Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Mệt mấy anh quá, mỗi lần bàn về Civic 2017 thì cứ lôi Mazda 6 ( hoặc haima 6) so với Civic quá.
Người ta thích thì người ta mua, đơn giản vậy thoai.
Anh thích Mazda không có nghĩa là phải bắt toàn bộ người khác phải thích Mazda dù xe Mazda đang rớt giá hàng trăm triệu đồng.
Với mình Civic vẫn có một nét riêng của nó.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
thấy đời cũ có vẽ to hơn hả ?
Đời mới rất rất rộng so với đời cũ nha bác. Cá nhân em thấy bên trong chỗ để chân rộng hơn mazda6 nữa. Có lẽ do M6 mũi xe quá dài nên không gian trong bị ngắn lại nên chật
Bề ngang đời này ~ 1.8m thua hạng D 3-4cm thôi ạ.

• Like
Reactions: vthanh6 and Daewoo
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Cuối tuần rồi đi bảo hành tiện thử em này. Chạy được chút từ honda cộng hòa tới mũi tàu rồi vòng về. So với em civic 2.0 đang chạy thì tôi thấy độ ồn vẫn vậy, hơn không đáng kể. Kick down vài lần thấy cũng không vọt hơn dù spec ghi nhận momen xoắn 240. Chỉ có chuyển số lên xuống thấy êm. Ngoại hình đẹp hơn 2 đời cũ. Kết luận không đáng để đổi hay mua mới khi giá trên núi như vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Ngon hơn chỗ nào ???
Em cứ thấy xe hạng cao hơn thì mặc định là nó sẽ ngon hơn xe hạng thấp hơn, mà cụ thể ở đây là xe hạng D bao giờ cũng ngon hơn xe hạng C. Còn Mazda 6 ngon hơn Civic ở chỗ nào thì bác cứ đi hỏi sales Mazda nhé người ta liệt kê ra cho mà nghe :D

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Em cứ thấy xe hạng cao hơn thì mặc định là nó sẽ ngon hơn xe hạng thấp hơn, mà cụ thể ở đây là xe hạng D bao giờ cũng ngon hơn xe hạng C. Còn Mazda 6 ngon hơn Civic ở chỗ nào thì bác cứ đi hỏi sales Mazda nhé người ta liệt kê ra cho mà nghe :D
Anh có chắc hạng cao hơn mặc định ngon hơn không? Legacy ngon hơn sti?

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Mazda 6 thì em ko biết nhưng mà đậu kế bên Accord thì em thay đổi ta định lên thẳng Accord luôn. Lúc bảo dưỡng vừa rồi có leo vào thử cả hai xe, tuy các bác Chê civic mắc nhưng em nghĩ nó có cái giá của nó, có cả những cái mà Accord thua cả civic như mặt đồng hồ contermet, phanh tay điện tử, mâm civic nhìn ác chiến hơn nhiều. Chất liệu nội thất bên trong con civic chỉ kém Accord xíu thôi ah. Em đang chạy con city cỏ ngồi vào con civic thấy rộng hơn chút đỉnh nhưng leo lên con Acc thấy khác hẳn do hơn phân khúc và tiền cũng hơn một khúc.nếu bác nào hay đi một mình thì em nghĩ chọc civic là tuỵet cú mèo nhưng em hay thồ cả nhà theo nên sẽ chọn acc nếu đổi xe. ở Việt nam jo xe ít tiền nhất mà thu hút ánh nhìn nhất theo em là con civic này, thiết kế theo kiểu sci-fi khoa học viễn tưởng, ko giống xe truyền thống nên ra đường là như nam châm hút ấy, bác nào có tiền độ ống xả nữa là hết bài. Ngu ý của em là vậy các bác đừng ném đá ,em dzọt

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dcuoigif:thui ráng nhịn thèm ấy ấy em í. Đợi qua năm 2018 sẽ rước 1 em không còn zin về chơi, giá lúc ấy sẽ tầm 800 chai thui he he he