Tập Lái
3/6/14
28
3
3
41
Chúc mừng bác có bộ lốp mới nhé. Mà rổ giá thế nào hả bác :D

Hạng B1
3/6/14
56
4
8
33
Là người kỹ tính, khi lựa chọn các phụ tùng cho xe, em nghiên cứu khá nhiều. Đặc biệt là
bộ phận mâm lốp là một trong những bộ phận em chăm sóc cẩn thận do phần lớn nó
quyết định tính an toàn cho xe. Và Goodyear Assurance TrippleMax đã làm em rất ưng
lòng ngay sau khi em mạo hiểm thay đổi cho xế cưng dùng thử cách đây vài tháng.
Số là năm ngoái khi em đem con xe ra xưởng bảo dưỡng thì kiểm tra tới lốp thấy đã đến
lúc phải thay nên quyết định nghiên cứu lốp mới vì dòng lốp lúc đang dùng cho xe khiến
em không hài lòng vì nó quá dễ bị ăn đinh, cảm giác không bám đường mà lại còn ồn
nữa.
Em được mấy bác thợ tại garage tư vấn nên thay qua dòng lốp mới của Goodyear được
cho là có nhiều ưu điểm, vừa hay có chương trình dùng thử 14 ngày trải nghiệm miễn
phí. Thực sự, lúc đầu em có hơi ngại vì nghe các bác trên nhiều diễn đàn phàn nàn lốp
Goodyear ồn, cứng. Nhưng các bác thợ bảo dòng lốp này tốt và có nhiều cải tiến về độ
êm, nhất là rất an toàn do độ bám đường cao và khoảng cách khi phanh xe cũng ngắn hơn
lại nên em thôi kệ tham gia dùng thử cho biết (nếu ưng mới lấy trả tiền còn không thì trả
lại có mất mác gì đâu).
Nhưng thật sự nó ngon lành thật, vừa gắn mới em quất ngay chuyến về miền Tây để kiểm
chứng tính năng thế nào thì xe chạy bốc mà đánh lái nhẹ nhàng hơn hẳn, ôm cua chuẩn
luôn. Đi vào đường làng đất đá nhấp nhô, sình lầy qua trời mà cũng lướt vi vu, khả năng
hỗ trợ lái tốt mang lại cảm giác an toàn chứ không chênh vênh như nhiều loại khác.
Ngoài ra thêm điểm cộng cho độ chắc khỏe của lốp, có lần em lùi xe không để ý đâm
chọt vào cạnh sắt cửa cổng nhà bị rỉ rớt ra chưa hàn lại thế mà chả sao cả, trầy sơ bên
ngoài và có dấu lằn thôi. Bởi thế em thấy cũng khoái khoái nên cầm xèng ra thanh toán
cái một nhanh và liền.
Em có tham gia thảo luận vài topic thì có để ý Goodyear thường bị phàn nàn là khá ồn
khi sử dụng lâu, lốp xe cũng còn quá mới chạy có vài tháng (khoảng 5000km) nên em
chưa đánh giá được, nhưng hiện giờ em dùng thì hoàn toàn yên tĩnh, vẫn bon bon trên
đường chinh chiến với em dù nắng hay mưa.
Đây là phần ý kiến của em về Goodyear – ATM … Sắp tới em sẽ viết thêm một bài nữa
khi đã đủ tròn 1 năm hay lâu hơn, mong các bác đóng góp thêm và ủng hộ.
Cho em hỏi là bác thay bộ lốp vậy có được tham gia chương trình an tâm trọn hành trình của Goodyear không?

Hạng B1
21/11/13
73
25
18
Chúc mừng bác có bộ lốp mới nhé. Mà rổ giá thế nào hả bác :D

Báo cáo bác là bác nên ra thẳng cửa hàng GY hỏi cho chắc ạ, vì mỗi cỡ lốp có giá khác nhau. Em thì chỉ trong tầm 2tr thôi ạ.

Cho em hỏi là bác thay bộ lốp vậy có được tham gia chương trình an tâm trọn hành trình của Goodyear không?

Cái chương trình ấy là một dạng chế độ bảo hành, miễn lốp nằm trong quy định thì đều được tham gia hết nha bác.

Hạng B1
3/6/14
56
4
8
33
Cái chương trình ấy là một dạng chế độ bảo hành, miễn lốp nằm trong quy định thì đều được tham gia hết nha bác.[/QUOTE]
À, tại vì em tìm hiểu thì thấy có bảo hành sự cố trên đường 24/7 nên tò mò không biết là dịch vụ có tốt không?

Hạng B1
21/11/13
73
25
18
Báo cáo bác luôn là từ lúc thay đến giờ em chưa bị sự cố dọc đường nên cũng không biết nữa. Nhưng mà có sẵn số tổng đài cứu hộ để phòng hờ cũng tốt. Em thì cứ đều đặn sau 4000km là bảo dưỡng nên chắc nhờ vậy mà không có vấn đề.

Hạng B1
3/6/14
50
5
8
44
Người ta khó tính là vì ngày xưa GY có ồn thật, một phần là vì độ bền cao nên vỏ cao su cứng thành ra ồn là chuyện thường thôi. Chắc lúc đó mới vào VN lạ nước lạ cái chưa biết "lợi hại" của đường xá ở đây. Haha
Ác mộng đường Việt nam thì bao giờ mới khác nổi...

Báo cáo bác luôn là từ lúc thay đến giờ em chưa bị sự cố dọc đường nên cũng không biết nữa. Nhưng mà có sẵn số tổng đài cứu hộ để phòng hờ cũng tốt. Em thì cứ đều đặn sau 4000km là bảo dưỡng nên chắc nhờ vậy mà không có vấn đề.

Bác kỹ đến thế là cùng, em thì chừng 3,4 tháng mới vào gara để bảo dưỡng. Trong quá trình đi xe thì chịu khó né đường xấu tí cũng chẳng sao.

Tập Lái
3/6/14
45
7
8
49
Bác kỹ đến thế là cùng, em thì chừng 3,4 tháng mới vào gara để bảo dưỡng. Trong quá trình đi xe thì chịu khó né đường xấu tí cũng chẳng sao.[/QUOTE]
Hiểm họa ở khắp nơi, không cẩn thận không được :D
Đổ xăng mà gặp xăng giả thì còn chết huống hồ chi

Tập Lái
12/6/14
25
0
1
38
Bởi vậy hơn thua nhau là ở kiến thức tiêu dùng đó. Chịu khó tìm hiểu kỹ một chút thì có thể tránh nhiều nguy cơ.

Hạng B1
3/6/14
66
11
8
42
Chúc mừng chủ thớt. Nhưng mà mới đi 5000km thì cũng chưa nói lên được điều gì.

Hạng B1
21/11/13
73
25
18
Xin báo với bác là từ hôm thay đến nay thì em cũng đi đều đều được khoảng gần 10000km. Sau Tết vào nhiều công tác nên cũng có dịp thử bộ lốp mới. Em thấy gai lốp này nọ vẫn còn tốt, tay lái vẫn nhẹ nhàng, chưa có hiện tượng gì lạ cả.