Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Kinh nghiệm của em thì thấy đi xe Hyundai rất ok nhưng nên tìm mua xe nhập bản nội địa Hàn Quốc thì sẽ tốt hơn 2 loại: bản nhập do anh Công đặt làm cho ảnh đem về Việt Nam bán hoặc bản do anh Công lắp ráp.

• Like
Reactions: vantuan11259
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Elantra 2014 bản full ngầu hết sức ... Ban đêm cặp mắt ngầu lắm , nhìn bên hông led xung quanh đèn vẫn sáng ( nhưng led xe khác là bên hông ko thấy led ) ... Theo em tổng thể nó ngon , như nếu xét về giá và tính năng thì K3 2.0 ngon hơn ... :D . Nhưng Elantra cũng là 1 lựa chọn vừa phải cho dòng C ...

Tập Lái
21/2/15
31
48
18
Hi chào chủ thớt,

Mình xin bổ sung xíu, mình đang dùng Hyundai Elantra 2014 bảng Full Option 1.8, có vài điều chia sẽ cùng bạn

+ Độ ồn: đúng là phiên bản nhập khẩu hơi ồn do dùng bánh xe nhập khẩu (handcook), khi mình lây chiếc này chạy được 400km là mình vào thay liền 4 chân của em nó sang Michelin -> độ ồn cải thiện rõ rệt.
+ Không còn ồn từ lốp và cách âm xe cực kỳ tốt -> chăc do xe nhâp, mình nghĩ vậy
+ Hồi lể 30-4, 1-5 này mình chạy từ SG ra Phan Thíết chạy theo đường ven biển (Bà Rịa-Phan Thiet) -> cảm nhận ban đầu sau khi thay lốp Mic là tuyệt vời, độ ồn cực êm ....
+ Mình có test thử K3 trước khi mua con Elantra 2014, mình xin đánh gia xíu là K3 chạy êm thiệt nhưng xét về độ êm va mượt thì thua con Elantra 1 bật, mình có xem thử gầm xe lúc sơn phủ gầm thì thấy con Elantra 2014 va con K3 là cùng chung 1 hãng , tuy nhiên theo cảm tính của mình thì độ "póc" và độ "ồn" con Elantra vẫn hơn 1 bật,
+ Về mức tiêu thụ nhiê liệu: từ SG-> Phan Thiết chạy trên đường hổn hợp thì thấy trung bình 6,7l/100 cây, mức tiêu thụ chấp nhận được, trên cao tốc LT->DG đạp 120 cây thì vẫn im ru, tay lái không rung, độ ồn ko nhiều
+ Túm lại sau 1600km thì mình rất hài lòng con này, dù K3 hay mazda 3 rất tốt nhưng mình vẫn không hối hận sự lựa chọn của mình.

Vài nhận xét riêng, dưới đây là hình ảnh con elantra cua mình

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/4/15
45
14
8
30
Bác lên Sonata màu gì đấy ạ? Em thấy có màu trắng với xanh đẹp. Con này cửa giả được phết, đóng mở phập phập, có rèm. Hôm nào bác review cho anh em với ạ.
con này e đi xem cả 4 màu, xog lấy đen bác ơi, nhìn sang hơn mấy màu khác ( e thấy vậy ). e lên daylight như bản hàn luôn rồi