Hạng F
3/10/15
9.735
11.970
113
Bugati Chiron hay xe đạp cũng đều không thể thay đổi bản chất người hay con gì đó điều khiển xe nha bác. Dạo này cái lọai không ra người lái xe sang nhiều lắm.
Mà cái vụ S60 ấy bác, có phải kiểu của Volvo là cỡ lớn hơn cỡ nhỏ về kích thước nhưng các tính xe hệt như nhau không?
Nghe sale quảng cáo em như vậy.
S60 đủ tính xe của S90 chỉ nhỏ hơn thôi.
Để mà nhiều người như em mê xe này ko mê xe kia nhưng xe này lại thiếu các mục của xe kia.
Tự nhiên để có các mục đó lại phải mua cái xe mình không yêu.
Nếu Volvo làm được việc đó thì hay.
Giống như E nó hệt các mục như S.
Chỉ là cỡ nhỏ hơn nên không có các mục liên quan đến kích thước như tủ lạnh, bàn gập to ghế sau,...là E không có, còn lại các tính xe khác đều bình thường.

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Mà cái vụ S60 ấy bác, có phải kiểu của Volvo là cỡ lớn hơn cỡ nhỏ về kích thước nhưng các tính xe hệt như nhau không?
Nghe sale quảng cáo em như vậy.
S60 đủ tính xe của S90 chỉ nhỏ hơn thôi.
Để mà nhiều người như em mê xe này ko mê xe kia nhưng xe này lại thiếu các mục của xe kia.
Tự nhiên để có các mục đó lại phải mua cái xe mình không yêu.
Nếu Volvo làm được việc đó thì hay.
Giống như E nó hệt các mục như S.
Chỉ là cỡ nhỏ hơn nên không có các mục liên quan đến kích thước như tủ lạnh, bàn gập to ghế sau,...là E không có, còn lại các tính xe khác đều bình thường.
Em cũng để ý kỹ lắm nhưng thấy hình như chỉ khác nhau về kích thước thôi bác ạ và do đó S60 sẽ linh hoạt hơn còn S90 sẽ rộng rãi bệ vệ hơn nên cũng "già" hơn. Em cũng đang chờ gấu em vô mánh để lấy XL7 đổi lên S60 đây

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.735
11.970
113
Em cũng để ý kỹ lắm nhưng thấy hình như chỉ khác nhau về kích thước thôi bác ạ và do đó S60 sẽ linh hoạt hơn còn S90 sẽ rộng rãi bệ vệ hơn nên cũng "già" hơn. Em cũng đang chờ gấu em vô mánh để lấy XL7 đổi lên S60 đây
Thế là bác phải đam mê lắm chứ ít nhân nào từ SUV lại đổi thành sedan.
Nếu đúng S60 thế thật thì hay quá. Vậy là Volvo làm ổn hơn một số hãng.
Nên làm tất cả kích cỡ xe đều có tính như nhau, rồi xe to hơn thì làm thêm mục cho phần ghế sau.
Chứ nhiều khi mê cái xe cỡ này mà lại thiếu các mục như xe cỡ khác làm phải mua xe cỡ khác.
Khổ thằng người.
Em cũng đang mê sưu tầm S60 quá nhưng chắc mua lại thôi chứ mua mới phí. Khổ là S60 này đòi có hàng bán lại có vẻ khó đấy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nghitong
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Em đùa thôi bác ơi. Đam mê thì vẫn đam mê Volvo nhưng nếu đổi thì em chỉ đổi lên Canival thôi vì tính em đi đâu cũng thích kéo cả gia đình đi nó mới vui.

• Like
Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Làm con Kia Canival bản 2.2 máy dầu Premium 7 chỗ lăn bánh gần 1,5 tỷ, đảm bảo là số 1 cho mục đích sử dụng gia đình. Khấu hao xe 6 năm theo quy định là vừa dẹp

Em thấy bản này hợp với nhu cầu chủ thớt luôn...

Em đùa thôi bác ơi. Đam mê thì vẫn đam mê Volvo nhưng nếu đổi thì em chỉ đổi lên Canival thôi vì tính em đi đâu cũng thích kéo cả gia đình đi nó mới vui.
Canival em thấy nó to quá, chạy lòng vòng nội thành đưa đón con hơi ngại.
Cho em hỏi thêm Canival có to hơn everest ko nhỉ?

Tập Lái
15/2/22
3
4
3
29
xàm, con xe chuyên chạy dịch vụ đi tư vấn cho người cần xe gia đình, hài hước
Ơ bác ơi, Canival chạy hơi bị được, khoẻ, chắc. Các sếp nước ngoài ưng lắm đó ạ. Mà kiểu form mới nó cũng khá bệ vệ rồi. Con này xe gia đình quá ổn mà bác.

Hạng F
3/10/15
9.735
11.970
113
Canival em thấy nó to quá, chạy lòng vòng nội thành đưa đón con hơi ngại.
Cho em hỏi thêm Canival có to hơn everest ko nhỉ?
Carnival 5m thì kiểu gì cũng to nhất rồi.
Xe mà hàng ghế có lối đi là biết rộng cỡ nào rồi. Chắc như xe du lịch 16 chỗ luôn chứ ko ít.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Carnival 5m thì kiểu gì cũng to nhất rồi.
Xe mà hàng ghế có lối đi là biết rộng cỡ nào rồi. Chắc như xe du lịch 16 chỗ luôn chứ ko ít.
Nó vẫn nhỏ hơn mấy chiếc 16 chỗ bác à, nhất là mấy chiếc to như Solati.

• Like