Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Re:Cảm nhận & kinh nghiệm về Fiesta S hatchback

Xe dap nói:
Them em thi nen lay AT bác ạ
Bản 1.6 hơn bản số sàn động cơ, hộp số, ESP , Nói chung là số tự động chạy thích hơn số sàn, Tuy nhiên phụ thuộc vào tài chính của bác nữa.
<span style=""color: #0000ff;"">cám ơn bác Phương, nghe các bác khuyên thế thì em cũng cố làm 1 em 1.6, em chỉ chuộng Ford thôi, thấy nó cứng cáp hơn so với mấy hãng khác. lại dành dụm tiếp thôi. :D</span>

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40

sting9154 nói:
Xe dap nói:
Them em thi nen lay AT bác ạ
Bản 1.6 hơn bản số sàn động cơ, hộp số, ESP , Nói chung là số tự động chạy thích hơn số sàn, Tuy nhiên phụ thuộc vào tài chính của bác nữa.
<span style=""color: #0000ff;"">cám ơn bác Phương, nghe các bác khuyên thế thì em cũng cố làm 1 em 1.6, em chỉ chuộng Ford thôi, thấy nó cứng cáp hơn so với mấy hãng khác. lại dành dụm tiếp thôi. :D</span>
Lụm thì làm luôn trong tháng đi Bác, Nghe thông tin bên thuế từ ngày 1/9 là tăng lên 15% rồi đó bác.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113

Xe dap nói:
Lụm thì làm luôn trong tháng đi Bác, Nghe thông tin bên thuế từ ngày 1/9 là tăng lên 15% rồi đó bác.
<span style=""color: #0000ff;"">hix, hôm nọ em mới nghe 12% mà bác, giờ lại có thông tin 15% à :mad:</span>

Hạng B1
19/7/11
72
3
8

E thì lại nghĩ nếu muốn thể hiện tính cách+ tiết kiệm chi phí sau này thì Bác chủ nên chọn xe MT, đi giỏi MT thì sau này đi AT chỉ là “muỗi” thôi. Tất nhiên điều này tuỳ thuộc Bác chủ, còn nhìn xe thì AT hay MT cũng chẳng khác gì nhau cả.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113

HNmember nói:
E thì lại nghĩ nếu muốn thể hiện tính cách+ tiết kiệm chi phí sau này thì Bác chủ nên chọn xe MT, đi giỏi MT thì sau này đi AT chỉ là “muỗi” thôi. Tất nhiên điều này tuỳ thuộc Bác chủ, còn nhìn xe thì AT hay MT cũng chẳng khác gì nhau cả.
<span style=""color: #0000ff;"">Dạ cám ơn ý kiến của bác, em thì thích MT, nhưng mua về còn để lâu lâu bố chở mẹ đi công việc nữa, nên chắc AT là lựa chọn cuối.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Còn kinh phí chưa tới mà nhu cầu lại cần quá thì em sẽ tính đến xe MT :D</span>

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com

[:O]Xe bác chủ ( Fiesta xanh ) hôm đó em có đứng cạnh xe xúm lại nói chuyện với vài bác về chiếc xe Fiesta này, không biết có đứng cạnh nói chuyện với bác không nhỉ :cool:?
Hôm đó bác chụp dính luôn con Ranger của em luôn:D

adao nói:

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35

sting9154 nói:
<span style=""color: #0000ff;"">E đang lăn tăn là nên mua 1.4 MT là đc, hay ráng thêm để mua 1.6 AT Sedan luôn nhỉ ? chênh nhau cũng gần trăm chứ chẳng ít, trước bạ, BH các cái nữa. Các bác cho em tư vấn tý, e chơi đc tầm <650tr , nhưng tiêu chí vẫn là tiết kiệm :D</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Cám ơn các bác trước.</span>
AT đi bác ui, đuờng SG bây giờ kẹt xe nhiều đi MT ỏai lắm. Còn nếu bác muốn học lái MT thì là chuyện khác vì đi thạo MT rồi lái AT là chuyện nhỏ, còn chỉ biết AT thôi, gặp MT là bó chân, :D

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113

madata nói:
AT đi bác ui, đuờng SG bây giờ kẹt xe nhiều đi MT ỏai lắm. Còn nếu bác muốn học lái MT thì là chuyện khác vì đi thạo MT rồi lái AT là chuyện nhỏ, còn chỉ biết AT thôi, gặp MT là bó chân, :D
<span style=""color: #0000ff;"">dạ thì em cũng ngại có xe mà lại đi MT ko rành đấy bác :D</span>
<span style=""color: #0000ff;"">cám ơn bác.</span>

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37

Bác " MATADA" tham dự offline ngày 28-8 với bên em ko bác? :)

Hạng D
11/1/11
2.597
2
38

sting9154 nói:
madata nói:
<span style=""color: #0000ff;"">dạ thì em cũng ngại có xe mà lại đi MT ko rành đấy bác :D</span>
<span style=""color: #0000ff;"">cám ơn bác.</span>
nếu cò xiềng thì lấy AT, còn pak muốn rành MT thì ra thuê 1 con MT chạy dợt cho đã tay chân mà còn không phải sót xe nữa. pak mà di MT mỗi ngày vào giờ cao điểm thì oải lắm.