VIP CARD MEMBER
15/9/06
60
0
0
Ha Noi
Alô các bác, em mới đi lễ ở Bắc Giang hôm qua đến đoạn rẽ trái từ QL 5 sang QL 1A thấy mấy chú bị vịn ngay đầu ngã ba chẳng hiểu vì lỗi gì. Về đến HN mới biết mới có biển cấm rẽ trái, xe phải đi lên hơn trăm mét nữa mới được quay đầu lại rồi rẽ phải vào đường 1A. Thật là hú vía vì em đàng hoàng rẽ ngay trước mũi mấy chú **** mà lại thoát hiểm. Thật ra là đã có biển cấm rẽ nhưng lại trồng ở tít tận mép phải đường 5 trong khi ai nấy đều chăm chăm nhìn sang trái canh xe đi ngược chiều để rẽ trái. Các bác lưu ý nhé, đừng để bị vịn đầu năm mới xui lắm!

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi
RE: Cấm rẽ trái từ QL 5 sang QL 1A

Phù, bác làm em toát mồ hôi, hôm 27 tết em đi QN cũng rẽ trái vè vè ngay trước mặt chú ***, hay biển đó mới trồng nhỉ, dù sao cũng cảm ơn bác đã cung cấp thông tin, anh em phải cẩn thận [:'(]

Hạng B1
19/12/06
57
0
6
43
hcm city

đúng rùi bác ơi, không rẽ trái chỗ đấy được đâu các bác phải chạy xuống một ít nữa hình như là Trâu Quỳ có chỗ cho các bác vòng lại rồi rẽ phải đi Bắc Ninh
hôm đấy bác seri hên đấy, *** thường đứng bên kia đường đố xe nào thoát được trừ xe đạp:D

Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội

Hôm nay em vừa đi Hải Dương thấy một em 4 chỗ bị vịn, em cũng nhìn mãi để đoán lý do tại sao, bây gìơ mới biết, cảm ơn bác nghe vì ngày mai em đi qua đó, nếu hôm nay không lên mạng thì mai chắc cũng lại vịn nốt

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Lẽ ra các chú ấy phải nghiên cứu trồng cái biển cấm rẽ trái ở giữa con lươn hay làm sao cho dễ thấy chứ cứ trồng bên phải trong khi anh em ta cứ lo canh bên trái và ngược chiều để rẽ trái. Hay là anh em ta cứ phải mất tiền mới học được một bài học??:D:D

VIP CARD MEMBER
15/9/06
60
0
0
Ha Noi

Trích đoạn: series3

Phù, bác làm em toát mồ hôi, hôm 27 tết em đi QN cũng rẽ trái vè vè ngay trước mặt chú ***, hay biển đó mới trồng nhỉ, dù sao cũng cảm ơn bác đã cung cấp thông tin, anh em phải cẩn thận [:'(]

Ấy bác ơi, em nghe nói biển mới trồng hôm 28, nghĩa là sau khi bác đi QN 1 ngày, mà lại để tít bên cánh phải thì ác thật, chắc là để mấy chú **** kiếm chủt đỉnh tiêu Tết

Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: trungnghia

Lẽ ra các chú ấy phải nghiên cứu trồng cái biển cấm rẽ trái ở giữa con lươn hay làm sao cho dễ thấy chứ cứ trồng bên phải trong khi anh em ta cứ lo canh bên trái và ngược chiều để rẽ trái. Hay là anh em ta cứ phải mất tiền mới học được một bài học??:D:D
Vị trí đặt biển phải theo quy định chứ không phải thích đặt chỗ nào cũng được bác ạ, tuy nhiên nó vô lý ở chỗ *** lợi dụng để làm tiền lái xe. Nếu cấm rẽ trái theo em trước khi cắm biển phải kéo dài con lươn chiều HN-HP và cắt bớt con lương chiều HP-HN sẽ làm cho lái xe cảm thấy khó khi rẽ trái và an toàn cho chiều xe ngược lại. Tuy nhiên không hiểu sao họ lại cấm rẽ vì như vậy sẽ tạo thành từng đoàn xe quay đầu trên quốc lộ 5 phải không ạ, sẽ gây ùn tắc và cực kỳ nguy hiểm.

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Cái biển này có lâu lâu rồi các bác ợ, từ hồi cầu Thanh Trì thông xe là các *** cắm biển đó để phân luồng, từ Bắc giang về phải chạy tít đến may 10 mới quay đầu được. Hôm 27 tết em vừa bò vừa lẩm bẩm .... 1 chú contenneur đang quay đầu ở chỗ này, ngàn lần xin lỗi bác nào đó nhá, lỗi tại "các cụ" cả thôi

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Phương châm của em là "Không bao giờ là người dẫn đầu" các bác ợ, nhất là khi đi qua các ngã rẽ, không có xe nào đằng trước thì đành phải dẫn đầu vậy thôi, hôm đó trước em có chú Matiz, cũng khoảng 6h chiều rồi, chắc *** đã kiếm đủ, đường đông mãi mới rẽ sang được, chú ấy còn dẹp bớt xe hướng HP-HN cho bọn em sang mà :D
Mà phải đi lên một đoạn rồi quay đầu thì quay thế quái nào mà không ùn tắc được các bác nhỉ???? [:-]