Hạng C
31/5/11
510
606
123
B8 từ 2014 rồi.
Em gửi link photo chi tiết ở duới (link cho model o Malay nhung tuong tu model o Europe) Các bác so sánh màn hình trung tâm touchscreen 6.5 + chỉnh dieu hoa auto 3 vùng (2 trước 1 sau) với con duoc build và phân phối ở Vietnam nhé! Chưa kể camera de và các option connect iphone, gps hiển thị lên đồng hồ, hệ thống tự cân bằng ap suất lốp, park assit, ....
Mua dòng cao cấp ở VN bị built options dòng rẻ tiền cho touchscreen và điều hoà.
Ko biết ai tư vấn cho mấy ông chủ của nhà phân phối ở đây build options cho passat mà dùng cái màn hình trung tâm cùi bắp vậy ko biết nữa làm giảm hết 1/2 giá trị xe! (Cắt cái ko đáng cắt).
https://paultan.org/2016/11/01/b8-v...iewed-in-malaysia/volkswagen_passat_b8_int-1/
thôi để chờ Tiguan 2017 nhập về xem thế nào?!
keke, bác nói có cái đúng, nhưng chỉ đúng chưa tới một nửa. Bác xem ở Mỹ Passat 2017 nó nhìn thế nào đi nhé. B8 2014 được giới thiệu ở châu Âu là đúng rồi, nhưng ko có nghĩa là các thị trường khác nó phải như thế. Audi Q3 3 năm sau khi giới thiệu tại châu Âu mới được đưa sang thị trường Mỹ nhé bác. Tùy chiến lược của hãng cho từng Thị trường.
Em đã check số VIN của Passat tại VN thì nó là dòng comfortline bán tại thị trường Đức, bác lên trang www.vw.de mà ngâm cứu xem option nó thế nào nhé.
Đồng ý với bác một điểm là option dòng comfortline hơi chán so với thị hiếu người Việt hehe.
Vài dòng với bác, thui em phắn đi kiếm tiền xây cái garage đây, thèm con Scirocco R mà ko có chỗ để haha

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Chắc Passat cắt phần Car-net là do hệ thống dẫn đường GPS chưa hoạt động được ở Việt nam giống như một số hệ thống trên xe Peugout. Đúng là tiếc

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Bác chủ cập nhật định kỳ xem Passat thế nào nhỉ...
Bảo dưỡng thế nào, xăng dầu, nhớt,...
Làm đều cho anh em tham khảo nhé ạ...

Sau 2 năm vẫn chỉ bảo dưỡng định kỳ và đổ xăng rồi chạy thôi bác.

Hiện xe đang báo cần thay pin cho chìa khóa nhưng lạ là khi sử dụng chìa khóa thứ hai (chưa xài bao giờ) đi thì cũng báo pin cần phải thay. Chắc chìa khóa mặc định được thay pin định kỳ theo thời gian

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
Bác cho hỏi dịch vụ của VW thế nào? Giá cả phụ tùng ra sao? Em cũng kết con này mà chỉ còn lăn tăn vụ này. Không biết xe bình dân mà giá cả dịch vụ va phụ tùng có bình dân không.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.738
113
Pháp
Tiguan allspace dùng chung hộp số DSG 7 cấp với passat. Ko có chuyện hộp số bị kêu chứ nói gì đến chuyện kêu to kêu nhỏ khi ôm cua. Chắc Showroom thuốc bạn bác rồi.
Tình cờ vào lại thớt VW, thấy có bạn X108 viết như trên

Không lẽ khui lại thớt nầy, DSG 7 có .... rất nhiều loại, trong đó loại khô là dể banh nhất, xin tìm từ khoá "DSG7"đã có rất lâu trên OS

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Xe chạy 2 năm cứ đến hạn thì đến bảo dưỡng, dịch vụ em thấy OK. Chi phí chắc chắn cao hơn mấy xe bình dân nhưng rẻ hơn Mer, BMW ... Chi phí dịch vụ tính theo giá trị xe mà.

Em định lên SUV nhưng thấy Tiguan Allspace có vẻ mỏng manh quá, Touareg cứng cáp hơn nhiều

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Xe này chưa bao giờ thấy trên đường. Nhưng là xe tốt nhất mxh

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Xe chạy 2 năm cứ đến hạn thì đến bảo dưỡng, dịch vụ em thấy OK. Chi phí chắc chắn cao hơn mấy xe bình dân nhưng rẻ hơn Mer, BMW ... Chi phí dịch vụ tính theo giá trị xe mà.

Em định lên SUV nhưng thấy Tiguan Allspace có vẻ mỏng manh quá, Touareg cứng cáp hơn nhiều
Không hiểu sao Tiguan All Space lô nhập trước Tết hộp số kêu to lúc đi chậm và ôm cua, bạn em phải bán tháo lại cho showroom sau khi nghe hãng mẹ nó nói tại nó như thế

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Không hiểu sao Tiguan All Space lô nhập trước Tết hộp số kêu to lúc đi chậm và ôm cua, bạn em phải bán tháo lại cho showroom sau khi nghe hãng mẹ nó nói tại nó như thế
Tiguan allspace dùng chung hộp số DSG 7 cấp với passat. Ko có chuyện hộp số bị kêu chứ nói gì đến chuyện kêu to kêu nhỏ khi ôm cua. Chắc Showroom thuốc bạn bác rồi.