14/6/17
879
424
63
phòng này 2 lớn + 1 bé đó bác. Trước mình book hình như là khoảng 1tr2. Ở đây hình như ko có phòng 4 người
Gia dình e đi 4 lớn, 1 nhỏ. Từ đây ra vịnh vĩnh hy xa không bác. ở đây thì đi chơi mấy chỗ khác vất vả không? nhìn thấy ở đây cách biệt trung tâm nhỉ.

Hạng C
22/8/16
548
1.075
93
40
Theo hướng Sài Gòn => Phan Rang thì Hòn Cò Cà Ná là điểm trước khi rẽ vào Đường ven biển Ninh Thuận. Hòn Cò Cá Ná => Phan Rang: 50 km. Phan Rang => Vịnh Vĩnh Hy: 35 km. Bác nên vào Phan Rang, tối còn chạy xe lòng vòng, ăn sinh tố, chè, uống trà chanh (trend trà chanh ở PHan Rang rất hot).
Từ Sài Gòn ra Phan Rang, có các điểm ăn: khu vực Phan Thiết (Giọt Sương; Cà Phê Bến Xưa - B16 Nguyễn Gia Tú; Kim Sơn Lầu; Kim Anh quán); khu vực Cà Ná (Hòn Cò Cà Ná; nhà hàng biển Vĩnh Hảo); Phan Rang (Cơm gà Khánh Kỳ); Vịnh Vĩnh Hy (nhà bè Vĩnh Hy Resort) => tùy thời gian Bác xuất phát, thời gian đến các điểm này mà chọn điểm ăn cho phù hợp nhé.

Hạng D
26/8/13
1.946
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Gia dình e đi 4 lớn, 1 nhỏ. Từ đây ra vịnh vĩnh hy xa không bác. ở đây thì đi chơi mấy chỗ khác vất vả không? nhìn thấy ở đây cách biệt trung tâm nhỉ.

đi QL1 thì tầm 71km, đi ven biển Ninh Thuận thì hơn 80km. Ở đây vô chơi ăn ngủ trong đây luôn, chứ ko có gì chơi bên ngoài cả. Mình hay ghé đây ăn trưa, thấy ngon, giá rẻ biển đẹp. Nên năm ngoài đi Nha Trang về, ghé đây ở 1 đêm cho biết. Gia đình mình thích đi nghĩ dưỡng, ko thích khám phá =))

14/6/17
879
424
63
Theo hướng Sài Gòn => Phan Rang thì Hòn Cò Cà Ná là điểm trước khi rẽ vào Đường ven biển Ninh Thuận. Hòn Cò Cá Ná => Phan Rang: 50 km. Phan Rang => Vịnh Vĩnh Hy: 35 km. Bác nên vào Phan Rang, tối còn chạy xe lòng vòng, ăn sinh tố, chè, uống trà chanh (trend trà chanh ở PHan Rang rất hot).
Từ Sài Gòn ra Phan Rang, có các điểm ăn: khu vực Phan Thiết (Giọt Sương; Cà Phê Bến Xưa - B16 Nguyễn Gia Tú; Kim Sơn Lầu; Kim Anh quán); khu vực Cà Ná (Hòn Cò Cà Ná; nhà hàng biển Vĩnh Hảo); Phan Rang (Cơm gà Khánh Kỳ); Vịnh Vĩnh Hy (nhà bè Vĩnh Hy Resort) => tùy thời gian Bác xuất phát, thời gian đến các điểm này mà chọn điểm ăn cho phù hợp nhé.
Bác có cho em tham khảo vài resort nào sẹch, đẹp và giá cả ok giúp với anh nhé!

Hạng C
22/8/16
548
1.075
93
40
Bác có cho em tham khảo vài resort nào sẹch, đẹp và giá cả ok giúp với anh nhé!
Phan Rang, Em ở TTC resort (4 sao).
Phan Thiết: Phú Hải Resort (4 sao); Bốn Biển (3 sao)....
Khách sạn, Em hay đặt qua Chudu24, giá bằng hoặc rẻ hơn giá của Khách sạn báo luôn.

14/6/17
879
424
63
Thứ 6 (Ngày 1):
  • 12g00 - 16g30: Sài Gòn - Phan Thiết, dừng Phan Thiết giải lao - chụp hình 15 phút.
  • 16g30 - 19g00: Phan Thiết - Phan Rí Cửa (cung đường ven biển từ Mũi Né đi ra, trước khi đến Phan Rí Cửa có 2 đụn cát 2 bên màu trắng rất đẹp, có xe tải bán hàng => check in sống ảo). Sau đó theo Quốc lộ 1A đi tới Phan Rang.
  • 19g15: ăn tối tại Cơm gà Khánh Kỳ (cơm gà 35k/phần, bánh canh chả cá 15k/phần, cơm - canh - mặn => giá cả rất phải chăng, nêm nếm ổn, sạch).
  • 20g15: nhận phòng Khách sạn nghỉ ngơi (Em ở TTC 4 sao giá 1.1 trđ/đêm; hoặc dạng nhà gỗ xì-tin hơn nhưng chật hơn thì tầm 800k/đêm). Ở TTC thì bãi biển rất đẹp, có cái công viên nước mini cho trẻ nhỏ cũng ổn.
  • 21g30: có thể dạo lòng vòng Phan Rang, ghé công viên chỗ Bảo tàng ăn trái cây, chè.
Thứ 7 (Ngày 2):
  • 6g30: Ăn sáng, chịu khó dậy sớm 1 xíu để đi chơi cho đỡ nắng.
  • 7g30: xuất phát đi Hang Rái, cách TTC tầm 25km, đi hết 30 phút.
  • 8g00 - 9g00: tham quan Hang Rái, Bác xuống chỗ hòn đá nhô ra biển xong thì đi 1 vòng cầu gỗ là ra lại bãi xe nhé.
  • 9g15: tham quan Vịnh Vĩnh Hy. Bác chạy xe thẳng vào Vĩnh Hy Resort, trong này Em thấy tàu mới hơn. Bác ghép đoàn thì 90k/vé cho việc ngắm san hô bằng tàu đáy kính (45 phút, chạy tàu ra 15p, xem 15p, chạy vào 15p), thuê trọn tàu thì 600k/tàu; nếu vừa ngắm san hô + tắm lặn ngoài đó luôn thì ghép đoàn 120k/vé; thuê nguyên tàu 900k/tàu cho 90 phút (chạy tàu ra 15p, xem + tắm 60p, chạy vào 15p).
=> nếu có trẻ nhỏ thì chỉ xem qua tàu đáy kính thôi Bác. Còn người lớn nhiều thì tắm lặn thích hơn.
  • 10g15/11g: vào lại bờ. Nhà Em thì chạy về lại ăn trưa ở Cơm gà Khánh Kỳ. Trên đường về có thể ghé vườn nho, vườn táo dọc đường tham quan (tùy mùa nho/táo ra trái nhe Bác).
  • 12g về lại khách sạn nghỉ trưa. Chiều tắm biển + công viên nước.
  • 18g00: lại Cơm gà Khánh Kỳ ăn canh lòng gà - cá bớp kho tộ - rau muống xào (hoặc đối diện Công viên 16/4 có chỗ bán cháo vịt).
  • 19g30: dạo, uống sinh tố Công viên chỗ bảo tàng Ninh Thuận.
  • 21g00: về KS nghỉ ngơi.
Chủ nhật (Ngày 3):
  • Lựa chọn 1: ăn sáng, ở Ks tắm biển + công viên nước.
  • Lựa chọn 2:

• 8g: ăn sáng xong chạy qua tham quan Trùng Sơn Cổ Tự - chùa đẹp nhất Ninh Thuận, cách TTC 10p chạy xe.
  • 9g30: tham quan tháp Pô Klông-Garai.
  • 10g30 về lại KS, trả phòng.
  • 11g30: ăn cơm trưa rồi về Sài Gòn 12g30 theo cung đường Ven biển Ninh Thuận => Vĩnh Hảo => Quốc lộ 1A => Phan Rí Cửa => Ven biển Hòn Rơm - Phan Thiết => Quốc lộ 1A => Sài Gòn. Hoặc, Bác trả phòng, chạy thẳng về Cà Ná, ăn trưa ở Nhà hàng biển Vĩnh Hảo (https://www.otosaigon.com/threads/cau-chuyen-ve-nha-hang-bien-vinh-hao.8976741/)
  • 19g00: về tới Sài Gòn.
Nhà Em có 2 bé nhỏ nên chú trọng chơi + thời gian ăn/ngủ/nghỉ hợp lý. Còn ăn thì cơm - canh - mặn và vệ sinh/an toàn ah. Vì thực ra, món ngon về Sài Gòn hết rồi, hi.
Giua thang 10 e di phan rang co on kg cac bac. E so mua bao kg choi duoc qua. Cac bac co kinh nghiem chi giao giup nhe.

Hạng C
22/8/16
548
1.075
93
40
Giua thang 10 e di phan rang co on kg cac bac. E so mua bao kg choi duoc qua. Cac bac co kinh nghiem chi giao giup nhe.
Mưa bão là việc của Trời, đi chơi là việc của Mình. Hên xui Bác ơi! Bác có thể gg xem dự báo thời tiết trước 1 tuần được mà.
Tháng 5 vừa rồi Em đi Phan Rang 2 lần, đều nắng đẹp. hi.

Hạng C
23/4/11
596
5.021
93
Đi Cam ranh thì em thật lòng khuyên là nên đi máy bay, ra đó có thời gian để enjoy. Biển cam ranh giờ đẹp chắc đẹp nhất VN rồi, rất đáng để đi. Mai mốt qua dịch nó xô bồ lại uổng lắm.

• Wow
Reactions: vsipdung
14/6/17
879
424
63
Đi Cam ranh thì em thật lòng khuyên là nên đi máy bay, ra đó có thời gian để enjoy. Biển cam ranh giờ đẹp chắc đẹp nhất VN rồi, rất đáng để đi. Mai mốt qua dịch nó xô bồ lại uổng lắm.
Đi xe riêng cũng thú vị lắm bác, chủ động khi di chuyển. e chỉ sợ tháng 10 mưa thì ko tắm biển, ra vịnh vĩnh hy được thì tiếc lắm.

• Like
Reactions: vsipdung