Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đúng òi. Đẻ ra 1 cái platform bán hơn 10 năm, trong đó quá nửa thời gian là đúng top. Chi phí RnD chắc cũng thu hồi đủ. Giờ phải set tỷ lệ "giá bán/giá vốn" thấp hơn, chứ đâu thể lời nhiều như ngày xưa được.
Một là vậy, hai là thay dây chuyền, lắp ráp xe khác mà bán chứ lỡ cỡ hoài chơi sao vô :D
Giá thành làm cái khung gầm rời cao hơn cái liền khối rất nhiều, rồi cầu sau cung cao hơn cầu trước rất nhiều. Chưa kể kích thước to lớn hơn, máy móc, hộp số đều lớn hơn, ngon hơn mà đòi giá bằng nhau??? Đầu óc bác có vấn đề gì không vậy? Đó là chưa kể thương hiệu số 1 TG nữa. Ai nói không cần thương hiệu là ba xạo nha. Hehe

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
22/1/19
4.056
6.687
113
Giá thành làm cái khung gầm rời cao hơn cái liền khối rất nhiều, rồi cầu sau cung cao hơn cầu trước rất nhiều. Chưa kể kích thước to lớn hơn, máy móc, hộp số đều lớn hơn, ngon hơn mà đòi giá bằng nhau??? Đầu óc bác có vấn đề gì không vậy? Đó là chưa kể thương hiệu số 1 TG nữa. Ai nói không cần thương hiệu là ba xạo nha. Hehe
Đọc mấy câu thắc mắc chuyện khung gầm này nọ, muốn trả lời bác. Mà đọc thêm mấy câu sau thấy mất hứng dễ sợ :) hình như bác đọc cmt của em kiểu cưỡi ngựa xem hoa thì phải.

Hạng D
24/10/15
3.598
2.471
113
33
Em ngồi rồi mới dám nhận xét chứ bác. Em chỉ so sánh tiêu chỉ thoái mái khi ngồi thì MPV > SUV ở hàng 3 nhé. Ỉn, Tủn, Everest, Lands, Lx là những con em đã ngồi hàng 3 đi xa thì Ỉn là thoải mái nhất. 4 con kia đều là thuần SUV. Chắc cách em nói hơi lố nhiều bác nghĩ em đánh giá cao Ỉn. Em chỉ khen nó mỗi cái điểm rộng (so với sedan 5 chỗ cùng giá), máy lạnh ok, ngồi hàng t3 thoải mái. Điểm trừ thì đây: Vỏ mỏng dính, tay ấn còn lún. Máy yếu, mâm 15 bánh nhỏ cầu sau đi ko cẩn thận thì còn dễ lầy hơn cả sedan. Cảm giác lái, an toàn hay công nghệ khỏi tính chi cho mệt óc :)), Tủn 2021 còn thiếu cả đống kia kìa. Toy chỉ có mỗi Cross V là có options thôi :))
Lão ấy chưa ngồi, cụ giải thích thế nào cũng thê thôi

Hạng B2
14/10/08
133
382
63
Con này hồi đó tình cảnh y A chủ thớt đi tua đl về xong bán xe luôn. Leo đèo không nổi, ngồi băng sau nó ù thì thôi luôn. Đi miền tây thì ổn áp hơn.