Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
em định làm cách âm 4 cánh cửa, có bác nào đã làm món này chưa cho em cái đánh giá nhé!

Hạng B1
14/4/15
84
102
33
43
Fiesta cách âm cũng đâu có tệ, làm chi cho tốn kém vậy bác
Em đồng quan điểm với bác. Ở phân khúc này thì FFI quá ổn rồi, đừng mày mò gì thêm cho tốn kém. Trừ khi đó là niềm đam mê.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
@Lacrimosa, @CunQ2: mình tính tự làm á, đã có sẵn vật liệu cách âm rồi, tính ngày mai cuối tuần ít việc tự tháp tapi cửa ra lót miếng cách âm thui nên chủ yếu là tốn công làm thôi à

Hạng B1
8/10/14
86
101
33
23
bên otofun em thấy mọi ng kêu vụ mùi, các bác có ai khó chịu về mùi và xử lý chưa?

Hạng B1
14/4/15
84
102
33
43
bên otofun em thấy mọi ng kêu vụ mùi, các bác có ai khó chịu về mùi và xử lý chưa?
Chắc vụ mùi máy điều hòa, có nhiều bác nói vụ này rồi. Em nghỉ đơn giản:
+ Thói quen người sử dụng: giữ gìn vệ sinh sạch sẽ, có phương án khử mùi, tạo mùi trên xe. Cái này thì em rất cưng bà 2, đồng thời dùng thêm tinh dầu thiên nhiên nên ai bước lên xe cũng khen.
+ Chất lượng máy điều hòa: xe chạy lâu thì cần vệ sinh máy điều hòa định kỳ thôi. Không bàn.
+ Hạn chế lấy gió ngoài. Cái này quan trọng, đi qua khu vực chăn nuôi mà lấy gió ngoài thì Mer cũng mùi nói gì FFi. Chưa kể lấy gió ngoài sẽ rất bụi do FFi không có miếng lọc gió. Em cũng chưa nghiên cứu làm vụ này.
Còn vấn đề nữa, bác nào lỡ chở Phở bị viêm cánh thì đừng đổ tội cho V2, tội nghiệp em nó :)
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ. Em đang chuẩn bị cho chuyến Off Cần Thơ gạo trắng nước trong vào ngày mai.

• Like
Reactions: mt20us
Hạng B2
14/1/15
477
3.019
93
Chắc vụ mùi máy điều hòa, có nhiều bác nói vụ này rồi. Em nghỉ đơn giản:

Xe mới lấy chưa sao đâu bác. Đi vài năm rồi cái tấm cao su cách nhiệt động cơ với khoang lái nó lão hoá, lúc đó mới biết xe mình có bị hôi nách ko bác ạ. Ko phải do điều hoà

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Về vụ mùi của máy lạnh trước đây em cũng bị mùi như mùi mốc, sau mua cái Ion Plasmacluster của Sharp về , từ từ từ từ mùi mốc mất đi luôn , không bị nữa. Ăn bánh mì trên xe rồi để máy lọc chạy liên tục cũng hết mùi đồ ăn luôn. Mấy bác tham khảo thử.

Tập Lái
17/5/15
4
0
1
37
Em mới lấy con fiesta 2011 đi rất thích nhưng ghế nỉ chủ trc để bẩn quá, em đang tính bọc lại và mua thêm cái lót sàn 4D. Lên đọc thì lại thấy mấy bác bảo lót nỉ đẻ giữ bụi, nếu lót da bụi bay lên vào hết mũi nên lên đây hỏi kinh nghiệm các bác.
Và xe em ko hiểu sao phím tăng giảm volume trên vô lăng thì dùng đc nhưng phím chuyển bài, kênh thì ko chỉnh đc, ko biết vào menu có tự chỉnh đc ko hay phải vào hãng.
Xe em ko có càm lùi, em định lắp thêm nhưng nhìn mặt taplo xe đẹp quá nên dự kiến lắp loại tích hợp vào gương cho thẩm mỹ,bác nào lắp rồi cho em thông tin chút vì thị trường nhiều loại quá, trc em đi forte có sẵn nên giờ ko có thông tin.
Em cũng xin tư vấn địa chi sửa em fiesta uy tín ở Hà Nội để thỉnh thoảng em còn qua nhờ chỉ giáo ạ.
Em mem mới,cũng đọc nhiều nhưng hơn 100page nên ko kịp, mong các bác giúp đỡ
Em cảm ơn

Hạng B1
8/10/14
86
101
33
23
Để em làm cái group facebook nhé các bác, để tiện trao đổi. Em thấy hội ecosport facebook hoạt động sôi nổi lắm :)

• Like
Reactions: mt20us