Tập Lái
22/9/07
36
0
0
Em thấy sao trong forum này không có bác nào chia xẻ cảm nhận đi VIOS 2007 nhỉ? Hay là các bác sợ bị mọi người "a lô sô" vậy?
Em nghĩ rằng việc chọn xe nào là tính toán của tưng người theo nhu cầu của mình do vậy "lựa chọn" của mình sẽ luôn luôn không "như ý" của người khác là chuyện bình thương.
Nếu bác nào đã sử dụng con xế này thì cứ mạnh dạn chia xẻ, như vậy là đống góp cho 4R này đấy.
Nếu ai đó chỉ chích về các vấn đề "ngoài giá" của con VIOS này thì em hứa sẽ chung lưng để bảo vệ quyền lợi "được chia xẻ thông tin bổ ích" trên 4R này.

Dũng cảm lên các bác ơi :).

Cám ơn các bác nhiều.
:):)

Hạng B2
20/9/06
105
5
18
RE: Cảm nhận VIOS 2007

Nhân tiện em hỏi các bác giá như tin đăng dưới đây có phải ở trên giời ko? Hay giá Vios cũ cũng lên do Vios 2007 được niêm yết với giá cao?

Toyota Vios màu ghi vàng, biển cuối 29T, xe gia đình, đi 4,5 vạn km, giá 20.500 USD.

Tập Lái
22/9/07
36
0
0

đấy là em muốn các bác đã đi VIOS 2007 chia xẻ thôi để chúng ta có thêm kiến thức và cân nhắc khi chọn xe. Các bác cúu nói nhu thế này thì ai muốn chia xẻ nữa chứ. Em nghĩ các bác nên gạt vấn đề giá sang 1 bên đi. Em nhất trí là giá có hơi cao đấy, nhưng thử hỏi bác là bác đã đi thử con xe này chưa??? Chúng ta nên tách bạch 2 hai vấn đề giá và cảm nhận riêng nhé.

Tập Lái
16/6/07
14
0
0

Trích đoạn: nslinh

nói thiệt tình chứ chẳng có gì để mà cảm nhận với em Vi vu này khi mà giá cao chót vót gần bằng em Innova. Để To giảm xuống tầm 23k thì cảm nhận cũng chưa muộn.
Em thấy bác so sánh Vios với Innova thì khập khiễng quá vì là 2 loại xe khác nhau, nếu so sánh thì có lẽ nên so sánh Vios 2007 so với phiên bản cũ thôi. Vios cũ (25.200$), Vios 2007 đắt hơn (28.900$) nhưng có thêm ABS, EBD, BA, số tự động, tay lái trợ lực điện, ghế da, bảng đồng hồ đa thông tin, nút chỉnh âm thanh trên vô lăng, v.v...đấy là chưa kể Vios 2007 có kiểu dáng hiện đại hơn.
Gia đình em đang sử dụng Vios 2007 bản AT, đúng như bác forbes nói, việc chọn xe là theo nhu cầu và tính toán của từng người, gia đình em cần 1 chiếc xe nhỏ gọn và tiết kiệm để đi trong thành phố. Mức tiêu hao nhiên liệu của xe rất kinh tế: đường trường 6-7 lít/100 km, trong thành phố 8-9 lít/100km. Đặc biệt là tình hình xăng dầu tăng cao như hiện nay thì với chiếc xe kinh tế như vậy mình sử dụng cũng không quá đau đầu về chi phí nhiên liệu!
Tuy nhiên vì là dòng xe hạng nhỏ nên dù vận hành khá êm ái nhưng động cơ chỉ có 1.5 nên khi chạy ở tốc độ cao xe cũng hơi bay bay và độ cách âm cũng ở mức TB khá thui !
Em xin có chút ý kiến nhỏ như vậy đóng góp cho Thread của các bác ! ^^

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

nếu so sánh với em Premacy 1.8 AT thì em Vios này thua là cái chắc, giá thì cao hơn 5k. Xe thì ngắn, chật, máy yếu, chạy thì lắc, cách âm trung bình. Vài cái option thêm vào chỉ cho nó hoa mỹ thêm để Toy che đậy cái chuyện tăng giá. Về mặt kinh tế không có cảm tình thì cảm nhận không tốt là điều chắc chắn.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: nslinh

nếu so sánh với em Premacy 1.8 AT thì em Vios này thua là cái chắc, giá thì cao hơn 5k. Xe thì ngắn, chật, máy yếu, chạy thì lắc, cách âm trung bình. Vài cái option thêm vào chỉ cho nó hoa mỹ thêm để Toy che đậy cái chuyện tăng giá. Về mặt kinh tế không có cảm tình thì cảm nhận không tốt là điều chắc chắn.
Không thể so như vậy được rồi bác ơi . Pre chắc chắn khg phài là sedan .
Bác bị vấn đề cảm tính chi phối nặng rồi .
Giá mắc thì khg mua nhưng còn chuyện KThuật thì ai biết gì cũng nên chia sẽ chứ . Xin mời các bác đã sở hữu V2008:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Vios chỉ ss được với em Gentra của DW thôi các bác ạ ... Sao các bác lại ss Vios với ỈN và Pre được chứ ..

:D:D:D

Nói chung, em này duy nhất được về mặt tiết kiệm xăng, còn đâu về tiện ích cũng chỉ bằng em Morning SLX ...

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Adco : đồng ý với bác, Vios 08 giá hơi cao, nhưng nếu bác nào nói e nó như Morning thì đúng là cảm tính quá nặng rồi .Phiên bản Vios 08 chính là Yaris sedan ở châu Âu, và nếu so với giá ông bạn e lấy con Morning AT cách đây 6 tháng, ra giấy tờ là 21k, thì Vios cũng không đắt, hay nói cách khác, là cả 2 xe đều đắt . Morning chỉ có thể so với Matiz mà thôi ...Vios vẫn là lựa chọn tốt cho việc đi làm hàng ngày trong thành phố, tiết kiệm xăng, tin cậy, và đi đường trường bóp mũi Morning dễ dàng :D, chỉ có điều nếu gặp 3.5 Q của bác adco thì phải khoanh tay : Chào cụ ạ :D. Chê gì thì chê, muốn cưới e nó, cũng vẫn phải chờ .

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

hìhì
nói chung các bác đều cảm tính nặng cả.
Xe đắt nhất theo em thấy chính là chiếc 3.5Q đấy. Ví dụ đơn giản, ở bên Mỹ xe Camry 3.5Q đắt chưa đến gấp 2 lần Yaris 1.5AT mà ở Việt Nam thì 3.5Q đắt hơn gấp 2 lần Vios 1.5AT
:D

Hạng C
27/3/06
549
542
93

Khác nhau như vậy cũng còn là do điều kiện sản xuất và thuế má nữa mà, bác nói vậy cũng không hoàn toàn chính xác