Tập Lái
30/3/16
34
8
8
32
em thấy hình như Piagio cũng tốn xăng nữa đúng ko bác, ko biết bjo tiên tiến r còn tốn xăng nữa ko?
Giờ đời mới động cơ iGet fun xăng tiết kiệm hơn nhiều rồi bác ạ, cũng chả kém mây con xe của hãng khác đâu.

Tập Lái
21/2/17
14
11
3
38
dailyxevespa.com
Con này bác đi chưa, em đi ngoài đường thấy nó lướt qua chứ chưa chạy thử.

Em đi rồi, máy khởi động êm, giật tốc nhanh nên khi đi chỗ đông người nên cẩn thận kẻo húc người phía trước, chạy tốc độ 50 -60km thì êm nhất, đi chậm hơi run nhẹ. Có ABS nên cũng thích hợp đi đường trường, đi xa

Điểm yếu là piaggio không mạnh trong thiết kế sườn chịu lực, ko biết có phải do chuyên đúc thân xe vespa bánh nhỏ nguyên khối nên giờ qua dòng xe bánh lớn không có kinh nghiệm thiết kế sườn xe nên khả năng tải không được tốt , theo cảm nhận cá nhân thì thế. Còn đúng hay không thì nhờ các bán cho ý kiến

Hạng B2
6/7/09
168
113
43
10 lời nói ko bằng chạy thử một vòng. Hôm rồi có qua triển lãm SECC chạy thử, so với xe Liberty 2012 đang dùng, công nghệ máy móc Piagio về sau cải thiện hơn. Tiếng máy nhẹ hơn, vít ga tăng tốc máy ko gầm. Thích nhất là cặp thắng ABS, đi trong hẽm lỡ ra phóng ra phanh gấp ko bị cụp đầu, xìa bánh.
Có để số đt lại cho bạn sales, nói muốn update từ Liberty 2012 (ie) lên xe này nhưng chưa thấy bạn ấy gọi lại. Nếu bù tầm 50 triệu chắc cũng ráng nhịn ăn đổi phát :)

• Like
Reactions: ThanhDiaB52
Tập Lái
21/2/17
14
11
3
38
dailyxevespa.com
10 lời nói ko bằng chạy thử một vòng. Hôm rồi có qua triển lãm SECC chạy thử, so với xe Liberty 2012 đang dùng, công nghệ máy móc Piagio về sau cải thiện hơn. Tiếng máy nhẹ hơn, vít ga tăng tốc máy ko gầm. Thích nhất là cặp thắng ABS, đi trong hẽm lỡ ra phóng ra phanh gấp ko bị cụp đầu, xìa bánh.
Có để số đt lại cho bạn sales, nói muốn update từ Liberty 2012 (ie) lên xe này nhưng chưa thấy bạn ấy gọi lại. Nếu bù tầm 50 triệu chắc cũng ráng nhịn ăn đổi phát :)

Bác ơi giờ Liberty mới có giá 56,5 tr/chiếc à, bác nâng từ 2012 lên 2017 từ động cơ 3v ie lên Iget mà bù 50tr thôi thà bán luôn con cũ mua con mới. Em có người quen bán vespa bác cần thì nhắn em SDT, cho ku em nó tư vấn bác cho lẹ khỏi chờ lâu

Tập Lái
1/10/15
20
5
3
38
Bác quên là ABS đáng giá ah. Giờ có ABS là xịn đấy.

Hạng B1
22/3/14
51
27
18
Piago thân xe làm bằng kim loại nguyên khối,sh dàn áo làm bằng nhựa. Mình cũng đi SH Ý từ 2007 đến đời 2011. Nhưng nói chung xe máy thì mình thích chiếc nào tiện dụng dễ đi thôi. Như Lead 125 nhà mình có 4 chiếc.
Nặng hơn thì đi đầm hơn chứ bác nhỉ.

Tập Lái
5/4/16
9
3
3
32
Đổi đi rồi review chi tiết hơn cho anh em xem, bác mod review ngắn quá :D

Hạng B1
26/12/13
53
9
8
Cũng đang phân vân con này với SH, SH thì thấy nhiều quá nên ko khoái, vả lại tụi HEAD làm giá nên ghét.