Hạng B2
19/12/06
155
0
0
Hà Nội
RE: Cấm rẽ trái từ QL 5 sang QL 1A

co biển báo ngay tù hôm thông cầu rùi mà các bác không nhìn đó thôi hôm trước em đi HP về kệt xe chỗ đó hết hơn một giờ cứ nghĩ tai nạn sau mới biêt có nhiều xe đi thẳng từ cầu Thanh Trì cắt QL5 quá nên tắc đường hôm sau thấy có biển báo ngay rùi. các bác chú y nhe

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

A nhân tiện các bác cho hỏi lối lên cầu Thanh trì từ Hà nội sang lên chỗ nào với.

Tập Lái
7/7/05
3
0
0

Các bác đi đường Giải phóng, rẽ vào đường Pháp Vân, đi đên đường đê thì rẽ trái, đi khoảng 4 km đến thì rẽ trái vào dốc Lĩnh Nam sẽ nhìn thấy các biển báo chỉ đường lên cầu. Cầu dài 4km, max speed là 60 km/h. Lưu ý là đường đê bây giờ là 1 chiều cho ô tô, đường Lĩnh Nam cũng vậy

Hạng B1
22/9/06
66
0
6

quote:
Vị trí đặt biển phải theo quy định chứ không phải thích đặt chỗ nào cũng được bác ạ, tuy nhiên nó vô lý ở chỗ *** lợi dụng để làm tiền lái xe. Nếu cấm rẽ trái theo em trước khi cắm biển phải kéo dài con lươn chiều HN-HP và cắt bớt con lương chiều HP-HN sẽ làm cho lái xe cảm thấy khó khi rẽ trái và an toàn cho chiều xe ngược lại. Tuy nhiên không hiểu sao họ lại cấm rẽ vì như vậy sẽ tạo thành từng đoàn xe quay đầu trên quốc lộ 5 phải không ạ, sẽ gây ùn tắc và cực kỳ nguy hiểm.

đâu có thể kéo dài được con lươn hả bác. nó cấm cả từ hải phòng lên rẽ trái sang cầu thanh trì mà. thế thì kéo dài con lươn cả hai đầu à? hay là làm con lươn dài suốt không thông sang nhau nữa? theo em chỗ này nên lắp đèn tín hiệu xanh đỏ. còn tối ưu là xây cầu vượt. tuy nhiên các chú nhà mình luôn có trò đập phá, thay đổi luôn luôn. vừa ăn tiền trong việc đập phá, cắm biển, xây đắp con lươn, lắp đèn... vừa kiếm được trong việc phạt xe vi phạm. điều khiển xe là người chứ có phải máy đâu. mà con người thì hay có thói quen. nên các chú cứ lâu lâu đợi cho quen rồi lại sửa đổi. thế là có tiền. đúng là bọn..... không biết các bà đi chợ hay chửi là cái bọn gì em tự nhiên quên mất. bác nào biết nhắc em với :)
em vẫn nhớ hồi vừa mới cấm otô một chiều đường cát linh. em bị túm lại khi rẽ phải từ giảng võ vào cát linh. hai chú một già một trẻ quây lấy em đòi lỗi này phải phạt nặng và giam xe. em phân trần "em ngày nào cũng đi lại con đường này 2 lần (vì đấy là đường em đi làm). hôm nay là thứ 2 thì chắc chắn cái biển này được cắm từ hôm thứ 7 hoặc cn tuần trước. thế thì thời gian đầu các anh nên đứng chỉ dẫn chứ (2 chú lúc đó nấp ở gốc cây trước cửa đồn công an phố cát linh)" 2 chú vẫn không chịu. em lúc đó bực quá không muốn chi tiền ngoài, em sẵn sàng lập biên bản nộp phạt nhưng các chú cứ nhắc là còn phải giam xe. bí quá em đành phải gọi người quen. thế là sau khi nghe điện thoại chú mặt buồn thiu, xuống giọng nhưng vẫn hý hoáy viết biên bản. em đang lo không biết sao vẫn bị lập biên bản. hoá ra sau đó chú đưa biên bản bảo em ký và y/cầu nộp phạt 60 ngàn. em xem biên bản thì đề lỗi: đè vạch??? không hiểu loại người gì? lúc trước thì rất hống hách, lúc sau không những xuống giọng mà còn ghi biên bản sai một cách trắng trợn. loại người này đúng là nguy hiểm thật. đúng là cái bọn...

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Hôm 23 tết bị tắc đoạn đấy do mấy thằng xe tải quay đầu nên bon xxxx đặt biển cấm rẽ từ QL5 sang hướng Lặng Sơn luôn đi mãi xuống mới trứng vịt lộn được, Các bác đi cầu TTrì thì phải về lối đwòng Lĩnh nam xấu lắm toàn trâu bò và xe thồ thôi, nhà ai ở Q HBT thì nên đi còn ko thì ......

VIP CARD MEMBER
15/9/06
60
0
0
Ha Noi

Lại nói chuyện cái cầu Thanh Trì làm chưa xong đã mở cho dân đi từ trước Tết. Bác lái xe của cơ quan em hí hửng cho vợ đi thử cầu mới bằng..... xe máy, sang đến dốc bên kia lao vào đoạn rải đá răm ngã lăn cu chiêng, toạc đầu gối, gãy ngón tay. May mà còn đội mũ bảo hiểm nhưng mũ thì vỡ mà máu còn ộc cả ra mũi và mồm. Nghĩ mà cám cái cảnh giao thông ở nhà ta, chả còn biết kiện ai nữa ???

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Hôm thứ 7 em đi Hải Dương, sáng thấy họ chặn lối rẽ trái bằng rào bê-tông các bác ạ, muốn rẽ để bị phạt cũng không được nữa :D, chiều về thấy họ cắt thêm rào ở phía HN để cho xe từ QL1B quay đầu, kết quả là tắc xe rồng rắn mãi mới bò được qua :mad: