Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Em Cerato nhà em đi hơn 3 năm được đúng 26k. Nói chung khá hài lòng với em Cerato này chỉ tiếc lúc trước khi mua không rành lắm nên không lựa chọn qua Forte để được trợ lực điện. Phuộc nhúng sau xe Cerato/Forte hơi mềm. Cái che nắng cửa sổ trời xe em thì không bị kêu (chắc do ít dùng) nhưng cái táp lô thỉnh thoảng rè tí chắc tại mình mở tới lui để gắn cái DVD.
Xe em vào cũng vài thứ:
  1. Bi xenon + angle eyes + led
  2. Đèn hậu led dạng Audi
  3. DVD JVC + màn hình gối đầu 9"
  4. Loa infinity + Sub Pioneer
  5. Body lips
  6. Camera de + gương phụ (tự động mở khi tốc độ xuống 30km/h)
Nhiêu đó cũng khá là xèn rồi mà giờ có muốn bán xe chắc lỗ chít :)

Tập Lái
18/2/13
47
45
18
cho em sờ nắn cái topic tí... Chạy xe em bật nhạc mức 10-12, nên chẳng biết có tiếng nào khác.
Cứ sáng vi vu đi làm 14km từ Tân Phú qua Q2, chiều lại tà tà nối gót các xe khác dzìa nhà. Các album, playlist nhạc Zing đến nhaccuatui ỳ chéo....
Em nghĩ với trong cùng tầm tiền và phân khúc như vậy thì không có em nào qua được ( nào Smart key, start stop, AT số 6 cấp, nóc cửa, camera on gương,nội thất da khắp nơi v..v...), form thì trẻ trung.
Ai mà xầm cì KIA KIA kìa, em cho lên xe đi 1 vòng là câm nín ngay, hết Kia Kia Nọ Nọ....
Em vừa đi bảo dưỡng 20K km, tốn tổng cộng chỉ có 1 chai 5. Lấy ra chạy êm ru bà rù ( cái này em nói quá vì Phô te nó ào ào)
Đến nỗi anh 2 em đang chạy MONDEO 2009 kềnh càng mà ăn xăng cũng bán luôn để đổi qua Phô Te chạy cho nó trẻ trung mà gọn gàng, tiết kiệm mà option nhiều khi còn nhiều hơn.
Tự nhiên ở nhà 2 anh em Phô te hết, em đen,em bạc... Muốn chạy xe khác đổi chơi cũng không được.. Chán ông anh 2 em ghê....

Hạng B2
15/3/11
297
124
43
Bình Dương
Xe_chuong_ga nói:
hubu nói:
Ủa xe forte cách đây 2 năm 6 số tự động hả bác?
Từ 2011 Forte đã dùng hộp số AT 6 cấp rùi mà…
lại nhớ tới v2 Cerato 2009 của e rồi. Hồi đó e mua là còn Cerato, hàng nhập, số AT 4 cấp. Bi h nhìn qua lại 2 bên Nội Ngoại nhà e có tổng cộng 7 e Forte. Vô KIA Bình triệu hỏi tên e ai cũng biết. Cho tới bây h thì chưa ai có nhu cầu ly dị e nó cả (Trừ e)

Hạng B1
9/5/13
89
0
0
40
Giờ em lại muốn đổi Camry.. sau 2 năm đi Forte

Hạng B1
30/5/13
91
9
8
48
Bà Rịa
"Chạy Kia được cái không sợ mất đồ nha, em hay quăng xe lung tung mà chẳng thấy bị bẻ kiếng hay trộm gì hết"

Khoái nhất câu này của Bác