Tập Lái
31/1/15
46
16
8
34
CRV cuối vòng đời rồi lấy làm gì bác, đợi bản mới về lấy. Tucson chạy ngon nhưng cũng sắp ra CKD turbo rồi, bác tiếp tục đợi đi. Còn nếu lấy Civic thì bây h là thời điểm tốt về giá nè(cbi tháng cô hồn) bác ko ngại thì quất thôi.
Cuối dòng đời giá nó sẽ rất cạnh tranh bác,em thấy crv hiện tại nhìn rất đẹp nếu em đủ lúa là múc nó liền rồi.

Tập Lái
6/6/17
42
14
8
43
Bác nên trực tiếp ra đại lí chạy thử xe để tự mình cảm nhận thì hay hơn, vì mỗi người có yêu cầu và cảm nhận khác nhau.
Chạy thử ngoài đại lý đoạn đường ngắn với lại ko test tốc độ cao đc như trên cao tốc. E muốn hỏi chạy tầm 120 trở lên thì cảm giác có đầm chắc thế nào so với mấy em như fortuner hay innova ấy bác

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Chạy thử ngoài đại lý đoạn đường ngắn với lại ko test tốc độ cao đc như trên cao tốc. E muốn hỏi chạy tầm 120 trở lên thì cảm giác có đầm chắc thế nào so với mấy em như fortuner hay innova ấy bác
Em chưa đi fortuner hay innova nên em ko biết so sánh sao, nhưng cao tốc chạy 120 chưa xi nhê gì đối với civic đâu bác, em sợ bác sướng quá đạp quá chân thôi, theo em thấy xe vẫn đầm chắc ngon lành mà.

• Like
Reactions: Ngoccaq10
Chào các bác, hôm nay em xin phép đc viết một bài cảm nhận nhanh về vợ 2 của em- civic 2017 sau 3000km cũng như một vài so sánh với một số xe mà em cầm lái. Vì em viết theo kiểu nghĩ tới đâu viết tới đó nên nhiều khi hơi lộn xộn các bác thông cảm nhé.[pagebreak][/pagebreak]

1/ Quyết định kết duyên với em nó: Thật sự là em mê kiểu dáng em nó từ trước khi đc bán tại Việt Nam nên sau khi đi test về em quyết định xuống tiền mà ko nghĩ tới xe nào cả, mặc dù bà cả thì cứ muốn mua CRV nên cũng có lúc dùng dằng, nhưng nếu mua xe gầm cao thì em thích Tucson hơn.

2/ Ngoại thất: về ngoại thất thì em ko chê civic điểm nào cả vì honda đã ban cho em nó ngoại hình ko chê vào đâu đc. Tuy nhiên có một điểm trừ là hốc đèn sương mù sau khi đi trời mưa bị chảy nước bẩn qua khe đèn nhìn ko đc đẹp lắm, cái này bác nào biết khắc phục thì chỉ giáo ae nhé.Cái nữa là gầm thấp quá nên đi nhiều khi rón rén, em cạ gầm mấy lần và quệt mũi vào bồn hoa bị xước một chút.

3/ Nội thất: đối với phân khúc xe hạng C thì nội thất civic cũng quá ưng ý rồi, em cũng ko mong gì hơn. có một điểm trừ là ở 2 bên băng ghế sau ko hiểu sao honda thiết kế 2 cái tấm nhựa to đùng như thế, con nít ở nhà ra vào toàn đạp lên 2 tấm ấy để lên xuống.

4/ Xăng: hiện tại em thấy trên màn hình báo 7l/100km, em cũng ko để ý lắm tới cái này vì em cứ đạp ga cho sướng thôi chứ cũng ko canh me cái này lắm, có bác nào đi tiết kiệm đc hơn thì chỉ em với. hay xe đang rô đai nên ăn xăng, em cũng ko chắc lắm.

5/ Cảm giác lái: cái này thì mơ hồ nên em so sánh với con Altis RS nhà em với Mazda 6 2.0 của bạn em thì thấy civic hoàn toàn vượt trội về độ vọt, cách âm, độ êm khi vào cua. cái này bạn em đi mazda 6 2.0 cầm lái xe em cũng công nhận thế nhé, chứ ko phải em nói thế đâu, các bác đi mazda 6 đừng có chém em à :)). nói chung lại là đi sướng hơn 2 em kia, xe khác thì em chưa có điều kiện thử.

6/ Một vài thứ khác: cái em ko hài lòng nhất là gương civic ko có auto, em đi con Altis có gương auto rất hay, khi vào de tự động hạ gương, vào D nó tự trả gương lại như lúc đầu. Loa civic thì em tai trâu nên nghe cũng hay, hay hơn Altis, còn mazda thì em chưa nghe nên em ko biết. còn một cái nữa em thấy rất hay là khi tắt máy xe mà quên tắt đèn pha sẽ có âm thanh báo, nếu ko tắt thì khi log cửa xe sẽ tự tắt đèn, như vậy đỡ hại bình.

Kết luận: sau hơn 1 tháng gắn bó với vợ 2 thì em hoàn toàn hài lòng với em nó, nếu có điều kiện thì em muốn làm nhất là độ auto gương cho em nó. Cám ơn các bác!!

có đó bán bác mua kính hậu điện của accord đấy... bác vào honda kim thanh nhờ tư vấn tên Quang làm zin hãng ko cắt chế dây tui đã gắn rồi

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
có đó bán bác mua kính hậu điện của accord đấy... bác vào honda kim thanh nhờ tư vấn tên Quang làm zin hãng ko cắt chế dây tui đã gắn rồi
Em mua bộ gập gương lên xuống kính của bác Mô Kich xài ok lắm bác, chưa thấy trục trặc gì