Hạng B2
25/2/09
172
0
0
Vụ này chỉ bị ở xe AT thôi, MT thì do người lái quyết định cụ ợ!

Hạng C
16/9/10
653
86
28
Getz MT thi e kg biết, getz AT 1.4 thì chạy đg trương êm & ok lắm, trong TP thì uống hơi nhiều,về cách âm thay võ PS vào là bao chạy, kg hư bậy , xe chan ga kg bốc như Moning , tay lái nặng hơn moning, đề máy & máy nổ êm ru có thể thay 4 con bugi NGK xịn là máy còn êm ác,getz cùi AT 1.4 cung đg lèo bảo lộc>,lèo gia bắc, >lèo phượng hoàng>,lèo hoa &biển>lèo pen> bảo lộc > sai gon 2ngày công tác chay liên tục e mệt xe chưa mệt,xe chỉ mệt chút phải nghi mát máy vì lèo Hoa & biển quá cao !!!!Xe chở 5 a e 1 em 65ky là nhẹ nhất +++ thêm hành lý đua phà phà, đg trường tiết kiêm xăng vô cùng, Trong nội thành là 1/2/3 cạn ly nhé a e 100% hiiii

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/10
749
9
18
33
Gái Nhảy nói:
Getz MT thi e kg biết, getz AT 1.4 thì chạy đg trương êm & ok lắm, trong TP thì uống hơi nhiều,về cách âm thay võ PS vào là bao chạy, kg hư bậy , xe chan ga kg bốc như Moning , tay lái nặng hơn moning, đề máy & máy nổ êm ru có thể thay 4 con bugi NGK xịn là máy còn êm ác,getz cùi AT 1.4 cung đg lèo bảo lộc>,lèo gia bắc, >lèo phượng hoàng>,lèo hoa &biển>lèo pen> bảo lộc > sai gon 2ngày công tác chay liên tục e mệt xe chưa mệt,xe chỉ mệt chút phải nghi mát máy vì lèo Hoa & biển quá cao !!!!Xe chở 5 a e 1 em 65ky là nhẹ nhất +++ thêm hành lý đua phà phà, đg trường tiết kiêm xăng vô cùng, Trong nội thành là 1/2/3 cạn ly nhé a e 100% hiiii
Getz của Bác là trùm rồi khỏi phải chê

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Gái Nhảy nói:
Tại sao khi thay bugi NGK thì máy lại êm hơn vậy bác? Bugi này mua ở đâu, tầm giá bao nhiêu ạ?

Hạng B2
13/12/12
264
17
18
52
quang2203 nói:
Mình là Mem mới của OS, cũng đam mê xe ô tô nhưng ngân sách có giới hạn nên cũng có dự định mua Hyundai Getz MT 1.1 để phục vụ đưa đón mấy nhóc trong nhà. Thỉnh thoảng cũng muốn đi chơi xa, có thể một hai năm về Huế một lần. Không biết mấy bác đã sở hữu HD GETZ MT 1.1 đóng góp một vài kinh nghiệm và cảm nhận cho Mem mới này được không? Việc đi xa như vậy có bị hạn chế bởi công suất động cơ nhỏ 1.1 hay không?

iiiem thích AT hơn:D:D:D

Tập Lái
9/9/12
40
0
0
T_DUC nói:
quang2203 nói:
Tui chỉ lăn tăn vụ đi xa thôi, chạy một lèo khoảng 500 km (có nghỉ ăn trưa) hổng biết Getz 1.1 chịu nổi không?

Đâu cần chạy tốc hành đâu bác ,khoang 200km nghi xa hơi 15-20" bác co thể chạy ra Hà Nội..

nếu mới chạy bác chạy 200 km là mỏi gối chùn chân rồi bác ơi. ma tịt còn chạy ra tới hà nội được mà bác lo getz chạy không nổi

Hạng C
16/9/10
653
86
28
Chào bác rahapsody , vì bugi theo xe getz cui kg co hiệu ,lúc mua về chạy đc 5000km đi trong thanh phố tỉnh lân cận thì ok, nhưng đi lộ trình từ SG > châu đốc đến long xuyên thì máy chay bị giật giật khi tăng tốc như ngộp xăng, cuối cùng nhờ a e Huyndai Q4 bắt bệnh là bugi có vấn đề nên thay bugi NGK kim gì đó 150k 1/ em xài quá ok & bốc chạy 1 vòng vừa công tác & test xe lộ trình SG > BMT> Nha trang 3 gio sg khởi hành đến 11 giơ đêm e phê xe chưa phê lèo dốc liên tục máy vẫn êm & bốc NGK quá good