O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
RE: Cảm ơn các bác 116

Trích đoạn: DiCham
trong ảnh 1 không có IFA, ảnh 2 có IFA --> dỡ hàng để lật lại????
Có đấy bác ơi!Tay đang trèo trên đó là trèo trên IFA đó,bác nhìn ky,thấy cái khung của mui bạt mà!

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Chú IFA không để ý lao vào ngách ý đúng không ạ? May mà không làm sao!

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

@Bác lái xe cẩu:Có phải đang thay lốp phải không bác?Em thấy hình như bác đã can thiệp vào Hình 2 rồi thì phải(Để che di phần bánh trước bên lái,nếu em không nhầm thì có cái Kích lốp vẫn ở cầu trước,bên phụ.Cái Ba đờ xốc bên cao, bên thấp nữa)

Last edited by a moderator:

Cám ơn các bác đã tham gia phán đoán tình huống trên. Có bác đã đoán đúng. Bác này có thể chuyển nghề được.:D

Sau đây là lời giải:

Đây là đoạn chân đèo, trước đó là nhiều đoạn dốc và cua nguy hiểm trên đường đi Tây Bắc, thường ở đỉnh và chân đèo hay có mấy quán nhỏ để các bác tài xả hơi cho bớt căng thẳng.

Chiếc đầu kéo chạy đến đây thì chủ quan cho xe trôi nhanh, khi qua khỏi khúc cua bất ngờ thấy chiếc IFA đứng lù lù trước mặt, lái xe nhanh tay giật lái sang trái thoát được thì cái mooc đầy hàng đằng sau lại không nghe lật luôn ra đường, vật cả đầu kéo đổ luôn. :mad:

Chớ trêu là cái thằng IFA đỗ láo lại kô bị hề hấn gì. Trong cái may lại có cái rủi, nó đã rồ máy định chạy nhưng tiến thì vướng mấy khúc cây , còn lùi thì bị cái mooc xi măng tì vào nên hết đường đành phải nằm đấy. :D