Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Mình từng mua Honda Civic 2011 ở VN tại đại lý Honda Kim Thanh, và rất hài lòng; cả về chất lượng xe và phong cách phục vụ của các đại lý của Honda. Chi phí sử dụng rất ư là phải chăng. Mình mua xe mới, trong vòng 5 năm không tốn gì nhiều, chủ yếu đổ xăng, thay nhớt thôi; còn lần bảo dưỡng nhiều nhất lúc 20k và 40k thì cỡ 2-3 tr vì phải thay một số thứ. Ngoài ra hư hỏng lặt vặt như điện đèn còi thì không có, chắc do mình ít đi. Nêu các bạn có quyết định civic thì không phải lo lắng.
Về vận hành, đứa em mình đi mazda 3 2015 so sánh đi không đầm ở tốc độ cao và không vọt bằng Civic đó
Civic tới 170 mã lực mà bác, Maz 3 hình như chỉ có 139 mả lực nên không vọt bằng đâu, chế độ Sport đi đèo rất ư là đã và phấn khích.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Theo mình nghĩ thì chính cái này mới gây ra dễ nhầm chân ga nè, đặc biệt là những người mới mua xe chưa quen với cách sử dụng. Đi số tự động thì cứ nhả chân phanh là xe bắt đầu chạy rà rà theo garantee rồi. Còn bây giờ dùng cái này đang dừng (đèn đỏ chẳng hạn) muốn đi là phải đạp ga.

Do bác chưa quen thôi, chức năng tự động giữ chân phanh này hay hơn nhiều chức năng khởi hành ngang dốc đấy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khanh.binhduong
Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Em cứ thấy xe hạng cao hơn thì mặc định là nó sẽ ngon hơn xe hạng thấp hơn, mà cụ thể ở đây là xe hạng D bao giờ cũng ngon hơn xe hạng C. Còn Mazda 6 ngon hơn Civic ở chỗ nào thì bác cứ đi hỏi sales Mazda nhé người ta liệt kê ra cho mà nghe :D

Maz 6 phải bản 2.5 Pre là bá đạo rồi, nhưng mà mắc hơn em này 300 chai, kakaka

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Chốt lại câu thế này: Tiền của bác thì bác thích thì bác cứ mua, ngồi chờ giảm giá tới chừng nào, kakaka

Hạng B2
23/5/13
321
207
43
Bà Rịa
Cuối tuần rồi đi bảo hành tiện thử em này. Chạy được chút từ honda cộng hòa tới mũi tàu rồi vòng về. So với em civic 2.0 đang chạy thì tôi thấy độ ồn vẫn vậy, hơn không đáng kể. Kick down vài lần thấy cũng không vọt hơn dù spec ghi nhận momen xoắn 240. Chỉ có chuyển số lên xuống thấy êm. Ngoại hình đẹp hơn 2 đời cũ. Kết luận không đáng để đổi hay mua mới khi giá trên núi như vậy.
Có lẽ Civic 10th tiết kiệm xang, nên ở vòng tua thấp chưa có sự bức phá như mong đợi, nhưng ngược lại thì sẽ có sự khác biệt nhiều so với đời trước đấy bác!!

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng B2
11/6/16
122
13
18
42
Em cứ thấy xe hạng cao hơn thì mặc định là nó sẽ ngon hơn xe hạng thấp hơn, mà cụ thể ở đây là xe hạng D bao giờ cũng ngon hơn xe hạng C. Còn Mazda 6 ngon hơn Civic ở chỗ nào thì bác cứ đi hỏi sales Mazda nhé người ta liệt kê ra cho mà nghe :D

Honda thiết kế xe cá tính, riêng biệt, đặc biệt là ngoại thất không nhanh già. Cảm giác lái cũng rất tốt. Mua xe đi thử thì ai hợp xe nào lấy xe đó

Hạng B2
11/6/16
122
13
18
42
mua xe thì đừng mua mấy xe hay lỗi vì trục trặc thì thay, sửa đều đắt và kén thợ. Ngoài ra, bán cũng khó. Tốt nhất là với tầm tiền trên dưới 1 tỷ thì làm anh CRV là khôn ngoan nhất

Hạng B1
11/6/16
91
7
8
40
Mà suy cho cùng mỗi người một sở thích, bạn nào không dư tiền, tính trầm nên mua m6, đang giảm giá quá trời. Civic turbo Nội thất thiết kế đẹp, bề ngoài nam tính thì hơi thô không mềm mại dịu dàng, thiết kế đơn giản.