Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
508 đâu có xe test drive đâu nhỉ, em đang đk và chỉ đc chạy vòng vòng trên sân, xe ko biển số
Em nghĩ là sẽ có xe test đó, bác hẹn trước xem sao, nếu k có xe chạy xa, PG cũng có thể LH với những người đã mua xe nhờ xe để test tập trung 1 bữa

Em phục bác tạo được sự đồng thuận trong gia đình. Em nói thật vợ con mà hiểu, thông cảm mình có cày nát thây cũng vui. Chúc bác mãi hp với gđ và vợ nhỏ nhé.
Cày ít thôi bác, nát thây thì để lại cả nút cho ai, hihi

Cái này okie nè, hôm đi daklak liếc kiếng hậu thấy quả đèn led sáng trưng dù cách hơn 200m.
Em vẽ update vụ đèn đóm ở trang 1 sau.

pác ráng kiếm đúng mâm of nó như bên EU mới đẹp
http://www.teintes.fr/2014/07/peugeot-508-restylee-2014-couleurscolors.html
Nhìn cũng hay hay, mà chắc em đợi thêm thời gian xem sao, nếu PG cho lựa mâm khi mua thì hay biết mấy

Bữa nào cho em thử 1 vòng nhá
nhá nhá gì, anh em gần nhau mà chú toàn trốn anh

Em thích xe này lắm nhưng chỉ có1/2 tiền nên đành đi Kia K3 cùi bắp
Kia K3 rất ổn và hiện đại, trẻ trung trong phân phúc rồi bác, chúc bác vui với em nó

Theo như em biết thường xe tiêu chuẩn bên Châu Âu sẽ có thêm đèn cảnh báo sương mù trong đèn hậu phía sau bên tài để cảnh báo cho các bác tài đi phía sau xe bác tập trung hơn và k bám theo đuôi xe bác quá gần (nó sẽ mở khi bác bật đèn sương mù phía trước , thường nó sẽ rất sáng gây loá mắt nếu nhìn trực diện nên bắt buộc xe phía sau phải tránh ra xa để giữ khoảng cách an toàn )
Còn vụ đèn báo de 1 bên thì bình thường thôi , E thấy Spark 2006 đã có đèn de giống vậy rồi mà .
Kiêu vậy bác, họ làm vậy thiên về an toàn. Lần đầu em gặp Spark em tưởng nó bị mất nắp đỏ, ai dè nguyên thủy là bên trắng bên đỏ

Em ko nhầm, thì bác chủ là bác Cẩm phải không ạ? Chúc mừng bác có xe mới nhé.
Bác chọn đúng tên rồi ạ, hôm nào gặp cf tí anh nhé

• Like
Reactions: pqsang and Latumi
Hạng C
26/9/12
935
192
43
e cảm nhận bác chủ giống tính em quá. Thích xài đồ ko đụng hàng. :))
Duy chỉ có vợ là xài mãi. Ko dám đổi..:D

Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Hehe, em thì một Wolfsburg, Đức một thì Pune, Ấn Độ ạ. Hàng nào lái vẫn thấy ngon bổ rẻ ạ.
Mà đúng là VW ở Tung Cửa đầy nên nói xe Tung Cửa cũng đúng ^_^
Btw, em có bà con ở Pháp nói bên đó xe Peugeut chạy ok lắm, em thì chưa thử lần nào.
Em cũng đọc review bên đó trước khi quyết định mua, thôi, cũng cố tin tưởng xem sao bác.
Vì đây là thế hệ mới nên chưa có nhiều đánh giá theo thời gian. Chứ thế hệ cũ thì các bác chơi PG 40x cũng có nhiều bác ưa chuộng PG lắm. Âu thì em cũng mạo hiểm đặt niềm tin vào xe nhập và bề sày lịch sử của Peugeot

xe châu âu lúc nào nhìn cũng sang hết :)
Em cũng thích mà k đú được MEC/BIM/AUDI ở cũng phân khúc, nên em liệu cơm gắp mắm thôi ạ

Nhờ có bài bác C mà thớt Peugeot xôm tụ hẳn :3dquaytay:
Em mong ra đường xe có nhiều xe PG hơn để nháy đèn chào nhau 1 cái. Thực tế trên đường đi làm, em cũng hay gặp vài chiếc 3008 và 508 ở trên Nguyễn Oanh và Bình Dương

chúc mừng bác chủ.
cái ước mơ “một vợ, hai con, ba lầu, bốn bánh" anh em nào mà không có.
mà sao đèn sau cháy có 1 bên zậy?
đó là ước mơ chung và nhiệm vụ cơ bản của trụ cột gia đình phải không bác. Chúc bác vui
Ah, vụ đèn bác xem lại post 1 nhé, em có nói rồi à

Cám ơn Bác chủ, có những bài như Bác hi vọng nhiều người sẽ mua Peugeot, phải công nhận xây dựng một thương hiệu gian nan thật :).
Nếu bác có mua PG thì ra đường nháy đèn nếu thấy em nhé, chào kiểu qua đường.

xe quá đẹp chúc mừng bác chủ
Cảm ơn bác, mong rằng nét đẹp sẽ bèn bĩ theo thời gian

Lúc đầu em máu con TT lắm nhưng không đủ ziền, sau đó năn nỉ bả đi coi con RCZ, Bả khoái chí lắm. Nhưng ngân sách năm nay bả cắt của em rồi. Bả bắt phải giải tán con em đang đi trước, nhưng vẫn còn nặng nợ với em Sedona này lắm. Hix phải chi tiền em dư như lòng tham của em. Hẹn các bác PG sang 2017 vậy.
RCZ cũng cừ khôi lắm à... cố lên bác nhé

Cảm ơn bác về bài viết rất chi tiết và chân thực. Em cũng mê mấy con sư tử này lắm. Kì này cưới vợ cả xong e cũng tính li dị vợ nhỏ Yaris lấy con vợ nhỏ khác Peugeot 508 mới được.
Bữa đi xe ông anh về quê ăn cưới thấy con xe 508 mà bà con bu lại coi như siêu xe. Mấy con Mer hay BMW kế bên như làm nền. Cảm giác rất phấn khích hahaa
Thực tế em nghĩ MEC/BIM/ AUDI .. rất tốt. Chỉ có điều nó quá quen thuộc với mọi người
Còn PG thì lạ lẫm do mới vào VN 2 năm nay. Cảnh như bác tả thì cũng quen thuộc ạ
Hôm trước đi DakLak về, vào quán cơm đầu sau chiếc MEC E và Mec C, vậy mà gia đình 2 xe Mec đó dòm ngó xe em rất nhiều. Em nghĩ họ nhìn vì nó lạ chứ em không chủ quan đánh giá xe nào hơn xe nào.. Dĩ nhiên nếu bỏ tiền mua Mec để cùng phân khúc D thì số tiền đó nhiều hơn mua PG cả tỷ. Chả hơn sao được
Việc này có anh @abchung đi cùng có chứng kiến

Bữa trước có dịp test thử chiếc 3008 của anh hàng xóm. Bắt đầu có cảm tình với xe PG từ đó. Mặc dù 1.6 nhưng đạp ga xe vọt lên nhẹ nhàng, thốc ga thì dính ghế. Vo lăng điện chạy chậm nhẹ nhàng, mượt, chạy nhanh đầm tay.
Đó là cảm nhận chung mà nhiều anh em chạy PG rồi cũng nói thế
3008 có thiết kế thiên về người lái, nhìn như cabin máy bay..cũng rất hay.

Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
e cảm nhận bác chủ giống tính em quá. Thích xài đồ ko đụng hàng. :))
Duy chỉ có vợ là xài mãi. Ko dám đổi..:D
Shuyt.... Không dám đổi không có nghĩa là không muốn đổi hén bác

Bài viết dài dòng không thiết phục của anh chàng Sale cho hãng Peugoet!
Đây là cảm nhận cá nhân từ người dùng. Bác nên đọc kỹ thêm để tránh hiểu nhầm
Em không thuyết phục ai cả, mọi người đều có chính kiến của mình để xài tiền trong túi
Nếu xét kỹ ra thì bài viết của em chi tiết và khách quan hơn, chê/ khen có đủ hơn là các bài viết mà em cho rằng có tính phí trên mấy trang review đấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoangpsg and VyVyt
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Bài viết dài dòng không thiết phục của anh chàng Sale cho hãng Peugoet! Dỡ tệ!
Thiết nghĩ ai đã dùng qua Peugeot thì ít nhiều đều 1 phần biến thành "sale không ăn lương" cho chú sư tử Pháp rồi ạ.
P.S. Tên hãng có vẻ khó viết đúng nhỉ. Kém! :D

• Like
Reactions: tieuthieugia
Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Thiết nghĩ ai đã dùng qua Peugeot thì ít nhiều đều 1 phần biến thành "sale không ăn lương" cho chú sư tử Pháp rồi ạ.
P.S. Tên hãng có vẻ khó viết đúng nhỉ. Kém! :D
Vì ít người dùng, nên anh em xài muốn giao lưu kết bạn chia sẻ đam mê, đừng nhọc lòng mấy việc đơn giản chi bác. Tiếng Việt còn sai chính tả mà
Nếu bác nào nghĩ em viết bài vì "lương" hay là saleman của PG như bác @GauBaLu nói thì em đã không viết. Tiền thì ai cũng cần, nhưng đây k phải là cách em kiếm tiền.

Xin lỗi bác chủ, chứ ngó cái bọc vô lăng ko mê nổi... Còn xe thì qá tuyệt rồi!
Cái bọc này là em mua thêm, nên nó tùy theo gu và màu mình thích, em mua thêm cái màu đen để thay đổi. Hơn nữa em bọc để cầm cho vừa tay với bọc sẽ to hơn và tránh mồ hôi tay.
Thực tế thì em nhớ là nguyên thủy vô lang bọc da hết bác ạ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoangpsg and Latumi