Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Các bác bị VW Vietnam lừa hết rồi .... đời cũ nang cấp facelift mà cứ kêu 2017.
2017 dang bán ở Chau Au di phê lắm. hàng dúng có park assit, connect iphone, rearview camera, GPS, màn hình đieu khien to hon khong ngu nhu con dang ban o Vietnam. Den sau dep hon!
http://www.vw.com/models/passat/section/colors/

Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Các bác bị VW Vietnam lừa hết rồi .... đời cũ nang cấp facelift mà cứ kêu 2017.
2017 dang bán ở Chau Au di phê lắm. hàng dúng có park assit, connect iphone, rearview camera, GPS, màn hình đieu khien to hon khong ngu nhu con dang ban o Vietnam. Den sau dep hon!
http://www.vw.com/models/passat/section/colors/
Rất tiếc là bản ở VN không nhiều Option bằng ở bển được, tuy vậy, mỗi thị trường mỗi khác nhau. Bác đừng bảo người khác đi xe là "ngu" chứ!

p/s: Mà "Camry" ở bển hình như cũng khác Camry ở mình bác nhở ?!

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Khác cả bên ngoài chứ nói gì options!!!
camry là trường hợp khác. Còn VW là hàng nhập chỉ customize 1 số options theo ý đồ nhà phân phối để giảm chi phí và có giá bán phù hợp local.
P/s: e ko gọi ai mua xe là "ngu" cả. Cái bực ở đây là nhà phân phối lợi dụng thời điểm nâng cấp để đặt tên model locally ko giống chuẩn cua VW globally nhằm cheat nguoi dùng. 2015 nâng cấp facelift thì gọi đúng chứ ko nhập nhằng 2017 local, ko giống với 2017 VW worldwide!!!! Các nước châu Âu chả có ai có con passat và Tiguan 2017 như Vietnam cả!

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Em gõ bằng điện thoại nên ko chèn hình được, các bác cứ google sẽ ra hình ảnh Pasat Tiguan 2017 da bán và đang chạy đầy đường ở Châu Âu rồi xem có giống cái thứ mà cty phân phối VW ở VN cho là 2017 đi nhá. Đã vậy có vài media ở VN (chắc ăn tiền nhà phân phối VW) cho đăng hình model passat và tiguan dã ra ở nước ngoài (mà dang là sắp ra) là 2018 để hãng phân phối ở VN có thể bán được hàng tồn sau khi upgrade facelift. Bựa thật!!!!

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Em đã "dạo một vòng" các forum VW các nước xác nhận Passat về Việt nam là B8. Do Passat có nhiều phiên bản nên options khác nhau giá cả chênh lệch giữa 1.8 và V6 cũng khá cao hơn 10k usd chính hãng. Về đến Việt Nam chắc cũng lệch tầm 700tr.
Cảm nhận New Passat B8 sau 2,000km

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Tuy nhiên thích nhất là phần an toàn và chất lượng thì version nào cũng như nhau. Ko như xe Á châu cứ cắt options là cắt an toàn cắt túi khí, muốn mua an toàn phải mua them hàng đống thứ khác mà ko xài đến.

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Lâu quá không thấy bác chủ update. Cho thêm cảm nhận trãi nghiệm và hình ảnh thực tế đi bác

Hạng C
31/5/11
510
606
123
Các bác chú ý là version Passat 2017 ở Mẽo theo em biết là vẫn xài khung gầm B7, mà nó làm riêng cho thị trường Mỹ, trục cơ sở dài hơn vì dân Mẽo thích hàng to, nội thất cũng là đời cũ nhé. Ở thị trường VN là khung gầm đời mới B8, nội thất đời mới, nhìn là khác liền. Ở VN thì nhập ở châu âu, còn ở Mỹ nó có nhà máy sản xuất riêng ở Mỹ nó nó ngược đời tí :D

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
B8 từ 2014 rồi.
Em gửi link photo chi tiết ở duới (link cho model o Malay nhung tuong tu model o Europe) Các bác so sánh màn hình trung tâm touchscreen 6.5 + chỉnh dieu hoa auto 3 vùng (2 trước 1 sau) với con duoc build và phân phối ở Vietnam nhé! Chưa kể camera de và các option connect iphone, gps hiển thị lên đồng hồ, hệ thống tự cân bằng ap suất lốp, park assit, ....
Mua dòng cao cấp ở VN bị built options dòng rẻ tiền cho touchscreen và điều hoà.
Ko biết ai tư vấn cho mấy ông chủ của nhà phân phối ở đây build options cho passat mà dùng cái màn hình trung tâm cùi bắp vậy ko biết nữa làm giảm hết 1/2 giá trị xe! (Cắt cái ko đáng cắt).
https://paultan.org/2016/11/01/b8-v...iewed-in-malaysia/volkswagen_passat_b8_int-1/
thôi để chờ Tiguan 2017 nhập về xem thế nào?!