Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Những người mà đánh giá người khác chỉ qua cái xe thì bản thân họ cũng đâu có cái gì để người khác phải đánh giá, bác hiểu không :D
Mình từ BMW chuyển xuống Honda mà chả thấy ai đánh giá gì nếu là người đàng hoàng và chính trực. Còn cái tư duy đánh giá con người qua tài sản hiện có thì thế nào cũng toàn giao du với kiểu "ngưu tầm ngưu, mã tầm mã" thôi. E đi Honda Civic (2011) chứ nếu đã coi trọng nhau thì bạn e dù đi BMW hay Porsche họ vẫn cho e cầm lái xe họ bình thường thậm chí là mượn vài ngày, hơn nhau chỗ cách sống chứ không phải tài sản mình đang có gì đâu bác nên bỏ cái suy nghĩ đó đi.

Thích cái suy nghĩ của Bác, khi nào có dịp chạy ngang Q1 mời Bác ly cafe. Mình đang chạy M3 nhưng thích CV, lúc mua xe chưa có khái niệm gì về xe. Giờ đi ra đường gặp mấy em CV là cứ híc hà, mặc dù chỉ nhìn ngoại hình.
Thân

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Thích cái suy nghĩ của Bác, khi nào có dịp chạy ngang Q1 mời Bác ly cafe. Mình đang chạy M3 nhưng thích CV, lúc mua xe chưa có khái niệm gì về xe. Giờ đi ra đường gặp mấy em CV là cứ híc hà, mặc dù chỉ nhìn ngoại hình.
Thân
Ok bác :D E lúc đầu cũng mê kiểu dáng của Mazda3 mới lắm nhưng lúc đó e phân vân giữa gầm cao Escape và Civic thôi kaka vì chạy BMW quen thấy chỉ có cảm giác của Honda mới đáp ứng đủ.

Hạng B2
27/4/15
207
40
28
32
Quận 2
banggiahonda.com
Ok bác :D E lúc đầu cũng mê kiểu dáng của Mazda3 mới lắm nhưng lúc đó e phân vân giữa gầm cao Escape và Civic thôi kaka vì chạy BMW quen thấy chỉ có cảm giác của Honda mới đáp ứng đủ.
''Civic được hướng đến rời bỏ phân khúc C ngay từ khâu thiêt kế nền tảng. Nói cách khác, thay vì loay hoay với những chiếc xe cùng phân khúc lâu nay như Toyota Corolla, Mazda3, Hyundai Elantra, KIA Cerato, Ford Focus hay thậm chí là Volkswagen Jetta, Honda đã đưa cả BMW Series 3, Mercedes- Benz C-Class và A4 vào “tầm ngắm”''

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
''Civic được hướng đến rời bỏ phân khúc C ngay từ khâu thiêt kế nền tảng. Nói cách khác, thay vì loay hoay với những chiếc xe cùng phân khúc lâu nay như Toyota Corolla, Mazda3, Hyundai Elantra, KIA Cerato, Ford Focus hay thậm chí là Volkswagen Jetta, Honda đã đưa cả BMW Series 3, Mercedes- Benz C-Class và A4 vào “tầm ngắm”''
Mấy cha viết báo thích chém gió chứ mình thì chả bao giờ đánh giá chiếc xe nếu chưa chạy thử và có đủ thời gian sử dụng :p Civic vẫn là Civic chả bao giờ leo lên dc tầm bằng E90 hay W204 cũ chứ đừng so với đời mới.

• Like
Reactions: Thành Civic
Bác chủ cho e hỏi e civic turbo này chạy phố có cảm thấy bị trễ ga do hộp số cvt và turbo chưa lên ko ah?
bác tắt eco chưa... hay chắc là do bác nhấp nhấp chân gia lien tục rồi đạp nên vòng tua chưa trả kịp. bác thử lại chạy đều 1 gia số D bật eco luôn giữ tốc khoản 40 nương cho len 50 đều rồi bác bất ngờ trả lãy số bên trái về 1 cái xem nó đáp ứng liền duoc ko. nếu bác đá 2 cái xe sẽ ép sát vòng tua wá nen lên se delay 1 giây... rồi test lần 2 là bán để D hay S dạp 1 phát 1 lên 100 xem có nhận bit duoc nó wa số ko... vì turbo khi bác đạp tua máy nhất định nó mới mỡ họng.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Mấy cha viết báo thích chém gió chứ mình thì chả bao giờ đánh giá chiếc xe nếu chưa chạy thử và có đủ thời gian sử dụng :p Civic vẫn là Civic chả bao giờ leo lên dc tầm bằng E90 hay W204 cũ chứ đừng so với đời mới.
Chuẩn bác. Thích thì thích thật nhưng phải chuẩn. C là c chứ làm j có hạng cận D nữa. Civic là cận D thì accord là cái gì :))

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Mà em chưa thấy ai so chiếc này với M3 hay Altis cả
M3 là mazda 3 hả bác, chứ bác nói M3 nhiều người nghĩ Bim 3 đó kaka, nói chung hạng C phổ thông thì chỉ so với nhau thôi, ko nên so với mec, bim, audi làm gì cả vì ko đủ tuổi đâu.

• Like
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Ko đồng ý lắm ...
Civic hiện tại có cái gì đó rất giống trường hợp civic những năm 2008-09, ra form thể thao hơn altis nhưng lâu lâu nhìn lại thấy xuống sắc hơn altis.
Nói thật cũng lâu ko còn quan tâm xe hạng C nữa, nhưng nhìn ban ngày cũng thấy civic hút mắt, nhưng ban đêm thì cái đèn đuôi của civic nhìn lại có vẻ khó hòa hợp hơn đèn altis hiện tại.
Cảm giác altis vẫn hài hòa hơn, civic nhìn phá cách nhưng có vẻ nhanh chán hơn altis.
Còn leo lên C class, A4 các kiểu thì chưa .... chỉ gọi là nhìn nghịch ngợm cho entry-class, cái quan trọng là cabin ngồi hàng ngày thì chưa chất lượng chưa đến kì vọng. Còn nếu mà muốn đc cả đôi đường, thì sẽ bị vào tình trạng kiểu Land Cruiser, chất lượng nội thất tốt, cộng nghệ tốt nhưng giá cao, lúc đấy giá lại tiệm cận hạng sang rồi.

• Like