Chuyên Xe
15/3/19
381
450
63
34
Video bên dưới do camera hành trình ghi lại hình ảnh chiếc xe ben bất ngờ bật xi nhan rẽ trái ở khu vực có cắm biển cấm rẽ trái và quay đầu, khiến cho chủ xe có gắn camera hành trình không kịp phản ứng và tông vào ngang hông xe ben.

Xe ben rẽ trái bất ngờ ở nơi cấm khiến xe cùng chiều không phản ứng kịp

Vụ việc này mà có lên phường thì khả năng xe ben lãnh đủ, ngay đoạn đường có cắm biển cấm rẽ trái và quay đầu to chành dành, không phải tự nhiên người ta cắm biển như thế, phải có tiềm ẩn nhiều nguy hiểm, nếu có quay hay rẽ thì phải chú ý xe đang đi thẳng. Nhiều bác có thói quen cứ xi nhan là được rẽ mặc kệ đời.

Biển cấm rẽ, thứ 2 mũi tên vạch kẻ đường cũng yêu cầu đi thẳng. Đã vậy thích xi nhan, muốn rẽ là rẽ nữa chứ. Không phải cứ xi nhan muốn rẽ là rẽ.

Mà bác chủ video cũng chủ quan, thấy xe xi nhan từ xa mà lao đầu tới không thấy có dấu hiệu giảm tốc, có lẽ bác ấy thấy biển cấm rẽ nên tưởng xe ben không dám rẽ

Sai thì ben sai rõ ràng rồi, nhưng xe camera cẩn thận chút xíu đỡ rắc rối, dù được đền nhưng cũng chả vui vẻ gì khi xảy ra tai nạn.

Hạng D
25/10/20
1.546
14.850
98
56
chắc nó nghĩ là hổng có camera và cũng chưa có ai bị phạt vì những clip cđm post lên!nó hổng có biết đoạn kết của cái clip đậu xe bị đòi tiền mãi lộ ở q5 mặc dù mức xử thì chưa đã lắm nên bố thích thì bố quẹo!thế thôi!

Hạng F
29/10/16
11.599
22.265
113
Pháp
chắc nó nghĩ là hổng có camera và cũng chưa có ai bị phạt vì những clip cđm post lên!nó hổng có biết đoạn kết của cái clip đậu xe bị đòi tiền mãi lộ ở q5 mặc dù mức xử thì chưa đã lắm nên bố thích thì bố quẹo!thế thôi!
Bác tư xài luật ở VN hay xài luật của Vienna/Vienne ...thậm chí thế giớ.. Lái ở VN thì thế đó mà:):):)

Do đó ít nhất em cũng nên có 2 chiếc trở đi (bình thường) lúc trước em có 3,4 chiếc trong trường hợp tai nạn đó bác tư

Hạng D
25/10/20
1.546
14.850
98
56
Bác tư xài luật ở VN hay xài luật của Vienna/Vienne ...thậm chí thế giớ.. Lái ở VN thì thế đó mà:):):)

Do đó ít nhất em cũng nên có 2 chiếc trở đi (bình thường) lúc trước em có 3,4 chiếc trong trường hợp tai nạn đó bác tư
chưa thông lắm!3-4 chiếc trong trường hợp tai nạn??? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Hạng F
29/10/16
11.599
22.265
113
Pháp
chưa thông lắm!3-4 chiếc trong trường hợp tai nạn??? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
Cũng như bác có vấn đề tai nạn, nếu như bác có 1 chiếc thì khá phiền hà nếu như bác xữ dụng nó .
Em lở có chuyện gì thì cho nó nằm garage , em lấy xe khác để thay thế trong khi nó sửa chửa.
Coi như là reserve. Có nhiều bảo hiểm nó cho mượn xe (cái nầy VN kh biết có không) .
Em vừa lấy chiếc xe nằm garage gần 2 tuần, trong thời gian đó thì em lấy chiếc xe cùi Opel 1.7 CDTI đi làm ....

Nếu cà nhà ai cũng lấy xe thì tốt nhất có 1 chiếc xe reserve / secours ... người xữ dụng xe + 1 là ít nhất. Em viết như thế bác tư hiểu chưa ....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
Bác gắn Cam cũng thích thi Gan với nó, nếu là mình mình đã rà thắng giảm tốc từ từ khi nhìn thấy nó xi nhan rồi. Vì nếu nó chuyển làn thì với khoảng cách đó nó đã chuyển liền rồi chứ k cần giảm tốc. Nên chỉ có thể là nó quẹo trái thôi

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Cũng như bác có vấn đề tai nạn, nếu như bác có 1 chiếc thì khá phiền hà nếu như bác xữ dụng nó .
Em lở có chuyện gì thì cho nó nằm garage , em lấy xe khác để thay thế trong khi nó sửa chửa.
Coi như là reserve. Có nhiều bảo hiểm nó cho mượn xe (cái nầy VN kh biết có không) .
Em vừa lấy chiếc xe nằm garage gần 2 tuần, trong thời gian đó thì em lấy chiếc xe cùi Opel 1.7 CDTI đi làm ....

Nếu cà nhà ai cũng lấy xe thì tốt nhất có 1 chiếc xe reserve / secours ... người xữ dụng xe + 1 là ít nhất. Em viết như thế bác tư hiểu chưa ....
Giàu quá! đến 3, 4 chiếc sơ cua... Mình thì nghèo có mỗi 1 chiếc xe chở cỏ, mới đụng bể đầu chưa dám quăng vô garage 10 ngày vì ko có chân đi... (ko nói BH nhé, Mình thuộc loại Darkside, Invisible nên chỉ chơi Cash, ko thích lấy BH đồng nào!).
Kiểu này chắc để tính Move qua Pháp coi bộ khá hơn chứ ở đây thấy khó quá :(

• Like
  • Haha
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.599
22.265
113
Pháp
Giàu quá! đến 3, 4 chiếc sơ cua... Mình thì nghèo có mỗi 1 chiếc xe chở cỏ, mới đụng bể đầu chưa dám quăng vô garage 10 ngày vì ko có chân đi... (ko nói BH nhé, Mình thuộc loại Darkside, Invisible nên chỉ chơi Cash, ko thích lấy BH đồng nào!).
Kiểu này chắc để tính Move qua Pháp coi bộ khá hơn chứ ở đây thấy khó quá :(
Thì phải tính reserve chứ bác tủn ... cụt giò lấy gì đi làm. Kiếm xe chừng vài ngàn là OK thôi, để dành đó. Còn xe mình đi, thay, đổi là chính ... Mà bác đủ tiền đổ xăng bên Pháp chưa vậy ?:):):)
Bắc mỹ thì trung bình gia đình 2 cho đến 3, có con cái thì mỗi đứa một chiếc ... bác làm quá đì . Thôi thì tính đầu người có xe + 1 là ra thôi

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Comment chán mới xem Clip thì thấy anh Camera chả vấn đề gì đúng như nói " sao mà đỡ nổi. Lỗi từ phạm luật đến lái ngu là của thg tải hết.
2 thg 2 lane, thg tải nếu muốn quẹo hay uturn thì phải ôm sát lane trái ( cho dù phạm luật). Còn đột nhiên muốn quẹo thì phải nhìn xe sau, nếu cần thì Signal và giảm tốc hay đứng đợi xe sau qua. Kiểu cúp ngang thế thì thg chỉ thấy trên phim hành động kiểu cướp xe chở tiền hay ám sát :)
Chả sợ thg lái nhanh, chả sợ thg lái hỗn, chỉ sợ thg lái ngu... :(