ mở cánh cửa ra, cảm giác cửa nhẹ, đóng không được đầm tay kiểu phập phập gọn gàng, có chút rung nhẹ.
  • Táp li cửa vẫn còn nhựa cứng, mỏng
  • Ồn gầm, rất ồn khi đi qua gờ giảm tốc. Ko biết do xe em đi hay các xe CrV đều thế nhưng e cảm giác khi đi qua gờ giảm tốc tiếp xúc giữa bánh xe và gờ khá tệ, có chút lọc xọc từ khung gầm và nội thất. Cảm giác về mặt đường xấu truyền rung động lên người trong xe không nhiều, nhưng về âm thanh thì khá khó chịu. So với các xe SUV bánh lớn như Fortuner thì cảm giác khi đi qua gờ giảm tốc của CrV kém hơn.
  • Ghế sau không ôm người. Em cao 1m75 nhưng thắt dây an toàn ghế sau lại kéo qua sát cổ chứ không phải qua giữa vai, khá khó chịu
  • Dàn âm thanh bình thường, nghe được.
Chung lại là không quá thần thánh như quảng cáo
Đi đủ 7 người thì 2 ghế sau ngồi thoải mái khi ngồi lâu không bác. Tui cũng đang lăn tăn giữa CRV bản L lăn bánh 1.160 với CX8 Deluxe lăn bánh 1.200 hoặc Everest Ambiente AT lăn bánh 1.065.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Đi đủ 7 người thì 2 ghế sau ngồi thoải mái khi ngồi lâu không bác. Tui cũng đang lăn tăn giữa CRV bản L lăn bánh 1.160 với CX8 Deluxe lăn bánh 1.200 hoặc Everest Ambiente AT lăn bánh 1.065.
Hàng 3 chỉ trẻ con ngồi thôi bác ạ. CRV giờ giảm sâu thế nhỉ, ngon đấy.

Tập Lái
27/12/17
26
7
3
33
Vậy là bác may rồi, tôi thì không được như vậy. Xe tôi khi lùi và đánh lái bị kêu lạo xạo ở bánh lái. Đã đem lên hãng tìm không ra nguyên nhân, giờ họ nói phải thay thước lái (có bảo hành) thực sự là hơi tiếc vì cả gần 2 năm đi 25.000km không thấy gì và rất ưng ý.
Xe bác xử lý hết tình trạng đó chưa, e bị y chang như bác, rất khó chịu mặc dù lên hãng kiểm này nọ vẫn ko ra nguyên nhân

T&T
Tập Lái
25/7/19
1
0
1
53
Xe mình (CRV 2018, 30000km) khi đánh lái nó giật nguợc lại, sau 3 lần lên Hãng thì họ chịu thay thước lái. Hết ngay tình trạng bị giật, Nhưng sau đó lại bị tình trạng y như bác, khi lùi và đánh lái cứ nghe cót két, mới đầu 1 bên, sau bị cả 2 bên và càng nhàt càng kêu lớn. Lên hãng 3 lần rồi mà chỉ có mỗi thao tác tháo cả 2 phuộc trước ra, bôi mỡ bò... 2 lầu đầu không có kết quả, lần thừ 3 tháng 5 vừa rồi thì có đỡ hơn, nhưng lại thấy có tình trạng kêu lại. Chắc phải mắng vốn lên Honda Vietnam !
Nói chung là hệ thống lái CRV không được ngon.

Hạng C
11/7/06
732
9.530
93
Xe mình (CRV 2018, 30000km) khi đánh lái nó giật nguợc lại, sau 3 lần lên Hãng thì họ chịu thay thước lái. Hết ngay tình trạng bị giật, Nhưng sau đó lại bị tình trạng y như bác, khi lùi và đánh lái cứ nghe cót két, mới đầu 1 bên, sau bị cả 2 bên và càng nhàt càng kêu lớn. Lên hãng 3 lần rồi mà chỉ có mỗi thao tác tháo cả 2 phuộc trước ra, bôi mỡ bò... 2 lầu đầu không có kết quả, lần thừ 3 tháng 5 vừa rồi thì có đỡ hơn, nhưng lại thấy có tình trạng kêu lại. Chắc phải mắng vốn lên Honda Vietnam !
Nói chung là hệ thống lái CRV không được ngon.
Xe mình 2018 cũng đang bị như vậy, đang định lên Honda đòi bảo hành

Hạng B1
14/8/06
93
23
8
Mình không nghĩ tiếng kêu khi đánh lái đó là do phuộc nhún vì đã mở tra kiểm tra bôi mỡ 3 lần rồi. Nếu bị thước lái thay nguyên bộ là phải chừng 18-20tr hay sao đó các bác. Nên chắc Honda cứ lừng khừng không chịu xử lý đến nơi.