Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53
Chào các bác, tui đang dùng Ford Escape 2005 3.0, tui thấy kết chiếc Camry 2007 3.5 vì dáng đẹp nhưng thực sự chưa hiểu về nó nhiều, định đổi nhưng vẫn đắn đo không biết có chạy sướng bằng ESC ko? Tui đã sử dụng qua 3 chiếc ESC rồi, đều là 3.0 , tui chưa có kinh nghiệm xài qua dòng Sedan như Camry nên muốn hỏi ý kiến các bác.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43
RE: Cảm nhận khi lái Camry 3.5 2007

Bác chịu khó đọc bài cũ đi chứ, bác adco đã có bài viết về vấn đề này rồi, bác xe ở link này nhé:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=415775

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Nói thật nhé nếu so sánh 3.5Q với Escape thì vớ vẩn quá! Mặc dù rất tôn trọng nội quy diễn đàn nhưng nghe hỏi thế khó chịu quá! Có ai đi so sánh con gà với con thiên nga không?

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Nói thật nhé nếu so sánh 3.5Q với Escape thì vớ vẩn quá!

bác Philong vui lòng edit lại bài viết này vì nó không phù hợp với nội qui diễn đàn, cụ thể là không tôn trọng thành viên khác

cám ơn bác

Hạng B2
19/9/06
218
1
0

Rất t...i...nhờ...ing...s...ơ...sơ....huyền.... i...v....i, nếu mà để so sánh và đánh giá thì em có thể mang Matiz để so với CAM 3.5 cũng làm sao. CAM dài hơn, rộng hơn, đẹp hơn, khỏe hơn, đắt hơn, chạy cao tốc CAM sướng hơn..... Nhưng về ngõ nhỏ, chợ huyện Matiz phê bằng cụ CAM, mức độ vạ vật vứt đâu cũng được CAM có so sánh được không? Chẳng lẽ so sánh thì cứ phải cái gì sát nhau 100% và 99.99% thì mới nên so sánh à.

@ bác NTM72: vì chưa bao giờ xài Sedan nên nhiều bỡ ngỡ là phải bác à. Chính vì vậy nên bác mới cần cảm giác ESC khác CAM điểm nào. Nhưng hiện nay thì nếu CAM 3.5 thì sẽ nhỉnh hơn ESC đấy bác à về mọi thứ đấy. Nhưng bác sẽ không có cảm giác vỉa hè cao 20cm mà vẫn có thể phi xuống này, mưa ngập tý là nên chọn chỗ cao chờ nước rút. Nhưng quan trọng bác sắp bước sang tuổi 40 chạy CAM 3.5 là hay đấy, sang nhưng cũng không thiếu chất mạnh mẽ. Còn cảm giác CAM thì bác tham khảo bác adco viết khá đầy đủ và chi tiết đấy.

Bác chuyển qua CAM 3.5 đi, em ủng hộ ý kiến kiếm ly cafe nào. Tuổi em bây giờ thì chạy ESC đẹp lắm đây.

Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53

Cám ơn các bác đã cho ý kiến, nói thật thì tui cũng mê CAM 3.5 này lém, nhưng chỉ ngại mỗi cái đường của VN mình toàn là ổ gà, ổ voi, đang chạy mà thắng ko kịp em rớt xuống ổ 1 phát chắc rơi nước mắt quá, nhưng thôi để rước em về đi thử 1 thời gian xem sao.
Xin nói thêm với bác @beginbyCIVIC là tui mới 35 cái xuân xanh nhưng vẫn rất sport nhe bác, ko phải đầu hói bụng phệ đâu nhe, nếu có dịp mời bác vào sân cầu long hay Tennis thử sức bền với tui vài ván nhe :D

Hạng B2
19/9/06
218
1
0

Cám ơn các bác đã cho ý kiến, nói thật thì tui cũng mê CAM 3.5 này lém, nhưng chỉ ngại mỗi cái đường của VN mình toàn là ổ gà, ổ voi, đang chạy mà thắng ko kịp em rớt xuống ổ 1 phát chắc rơi nước mắt quá, nhưng thôi để rước em về đi thử 1 thời gian xem sao.
Xin nói thêm với bác @beginbyCIVIC là tui mới 35 cái xuân xanh nhưng vẫn rất sport nhe bác, ko phải đầu hói bụng phệ đâu nhe, nếu có dịp mời bác vào sân cầu long hay Tennis thử sức bền với tui vài ván nhe
Chúc mừng bác xe mới CAM 3.5q nhé, bác có điều kiện thật CAM 3.5Q bác mua chỉ để thử xem có thích không thôi à? Bác sinh 1972 tuổi các cụ tính là 36 rồi đấy lên 40 nhanh lắm. Thôi em chúc bác gần lên 40 thì có cái Lexus LS600H vậy nhé. Em kém bác 5 tuổi, xe thì kém bác rồi, gặp trên sân Cầu lông, Tennis em lấy sức trẻ xem có địch lại không đây.

À mà bác còn ESC không?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@ntm72 : Nếu có đkiện tài chánh thì bác cứ phấn khởi mà làm 1em 3.5q cho nó sang trọng , xe nhập thì càng phù hợp với phong cách sport của bác hơn . Đổi qua sedan bác sẽ thấy các cú ôm cua rất sướng ở tốc độ >80kmh. Điều mà các chú gầm cao phải thận trọng và dĩ nhiên còn nhiều thứ khác nữa , nhưng cũng như bác đã biết , Se và Su đều có những ưu khuyết riêng , nhất là đk địa hình . Bác đi Cam thì nên thận trọng các ổ gà hơn vì gầm khá thấp . Tui bị cạ gầm ở vài đoạn dốc cao ở DL .
Tui thì lớn hơn bác vài tuổi nhưng mặt thì non xèo hà, khg biết có đủ sức cầu lông hay tenní gì với bác không :D
Chúc bác vui và sớm có xe mới nhé

Hạng B1
20/9/06
70
0
0

Bác còn lăn tăn gì nữa, nếu có điều kiện thì làm luôn em Cam 3.5 đi, bác sẽ không ân hận đâu. Nhớ viết cảm tưởng chia sẻ với AE nhé bác.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: PhiLong

Nói thật nhé nếu so sánh 3.5Q với Escape thì vớ vẩn quá! Mặc dù rất tôn trọng nội quy diễn đàn nhưng nghe hỏi thế khó chịu quá! Có ai đi so sánh con gà với con thiên nga không?
Cảm ơn bác đã edit bài,nhưng mà là viết thêm vào để bảo vệ quan điểm của mình chứ kg xóa những từ phản cảm.
Bác ntm72 đăng bài hỏi nhẹ nhàng,đã có so sánh gì khập khiểng đâu?Có thể bài ngắn gọn quá,nhưng có lẽ bác ấy muốn hiểu sự khác nhau khi sử dụng một chiếc SUV (cụ thể là ESC 3.0) và 1 chiếc sedan (cụ thể là Cam 3.5Q).Các bác khác,đặc biệt là bác adco-người đã sử dụng và có cảm nhận rất rõ ràng về cam 3.5Q- đã trả lời rất nhiệt tình.
Bác Philong cũng là người nhiệt tình,nhất là sinh hoạt trong box Toyota,sao lại nặng nề,thiếu tôn trọng thành viên như vậy.
Vài dòng trao đổi,mong bác luôn vui vẻ!

Status
Không mở trả lời sau này.