Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Tiguan allspace dùng chung hộp số DSG 7 cấp với passat. Ko có chuyện hộp số bị kêu chứ nói gì đến chuyện kêu to kêu nhỏ khi ôm cua. Chắc Showroom thuốc bạn bác rồi.
Hình như nếu tôi được biết là tuỳ vào đời loại (xem trên VIN) thì DSG6 bền hơn DSG7 và DSG7 đời đầu có vấn đề (hộp số khô) và sau nầy được cải thiện qua hộp số DSG7 dầu.

Thường thì các xe máy dầu thường dùng là DSG6, còn DSG7 gồm có hộp DQ200,DQ380,DQ500,DL501 ... và bạn nào dính hộp đầu tiên DQ200 là mệt lắm đó, có thể .... bể hộp số

Đi polo nên passat chỉ là ước mơ nhen nhóm :D

Đừng buồn, tuỳ vào gia đình bạn, tôi lúc trước thì đi passat AT và MT, nhưng bây giờ qua lại Polo 6 vì lý do .... xzy :mad::mad::mad:

Có bác nào lên đời cái Digital Clutch này chưa ? Dòng B8 ở Malay e thấy lắp cái này rồi mà Bluemotion ở ta chưa có. Ko biết lắp cái này có ảnh hưởng bh ko
https://www.youtube.com/watch?v=zWYnY-342zE
Tôi cũng quậy, nhưng không dám kiểu nầy, vì khi có chuyện như tai nạn là tiêu ngay, Do đó không nên, với lại xe mới , đừng dọc nó, trừ khi hết bảo hành và nhất lạ bạn có đủ tình độ và kinh nghiệm nếu như trâu lành thành trâu què (tức là để lại vị trí ban đầu)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Tiguan allspace dùng chung hộp số DSG 7 cấp với passat. Ko có chuyện hộp số bị kêu chứ nói gì đến chuyện kêu to kêu nhỏ khi ôm cua. Chắc Showroom thuốc bạn bác rồi.
Vấn đề là cãi nhau chí choé, chạy thử xe demo thì khg nghe tiếng kêu đó, chạy thử xe cùng lô thì nghe. Complain trực tiếp qua Đức thì nó trả lời kêu vậy là bình thường. Chiếc màu cam hôm trước showroom đăng bán gọi là siêu lướt đấy.

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Vấn đề là cãi nhau chí choé, chạy thử xe demo thì khg nghe tiếng kêu đó, chạy thử xe cùng lô thì nghe. Complain trực tiếp qua Đức thì nó trả lời kêu vậy là bình thường. Chiếc màu cam hôm trước showroom đăng bán gọi là siêu lướt đấy.
Xe nhập Đức mà cũng hên xui quá nhỉ :)

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Hình như nếu tôi được biết là tuỳ vào đời loại (xem trên VIN) thì DSG6 bền hơn DSG7 và DSG7 đời đầu có vấn đề (hộp số khô) và sau nầy được cải thiện qua hộp số DSG7 dầu.

Thường thì các xe máy dầu thường dùng là DSG6, còn DSG7 gồm có hộp DQ200,DQ380,DQ500,DL501 ... và bạn nào dính hộp đầu tiên DQ200 là mệt lắm đó, có thể .... bể hộp số

Nghe bác nói cũng run.... . Bác check giúp em số VIN xem xe này có nhập từ TQ không và hộp số DSG loại nào nhé.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Nghe bác nói cũng run.... . Bác check giúp em số VIN xem xe này có nhập từ TQ không và hộp số DSG loại nào nhé.
Không thấy cái gì hết bạn à ... nhưng tôi nghĩ dòng passat ở VN không nhập từ TQ đâu, nếu có thì phiền phức lắm, Mà đâu có thấy code VIN với cái gì đâu nào ... hình tôi không mở ra được