Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
khu vực CMT8- Trần Văn Đang thường xuyên kẹt xe vào giờ đi làm và giờ tan tầm, đặc biệt kẹt kinh khủng mỗi lần tàu lửa chạy qua; khúc này cấm biển cấm rẽ trái theo giờ sáng và chiều từ lâu rồi nhưng nhiều bác không biết hay cố tình vẫn rẽ để đi nhanh hơn. Biển cấm rẽ nằm khúc trước ngã 3 phía trong lề đường và bị che bởi nhà dân nên rất khó thấy, phải để ý kỹ mới nhận ra. Có điều lạ là mỗi chiều đều có 1 chú csgt đứng điều tiết, và không bắt 2banh rẽ trái nên mọi người coi đó là điều hiển nhiên nhưng 4banh rẽ lúc chưa tắt đường là bị thịt ngay. Chiều nay khoảng 17h20 có 3 bác rẽ trái cùng lúc bị chặn lại thịt ngay ngã 3 : 1 bác vios, 1 bác cerato, 1 bác inn quẹo theo đám đông :D:D:D; lúc kẹt xe đông thì 4banh nào xinhan rẽ sẽ bị đuổi đi ngay ko thịt, cá biệt có bác ranger rover biển 29 miền ngoài đường đã tắt mà vẫn cố rẽ mặc dù csgt đã đến tận xe gỏ cửa đuổi đi. em cũng quỳ phong cách chạy xe miền ngoài :rolleyes::rolleyes::rolleyes: .

Attachments

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Em nói thật chứ riết rồi chỗ nào cũng cấm ô tô rẽ giờ cao điểm cao đọt. :D
Lâu rồi ko đi CMT Tú Xương. Mấy hôm mấy a còn đứng bắt ô tô rẽ đè vạch có camera ghi hình, nay cắm cái biển cấm ô tô rẽ trái luôn =)))
trời địt.
Cường quốc xe máy :)))

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Lâu rồi ko đi CMT Tú Xương. Mấy hôm mấy a còn đứng bắt ô tô rẽ đè vạch có camera ghi hình, nay cắm cái biển cấm ô tô rẽ trái luôn =)))
trời địt.
Cái đoạn Mạc Thị Bưởi quẹo phải vào Nguyễn Đình Chiểu, nếu em nhớ không nhầm thì có cái biển cấm quẹo phải từ 10h TỐI đến 6h SÁNG.
Em cũng không rảnh nửa đêm chạy ra coi có kẹt xe không mà lại cấm quẹo phải như thế.
Nhưng chắc hẳn có lý do nào đó mà vì giấc ngủ của em nên em cũng chả tìm hiểu thêm.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
trời địt.
E hay đi 2b khu này mà k để ý. Thank bác nhé. K là ăn đạn òi

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
nếu quẹo bị phạt bao nhiêu các bác 4b. Em hay thấy đứng nguyễn thị nghĩa bắt mấy xe chạy đường gì bên hông tòa nhà AB rẽ trái vô Ng thị nghĩa buổi chiều.