Hạng B1
21/10/15
68
36
28
38
Cái này mà thành quen rồi thì khó mà sửa được

Hạng B2
10/5/16
167
156
43
38
Không liên quan nhưng các bác chỉ giúp Em nên cầm vô lăng con Sirius 125 thế nào cho chuẩn ạ

:3dcuoi:

Đùa chứ lúc e đi học lái mấy thầy chỉ cầm theo kiểu 10h-3h nên trước giờ toàn cầm kiểu đấy

Hạng B2
8/6/16
112
32
28
34
Mình thường cầm lái hướng 11 với 3 h. Theo mình thấy thì cầm lái tùy thuộc vào tay thuận của người dùng nữa. Mình thuận tay trái nên phản ứng này nọ thường tay trái chủ động, cầm vô lăng bên tay trái cao hơn để dễ điều chỉnh. Còn người nào thuận tay phải thì mình nghĩ là ngược lại. Một số bạn còn do thói quen lúc học lái xe mà hình thành nên không nói trước được.

Về phần chỗ ngồi thì mình cảm thấy bây giờ xe có hệ thống ghế ngồi rất thoải mái tiện dụng nên không cần điều chỉnh nhiều đâu. Thoải mái chân với tầm nhìn kiếng hậu ổn là được.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Mình thường cầm lái hướng 11 với 3 h. Theo mình thấy thì cầm lái tùy thuộc vào tay thuận của người dùng nữa. Mình thuận tay trái nên phản ứng này nọ thường tay trái chủ động, cầm vô lăng bên tay trái cao hơn để dễ điều chỉnh. Còn người nào thuận tay phải thì mình nghĩ là ngược lại. Một số bạn còn do thói quen lúc học lái xe mà hình thành nên không nói trước được.

Về phần chỗ ngồi thì mình cảm thấy bây giờ xe có hệ thống ghế ngồi rất thoải mái tiện dụng nên không cần điều chỉnh nhiều đâu. Thoải mái chân với tầm nhìn kiếng hậu ổn là được.
Chỉ thoải mái thì chưa đủ đâu bạn ah, yêu cầu cao hơn của vị trí/tư thế ngồi là xử lý được linh hoạt, giới hạn góc đánh lái, giảm thiểu chấn thương khi có sự cố...... Những chuyên gia khuyến cáo những vị trí như vậy đều có lý do/mục đích cả.