Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Cảm nhận và đánh giá Ford Ranger 2.2 XLS số tự động.
Ưu điểm: đầm chắc qua đèo dốc vững tay lái,
nhiên liệu thì chưa biết như thế nào, chưa canh
-có cái SET + , Set -, thấy rất là ok, chạy thấy đường ít xe set cái để luôn, ko cần lên ga xuống ga khỏe cái chân.
Mẫu xe, thấy cũng đẹp, hài hòa.
Nhược điểm: mới mua 3 ngày đang nằm đường.
Máy lạnh theo cảm nhận riêng là yếu, số 1 là ko thể nào lạnh vừa ý dc, bật số 2 thì quá lạnh, phải giảm lại
Đặc biệt cái đèn xe, sx thế nào mà tối mù, bật đèn cos đi chẳng thấy gì, toàn phải bật đèn pha đi
https://www.otosaigon.com/threads/cam-nhan-ford-ranger-1000km-dau-tien-va-tro-ngai.8787899/
Nếu xác định mua loại xe này để đi thành thị thì xin thua, xe quá xài, quay đầu quay đít là 1 nỗi cực hình, nên a e nằm định mua thì phải xem lại không là hối hận.
Độ tăng tốc theo mình đánh giá cũng ko mạnh lắm, lên dốc thì gài vào số S+- chạy cho khỏe máy. xác định mua xe này đi đường đèo dốc vừa vừa thì e thấy hợp lí, lúc đầu tính lấy số sàn nhưng nghĩ xe nặng gài số mệt, mua số tự động thì có cái sướng và cái khổ, tăng tốc máy 2.2 ko thể nào nhanh dc. Đi đèo dốc thì phải suy nghĩ.
Đây là đánh giá cá nhân riêng của em, mọi người có ý kiến thì góp ý vào nhé, e giờ đang rất hối hận khi quyết định chọn mua ford ranger.
Các pác hãy từ từ mua sản phẩm của hãng FORD nhé, hãy để hãng FORD giải quyết vụ em ntn đã, chứ ko các pác mua vào dính ngay lỗi giống em là hơi bị mệt đó....
PS: kính gởi các ae.
Dự là e đang làm cái đơn khiếu nại Ford VN, e càng nghĩ lại càng không chấp nhận dc 1 hãng xe lớn như thế mà sp không đảm bảo chất lượng, các ae nghĩ sao 1 sp gần 685tr đang chạy bon bon trên đường cao tốc bị tắt máy với tốc độ 80km/h. các pác nghĩ tình huống đó xử lí sao,người Mỹ quan trọng mạng sống hơn vật chất vậy thì tại sao lại sx ra 1 cái xe không đảm bảo an toàn tối thiểu, nếu xe chạy gần mấy tháng e không ý kiến gì hết, đàng này mới chạy có 2 ngày, dc đúng hơn 1000km mà xảy ra tình trạng vậy, hên là hôm nay e đi đường đất chậm.thiệt e càng nghĩ càng tức, các pác mua FORD nên từ từ suy nghĩ lại, nếu gặp trường hợp như e thì các pác phải xử lí sao, e thì e sẽ chấp nhận "Lỗi "để tại chỗ "đề "ko dc, hư cái này cái kia , chứ cái kiểu chạy ra đường mà vậy đố ai dám chạy.
Xe cứu hộ mới cẩu về, phê hết cả người, kỹ thuật Ford phán bệnh như thánh, hết dầu, đổ đầy dầu, hết bình ac1quy, xạc đầy acquy, cuối cùng từ 10h sáng đến 8h tối nằm đường, nắng đen nám cả mặt, lơ cơm lơ cháo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com
phọt cái ảnh lên cho anh em ngía tí cụ ơi..................sẽ có hướng giải quyết nhanh lẹ thôi

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Nữa hả? Anh hết mở thớt bên tdtl giờ qua đây mở nữa ah? Xe anh mua hư anh đâm đơn mà kiện đòi xử lý chứ sao anh cứ phải mở thớt cho mệt vậy? :)

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Nữa hả? Anh hết mở thớt bên tdtl giờ qua đây mở nữa ah? Xe anh mua hư anh đâm đơn mà kiện đòi xử lý chứ sao anh cứ phải mở thớt cho mệt vậy? :)
cái này là cảm nhận xe pác, e dự tính là về review ưu và nhược điểm lun. ai ngờ...

Hạng B2
21/10/09
127
31
28
Xe nào mà chả có lỗi đăng thớt làm gì chỉ. Nên đăng thớt khi xe bị ford việt nam từ chối bảo hành bla bla. Nếu k hài lòng chờ ford.họ sửa xong đem bán đi mua bán tải thần thánh khác thôi a

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Em éo tin 3 ngày 1000km trừ khi đi ra bắc :)
Tối 24/3 SG giao xe Đồng Nai,(=115km) nhận xe lúc 5h chiều , 8h tối xuất phát từ H.Xuân Lộc-> Đắk Song, Đắk Nông =(250km)
Sáng 25/3 từ Đắk SOng, đắk nông đi Đà Lạt (=300km) đi về lun 600km,
con số có thể ko thể chính xác 100%,nhưng pác cứ tính đoạn đường để hình dung nhé,
Sáng 26/3 chạy 20km nằm đường
---------------------------
Nóg hổi đây các pác.
Xe dc báo là xong roi. Thằng e trai lúc đầu cho vào chụp hình. Sau ko cho chụp mà chỉ cho nhìn. Có 3 sợi dây gần cái miếng bạc lọc dầu bị xuớc, chạm vào giấy bạc. Nên xe ko nổ. Quấn bangkeo nó nổ. Đang bảo duong lun 1000km đầu tiên.
Phần lỗi dây thằng e có hỏi thì nhìn vào lỗi này từ nsx, no ko cho chụp hình lại. E nghĩ xe đi lâu hơn lỗi này sẽ qui trách nhiệm cho nguoi sử dụng. Hèn j xe chạy lên dốc qua ổ gà sốc sốc nên mới bị chạm cạ
Rieng Ford vn từ tháilan gọi qua thì đang chờ văn bãn trả lời chính thuc.
Làm ăn ẩu quá. Có sợi dây lắp nguyên dây chuyen cũng để xuớc là sao. Ko hiểu nổi qui trinh