Hạng D
17/8/09
3.327
29.159
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Trước khi bình loạn em xin khai. Xe em biển 61 nhá. Vì thế, nếu có thấy em cúp đầu, đánh võng hay lấn làn, các bác đừng làm khó em nghe. Và nghiêm cấm đưa cam lên otosaigon hay otofun. Xin cám ơn:
Em chia sẻ, chặt chém thế này cho đúng nghĩa otofun:
1/ Không nên đưa quan điểm vùng, miền hay thành thị, nông thôn để mà đánh giá "văn hóa" của nhau.
Tha lỗi cho em, nhưng em ghét nhất là chê cách nói người khác là: " nhà quê" hay " nông dân". Vậy cho em hỏi có ai sống và tồn tại mà không cần cái " lỗ" không??? M* Ch* chúng nó. Phàm là người ai không qua cái " lỗ" - Sinh ra từ đâu? ăn từ đâu? thải ra từ đâu? sướng từ đâu? và chết vào đâu?. Chà chà em đi sai vấn đề rồi/
Hehehe - Nhưng em thấy các Bác nói biển 60,61, hay 72 làm em liên tưởng tới các con số 36.37 38 và...vv/ Ngày trước khi chưa có xe chất lượng cao thì em nghe câu: Nhất 43 nhì 37
Vì thế bác nào nói " xấu" 60.61 và 72 có nghĩa là có luôn 36,37 38 và... trong đó/ Em nghĩ nên cận thận
2/ Bác chủ nêu việc trên xẩy ra ở Khu vực Bình Dương, theo em nhìn nhận là: " chuyện nhỏ". " thường ngày ở huyện". Nên em cũng khuyên các Bác tài khi qua khu vực này cực kỳ cẩn thận. Khách quan em nhìn nhận là do: Cơ chế của BD là hạn chế XXX ra đường, vì sao ư? Giao thông quá tốt thì cần gì nhiều cảnh sát giao thông đứng đường/ Chất lượng các con đường và mật độ giao thông tham gia không quá đông ( Trừ giờ tan tầm). Đèn giao thông xanh đỏ, chỉ là làm cảnh cho đẹp, vì đa số người tham gia giao thông đều cho rằng màu sắc giống nhau. thế mới đau/
Vì thế em nhắc lại: Cực kỳ cẩn thận
3/ Đa số bác tài lái xe xuyên suốt cung đường Sài Gòn - Bình Dương - Biên Hòa - Sài Gòn hàng ngày là người Sài Gòn (Xe có 2 số đầu của biển số xe là 60 hoặc 61), và không phải là chủ xe theo đăng ký (cà vẹt) xe. (Nguồn: khảo sát cá nhân của em)
Vì thế em nhắc lại: Cực kỳ cẩn thận
Túm lại: Em đã cận thận như vậy rồi mà vẫn dính chưởng dù em tham gia giao thông bằng xe máy hay xe oto. Cho em lui
Em dân Bình Dương chính chủ, Vote bác phát.:3dcuoi:

Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Không liên quan. Bác chủ đi Peugeot 508 màu xanh đúng không ạ. Hehe :3dcuoi:

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
61 LD : xe mua ở BD nhưng người mua là Cty nước ngoài làm việc ở BD , đâu phải xe của ng BD ... :mad:

Ở BD nhiều tuyến đường 2 vạch lắm , thay vì đặt con lươn nằm giữa thì chặt đường nên Tỉnh ko thèm đặt , điều chứng tỏ dân BD hiểu 2 vạch là con lươn nên chấp hành ==> ng BD hiểu luật ... Do đó ng BD chạy an toàn hơn nơi khác ... Còn ở SG lươn nhiều hơn 2 vạch chứng tỏ dân SG sai nhiều hơn nên TP mới để con lươn . Mấy anh thấy em nói đúng ko :D
hehe vậy thì bác trong clip đang leo lên con lươn ở SG rồi á :D

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Có lần em hỏi 1 bác 2B biển 60 mà em quen: sao bác không chạy làn 2B mà cứ phang ra làn 4B chạy, không sợ phạt ah?
Bác ấy trả lời tỉnh bơ rằng: chạy làn 2B chi cho chật chội, đi làn 4B cho thoáng :3duongbia:
Em chỉ biết..cắn lưỡi :3dcuoi:

Hạng B2
26/3/15
214
140
43
Bình Dương
Đoạn này gần nhà e, chiều lại tắc đường xe tải xe khách xe cont xe hơi vượt qua lane trái ầm ầm tắc lên tới vĩa hè nhà e luôn