Hạng B2
14/10/17
114
221
43
xàm, con xe chuyên chạy dịch vụ đi tư vấn cho người cần xe gia đình, hài hước
Tôi chưa chạy Carnival mới nhưng đã chạy Sedona 2019 máy xăng và đã ngồi ghế boss phía sau (bản 7 chỗ). Nếu vì gia đình vợ con thì chả con xe nào qua được Carnival đâu tầm giá 1,5-2 tỷ.
Tôi đang đi Mitsu Outlander bản 2.4 4WD nhập Nhật 2017, nếu có lên đời thì Kia Carnival sẽ là lựa chọn đầu tiên.

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
out cũng đẹp mà dưới ngân sách, gấu kiu đi xe cỏ ko da thằng người
1.6 tỷ mà suv chỉ có Pajaro sport bản full, Everest bản full là phù hợp. Nếu chưa gấp thì chờ Everest bản new luôn vậy.

Mình cũng khoái Subaru Outback mới, nhưng giá nó 1.9 tỷ chưa giấy over budget của bạn.

Gấu chê xe cỏ thì bạn cũng ko nên ngó qua kia, hyundai làm gì. Phò tủn thì thôi đừng mua phí tiền =]

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
Làm con Kia Canival bản 2.2 máy dầu Premium 7 chỗ lăn bánh gần 1,5 tỷ, đảm bảo là số 1 cho mục đích sử dụng gia đình. Khấu hao xe 6 năm theo quy định là vừa dẹp
Gấu người ta đã chê xe cỏ rồi bạn ơi. Kia xe gia đình nhưng bồng bềnh lắm, được mỗi cái rộng rãi.

Hạng B2
14/10/17
114
221
43
out cũng đẹp mà dưới ngân sách, gấu kiu đi xe cỏ ko da thằng người
Các cụ cứ nói outlander là xe cỏ....đó là con xe bản 2.0 CVT giá thấp nhất lăn bánh SG chỉ 840tr. Cao hơn chút là bản 2.0 premium giá lăn bánh SG 960tr. Cao nhất là bản 2.4 4WD giá lăn bánh SG đến 1,15 tỷ. Xe nhập 2.4 đời 2017 giá lăn bánh SG hồi đó là 1,4 tỷ đó cụ

• Haha
Reactions: Trading An Nhan
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
- 1,6 tỷ mà sedan sang choảng thì nói thiệt méo có đâu : Ba cái camry, M6, accord, Mer C : mấy thể loại này chỉ tự phong thôi chứ sang chảnh gì tuổi này. Muốn sedan sang chảnh thì ít nhất cũng lên con BIM5, mer E hay em gì Hồng Quỳ gì mới ra đó.
- 1,6 tỷ thì SUV có mà đầy : San, Sò, Canival, LUX SA.Fo tủn; CX8; Everest; Trong cái mớ này thì Canival, CX8, Everest cũng khá ok đó cụ. San cũng ok mà làm giá ghê quá.
Hồng kỳ tàu mà sang gì... được cái lạ nhưng mang mác xe tàu... dư giả quá ko nghĩ đến sau này thì mới dám mua trải nghiệm thôi
Thấy xe máy tàu đi tông chưa bạn

• Haha
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Các cụ cứ nói outlander là xe cỏ....đó là con xe bản 2.0 CVT giá thấp nhất lăn bánh SG chỉ 840tr. Cao hơn chút là bản 2.0 premium giá lăn bánh SG 960tr. Cao nhất là bản 2.4 4WD giá lăn bánh SG đến 1,15 tỷ. Xe nhập 2.4 đời 2017 giá lăn bánh SG hồi đó là 1,4 tỷ đó cụ
Out mà về bản mới 2022 , đã bán ở nước ngoài cả năm thì mấy Anh trong nước phải gọi là cụ... trùm pk cuv luôn...
- Còn mấy thánh chê xe cỏ này nọ, chạy xe gì rồi mà to còi quá, có phải tự tiền làm ra bằng sức lao động mình chưa hay....
Cứ nghĩ là hay sao ko nghĩ xe có 100 tr nước sx, về phải mua 400-500
Xe 3-4 tỷ phải mua 10 tỷ
Đừng nó thuế má gì nha mây cha.... vậy thuế thu hàng tỷ tỷ làm gĩ mấy cha biết chưaaaa....
Mua xe cao mà bị cắt trụi lũi option mà cứ nghĩ là khôn, nào là xe cỏ, xe sang.....

• Like
Hạng C
17/6/13
504
500
63
Quận 10
Như hình minh họa Santafe là lựa chọn cho một con SUV 7 chỗ cao ráo rộng rãi.
Ngoài ra, thiệt lòng, Vinfast Lux SA, cảm giác lái vượt trội, đầm chắc hơn hẵn các đối thủ khác trong phân khúc.
Nếu không, những dòng xe Đức cỡ nhỏ và trung như GLC, 3 series, C Class.... cũng đáng cân nhắc.

• Like
Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Như hình minh họa Santafe là lựa chọn cho một con SUV 7 chỗ cao ráo rộng rãi.
Ngoài ra, thiệt lòng, Vinfast Lux SA, cảm giác lái vượt trội, đầm chắc hơn hẵn các đối thủ khác trong phân khúc.
Nếu không, những dòng xe Đức cỡ nhỏ và trung như GLC, 3 series, C Class.... cũng đáng cân nhắc.
cái hình là chắc là sếp @lamnk thêm cho em đấy

San thì y như Soorento rồi, nếu chọn thì em sẽ chọn Sò ( so với San) do đẹp hơn, còn lại như nhau.

Túm lại sau khi nghe các anh tư vấn em thấy Cẩm ly cũng ko sang, vậy chơi Suv thôi. Giờ đang phân vân giữa Everest và Sorento allnew 2021. Mong các anh tư vấn vào đúng trọng tâm này ạ. Xin cảm ơn

P/S: Ngoài ra ko biết khi nào everest nó về bản form mới nhỉ?

• Like
Reactions: lamnk
Lơ Xe
20/1/17
2.102
100.268
113
Sài Gòn
nkl.am
cái hình là chắc là sếp @lamnk thêm cho em đấy

San thì y như Soorento rồi, nếu chọn thì em sẽ chọn Sò ( so với San) do đẹp hơn, còn lại như nhau.

Túm lại sau khi nghe các anh tư vấn em thấy Cẩm ly cũng ko sang, vậy chơi Suv thôi. Giờ đang phân vân giữa Everest và Sorento allnew 2021. Mong các anh tư vấn vào đúng trọng tâm này ạ. Xin cảm ơn

P/S: Ngoài ra ko biết khi nào everest nó về bản form mới nhỉ?
chịu khó đọc tin tức Otosaigon nha