9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Tầm tiền camry chả có cái xe gầm cao nào có thể rộng rãi thoải mái được như cam.
Trên trời rơi xuống hay sao mà nói vậy? Tầm 900 đến hơn 1 tỷ đầy xe gầm cao ngon choét. Để mình liệt kê mấy anh Nhật nha: nissan terra, mazda cx5-cx8, honda crv, mitsubishi outlander...
Hoặc xe Hàn: hyundai Tucson, Kia sorento...
Các xe trên đều rộng rãi thoải mái hơn Camry.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng C
23/9/20
863
7.304
93
Biết thì nói nha người ơi. Mình không phải xài mình xe hơi của Đức đâu, còn có cả máy cơ khí và thiết bị điều khiển hệ thống của Đức nữa đó. Nếu cần độ tin cậy, bền và chắc cú, làm việc ổn định và bớt nhức đầu thì thường hàng Đức sẽ là ưu tiên, tuy nhiên giá cực cao, gấp đôi hãng khác. Còn về giá cả hợp lý, nhưng hệ thống cà trật cà địu thì Hàn hoặc Nhật..
Kính cẩn mong a chỉ giáo sự vượt trội về cơ khí Đức so với Nhật hiện nay. Dẫn chứng thực tế nha a.

Hạng D
16/11/15
1.198
1.109
113
33
Con này hàng Toy Thái phát triển cho mấy nước ĐNA nên mình hơi nghi ngại chất lượng khung gầm, hệ thống treo.

So với Corolla cũng TNGA-C thì bị cắt phanh điện tử với treo sau đa điểm.

(Thực ra trong đám TNGA-C gồm Corolla, Prius, CHR, Lexus UX200, Corolla Cross thì chỉ có Cross là sản phẩm không toàn cầu, dùng treo thanh xoắn.
Còn lại đều sử dụng treo sau tay đòn kép và đều được đánh giá rất cao về handling)

Hạng B2
15/3/11
297
124
43
Bình Dương
Sai nầm tập 2 là đây chứ đâu. giờ xu thế chuyển lên xe cao, bác lại đặt xe thấp. Sao không chuyển qua hãng khác có nội thất đẹp hơn?tầm 900 tr thì nhiều lắm.
bà cả khoái Cam bác ợ, thế mới ra chuyện
em lại thấy lựa chọn bác chính xác. Camry rộng rãi và thoải mái hơn nhiều. Cross đi phố nhỏ gọn linh hoạt thôi.
Cam có sẵn, Cross wa tháng 6, e dứt luôn và đã hài lòng e Cam

Tập Lái
16/12/15
23
9
3
34
NHÌU AE SẼ CẦN...BÊN E ĐANG SẴN XE CROSS BẢN G MÀU ĐỎ VÀ VÀI XE PHIÊN BẢN KHÁC... AE CẦN XE ỚI E NHA TOYOTA TÂN CẢNG Ạ

Hạng B2
5/9/15
215
229
68
Bác cứ trêu em.
Camry làm sao rộng rãi, thoải mái bằng CX8, Fortuner, Sedona, Everest, Santa Fe, CRV, Pajero... thậm chí CX5, Innova, Outlander cũng rộng hơn Camry.
E thật mà. Đội nhà em có đủ Innova, Fortuner, Everest và e thấy ko con nào ngồi rộng rãi và thoải mái bằng cảmy được.

• Like
Reactions: Tung NDSG
Hạng B2
15/3/11
297
124
43
Bình Dương
Bác cứ trêu em.
Camry làm sao rộng rãi, thoải mái bằng CX8, Fortuner, Sedona, Everest, Santa Fe, CRV, Pajero... thậm chí CX5, Innova, Outlander cũng rộng hơn Camry.
cách âm em Cam chắc chỉ thua Eve (còn nghe tiếng máy hơi nhỏ), còn lại ăn đứt mấy e trên. E đg chạy Eve 2019 bác. Với lại tầm bà cả U40 thì Cam e nghĩ hợp với trung niên hơn, sang trọng hơn xe gầm cao

Tập Lái
9/8/12
22
21
3
Bác cứ trêu em.
Cx5 mà bác đòi rộng hơn cẩm ly

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
bà cả khoái Cam bác ợ, thế mới ra chuyện

Cam có sẵn, Cross wa tháng 6, e dứt luôn và đã hài lòng e Cam
Cam thì cũng k có gì để bàn, ăn chắc mặc bền thôi, ít option xíu so với giá. Nếu là em thì em chơi santafe hoặc tucson bản full option. Còn cách âm cách nhiệt thì thằng gầm cao, nhất là gầm rời như fortuner sẽ ok hơn cam. Cam 2021 em ngồi thấy thua c230 của em xa. Xe nhật nói chung là vỏ mỏng, ồn từ gầm lên quá nhiều

Chỉnh sửa cuối: