Hạng B2
22/7/11
159
55
28
Nhu cầu con người phát triển thế này: được ăn được mặc -> ăn no mặc ấm -> ăn ngon mặc đẹp.
Khi các bác đã được ngồi trên một chiếc xe tốt hơn thì lẽ dĩ nhiên các bác sẽ thấy ngồi trong một chiếc xe chật hẹp là khó chịu,là tội nghiệp.Nhưng với những người lần đầu được ngồi lên 4b,em nghĩ sung sướng là cảm giác chung của hầu hết.Sướng chứ,ko nắng ko mưa,ko bị ê mông,ko bị cát bụi suốt chặng đường dài.Cá nhân em nghĩ với các bác đã và đang ngồi trên chiếc 4b tốt,em biết các bác tội nghiệp cho những người ngồi trên chiếc xe chật hẹp như chúng em là xuất phát từ cái tâm thật của các bác,nhưng các bác hạn chế nói ra thì hay hơn,vì thực sự nó làm kém vui.Mua xe là muốn tốt cho mình và gia đình,đâu ai ko muốn chọn cái tốt nhất,đâu ai muốn người nhà mình ngồi ghế sau bó hẹp,dễ say dễ nôn, nhưng điều kiện mỗi người khác nhau,với chúng em chỉ cố được đến như vậy và chúng em đã thấy vui.Phấn đấu thêm để được lên đời như các bác thì chúng em cũng đang cố,nhưng khi nào "tham nhũng còn ở mức ổn định" thì chắc chúng em còn yên phận như vậy hoài.
Có thể em hơi nhạy cảm.Thôi,năm mới vạn sự an lành đến mọi OSer nhé!
Thích mỗi câu kết