Hạng B2
20/9/06
107
5
18
RE: Cảm nhận VIOS 2007

Dạ em mua lại suất đặt trước của ... ông anh ruột em ạ . :D

Tập Lái
22/9/07
36
0
0

bác "xuân" quá. em thì chả được như bác đành phải đợi vậy.

Hạng B2
20/9/06
107
5
18

Trích đoạn: tientv

Cám ơn các bác đã tư vấn cho em về màu xe và xin báo cáo các bác là em đã lựa chọn màu Bạc

Tình hình là em có thể được nhận xe trong tháng 12 này và được phép lựa chọn phụ kiện (ko bị ép mua nhé). Em cũng muốn lắp thêm đồ "trang sức" cho vợ 2 nhưng mà tài chính eo hẹp nên đang phải cân nhắc . Em chỉ có nhu cầu căn bản thôi, chưa nghĩ đến chuyện độ xe lớn lao gì cả. Bác nào quen "đi chợ" rồi tư vấn giúp em những thứ sau với:

1. Vè che mưa => 4 cửa thì giá tầm bao nhiêu ạ?

2. Âm thanh: loa bass => có cần thêm loa treble nữa ko ạ ?? Em cũng ko hay nghe nhạc dance lắm nên cũng mù tịt về chuyện này.

3. Ghế da: trong hãng báo gần 10 triệu. => chỗ nào lắp da Ngon-Bổ-Rẻ hơn ko ạ? Cho em xin chi tiết luôn.

4. Duôi gió (>6 tr) => cái này thì em thích nhưng có vẻ hơi mắc.

5,6,7..vv..vv...

Thanks các bác nhiều.

Các bác ơi, giúp em với.

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: forbes 400

bác "xuân" quá. em thì chả được như bác đành phải đợi vậy.

Nếu em chưa có xe em sẽ không bao giờ mua Vios với cái giá hiện nay... mà thay vào đó là 1 em Focus S ...

:D:D

Hạng B2
15/2/05
251
0
0

FORD = FIX OR REPAIR DAILY ...heehe..Joking

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Re: RE: Cảm nhận VIOS 2007

Em mới lấy xe Vios, em muốn thay cái DVD có LCD nhưng ko biết khi thay thì các nút bấm trên tay lái còn chỉnh được ko, thay lọai nào thì chỉnh được. TKS

haibi nói:
Em mới lấy xe Vios, em muốn thay cái DVD có LCD nhưng ko biết khi thay thì các nút bấm trên tay lái còn chỉnh được ko, thay lọai nào thì chỉnh được. TKS
Bác có thể ghé e dùng loại này nhé, lắp vào thì có thể thỏa được yêu cầu nút bấm trên tay lái rồi ạ,
297 ADV

Hạng B2
11/6/07
395
22
18

@Dôchioto.net: Em hỏi ké tí Bác nhé, Chỗ bác có làm chống ồn xe không, em định làm sàn xe, 4 cánh cửa và chống nóng trần. Rổ rá ntn bác cho em luôn với nhé: ĐC mail của em [email protected]. cảm ơn bác trước nhé.

Hạng B2
25/2/09
172
0
0

Nếu em lấy bản E các cụ khuyên em nên lắp thêm những gì?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Sao bài này ít nguời yêu vios vậy ta.. riêng em thật là yêu luôn, , Vì chính em là chủ nhân viếc vios G 1,5 số tự động màu xanh đời 2007 và đi đuoc gần 1 năm . ..
Xe phục vụ cho đi làm hàng ngày .

Cảm nhận :
Thích hơn đi matiz nhiều nhìêu lần ( aha .. em bán matiz màu xanh cốm 2 màu để lên vios mà )
Mua năm 2007 phải đặt hàng vì kết màu xanh tím trog catalog.. nhưng khi nhận xe không giống màu xe trong QC .. hơi thất vọng .. nhưng càng nhìn càng duyên dáng nhé . màu sắc thật của em nó đây nè các bác :
Xe êm ru , có rất nhiều đồ chơi chính hãg đợc bán kèm .. thích nhất là tiết kiệm xăng .. em đảm bảo với các bác là vois chỉ tiêu thụ < 6 l/100 km đuờng truờng .. và 7.5 l- 8 .5 l đùơng phố ( theo đồng hồ điện tử .
Vô lăng bao da xinh xắn . đòng hồ vẫn hơi xéo đồng hồ là em không thích nhất ở vois
( em chạy thữ BMT - Nhà Trang - sài gòn - BMT) vào tháng 12.2007 rồi nhé các bác .. nhưng em ở ghế hành khách thôi .. )
Tuyệt nhắt là xoay trở dễ dàng ..hẻm nhà bà ngoại em chật .. vậy mà xe em .. quay 1 vòng không phải xoay trở., xe civic phải ngắc ngứ mãi ....
Em đã chạy thử lên tốc độ cao , trên xe 2 nguời đi đuờng truờng đằm thắm lắm nhé , các bác cứ bảo rung , bảo ồn chứ xe 3,5 cũng ồn nhé ( em chưa dc đi xe nhap của cam .
Khi em chuyển xuống SG : Giữ nguyên biển số 47 .. đi vuợt phải .. đi sai lines đuờng em nộp phạt hơi nhiều ..( hic ) , nhưng chính nhờ vios này em đã tự tin hơn khi chạy xe và tìm hiểu về TP HCM trong thời gian dài ..
À mà xe vios lội nuớc rất ghê nhé .., trên đùơng bao nhiêu xe ô tô xin tậm tịt ngắc ngứ .. xe em thoát nạn .. ( Ngày đó em ở ngay themanor trên Nguyễn Hữu cảnh 9 ngay chỗ ngập sâu nhất của SGòn ) các bác biết xe em bị lội nuớc cỡ nào luôn ...
Thời đó xăng giá cao .. em thấy đổ 400 đi mãi không hết ..
hình dáng vios mềm mại , nữ tính .
Bán không mất giá .. ( mua tháng 10 .2007 bán tháng 7.2008 .. so với tiền thì mất 35 trđ ..
Sau một hồi tư vấn đi tư vấn lại .. ( chưa lên DD ) em bán xe vios , các bác ạ , đăng quảng cáo dúng 1 ngày có nguời đến mua ngay .. không kịp đề lừng khừng suy nghĩ nữa , giá 440 trđ tháng 7.2008 . sau khi đang báo 1 ngày có vài bác dt tới trả giá xe 380 , 390 ... em bực cả mình .. đến chiều có 1 anh ngoài VInh vào xem xe trả ngay 440 tr ( giá em đăng báo ) .. bớt 5 trđ lấy may .. thế là chia tay ..nhanh như chớp ..Truớc khi bán em vội vã chụp lại ảnh bằng dthoại DD . Hình em nó đây .. các bác đang và sắp đi vios cứ tự tin lên nhé . xe vios của chúng ta xinh xắn cực ..
Bây giờ em đang chạy xe 3.5 mà mỗi khi có vios xanh tím đi qua .. em vẫn nhìn theo hoài ..(hic)

Last edited by a moderator: