Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Tức là bác dùng cái Camera? E cũng dư 1 cái Samsung cùi bắp, không biết làm cách nào để nó thành Cam hành trính được...
Có bác nào ngâm cứu chuyển từ Máy ảnh KTS thành Cam hành trình?
Thì đơn giản chỉ là bác í dùng chức năng quay phin ( lưu thẻ nhớ SD, micro...) của máy chụp hình PnS thui mờ

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Vậy sao hiển thị đc tốc đo? Còn dùng chưc năng quay phin thì ...chuẩn cmnr :)
Bác cứ đùa, e chưa thấy cái PnS nào hiển thị đc cái tốc độ này, chắc bác ấy dùng để quay phin là chính

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Chào các bác, e mới vừa thử nghiệm với iSymDVR2 xong với 1 phát hiện mới như sau:
Vô tình e quên bật 3G khi quay clip, nhưng tốc độ vẫn hiển thị bình thường như lúc bật 3G, e thử mấy lẩn rồi vẫn ok như vậy, toạ độ vẫn di chuyển, tốc độ vẫn nhảy.

Nếu thật sự như vậy thì ta sẽ tiết kiệm được một ít pin khi quay hành trình!

PS: e dùng iPhone 4S ạ!

Bác Biminh cho e hỏi xíu?e mới down xong isymDVR2,e quay thấy ok lắm,nhưng e tìm chổ nào để mình chỉnh MB thấp xuống,e quay thử 10 giây mà nó chiếm bộ nhớ tới 16Mb,ĐT e là 5S,bộ nhớ còn có 500MB,nếu quay như chế độ này thì chiếm bộ nhớ cao qá,e kg quay phim được nhiều.
Còn cái này nửa bác,e quay nhiều đoạn phim,sao e xem lại chỉ có đoạn cuối,mấy đoạn trước e quay sao kg thấy đâu,e tìm hoài mà chưa thấy?thanks bác nhiều nhe

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
E bổ sung thêm cái app Carcorder trong itune luôn. Cái này chiếm ít bộ nhớ. E quay 15p mới chiỉ 15Mb thui.
Bác cho e hỏi phần mềm này down phải tốn tiền hả bác?đâu có free hả bác,e vô down nó đòi mua nhưng e kg có tài khoảng trên app,có cách nào down về kg bác,e chấp nhận tốn tiền mà kg biết sao?

Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
Bác Biminh cho e hỏi xíu?e mới down xong isymDVR2,e quay thấy ok lắm,nhưng e tìm chổ nào để mình chỉnh MB thấp xuống,e quay thử 10 giây mà nó chiếm bộ nhớ tới 16Mb,ĐT e là 5S,bộ nhớ còn có 500MB,nếu quay như chế độ này thì chiếm bộ nhớ cao qá,e kg quay phim được nhiều.
Còn cái này nửa bác,e quay nhiều đoạn phim,sao e xem lại chỉ có đoạn cuối,mấy đoạn trước e quay sao kg thấy đâu,e tìm hoài mà chưa thấy?thanks bác nhiều nhe
Mình cũng mới dùng sơ sơ vài lần, có vài thông tin cho bác như sau:
- Nếu bác dùng bản Free thì bác không chỉnh được những thông số như bác hỏi ở trên đâu. Máy mặc định ghi hình 1 file 1 phút, khoảng 67 - 70 MB; ghi tối đa 1 GB, khoảng 13 file, sau đó ghi đè lên cái cũ nhất);
- Mình cũng quay thử vài phút thì thấy máy chia ra nhiều đoạn khác nhau mà bác, mỗi đoạn 1 phút. Bác thử quay lại vài phút xem sao, dùng nút hình máy quay phim để quay.
- Chương trình này mình thấy khá hay, bác nào dùng iPhone 5 trở lên mà có túi áo ngắn thì khi nào cần quay lén cứ bật sẵn chế độ quay rồi bỏ vào túi áo, mặt có camera hướng ra ngoài sao cho đầu camera hở ra khỏi túi áo là được. Theo chuẩn túi áo sơmi hiện tại chắc không hở ra được (iPhone 6 chắc được) nên các bác có thể độn hoặc dùng case ốp lưng có pin dự phòng chắc OK. Nếu quay không được thì dùng như máy ghi âm cũng được :)

TNV confirmed
Tập Lái
2/2/12
34
15
8
Tức là bác dùng cái Camera? E cũng dư 1 cái Samsung cùi bắp, không biết làm cách nào để nó thành Cam hành trính được...
Có bác nào ngâm cứu chuyển từ Máy ảnh KTS thành Cam hành trình?

Thì đơn giản chỉ là bác í dùng chức năng quay phin ( lưu thẻ nhớ SD, micro...) của máy chụp hình PnS thui mờ

Vậy sao hiển thị đc tốc đo? Còn dùng chưc năng quay phin thì ...chuẩn cmnr :)

Bác cứ đùa, e chưa thấy cái PnS nào hiển thị đc cái tốc độ này, chắc bác ấy dùng để quay phin là chính

Bác cho e hỏi phần mềm này down phải tốn tiền hả bác?đâu có free hả bác,e vô down nó đòi mua nhưng e kg có tài khoảng trên app,có cách nào down về kg bác,e chấp nhận tốn tiền mà kg biết sao?

Bạn mua 1 cái đế gắn máy ảnh KTS lên kính, khoảng 150K. Mình gắn vào thấy quay rất tốt, không bị rung khung hình, vấn đề khi dùng máy ảnh KTS như vậy là pin không dùng được lâu. Con Cannon mình đang dùng quay liên tục khoảng 70~80 phút là cạn pin, mà máy không có chức năng cắm sạc trực tiếp từ chỗ mồi thuốc được.

Nếu chuyến đi dài hơn thì mua thêm 1 cái kẹp (50K) gắn vào cái giá trên để kẹp cái Lumia 925 vào quay tiếp. Khi dùng Lumia thì không lo vấn đề pin nữa.

Với điện thoại Window Phone thì mình xài cái application là Road Track là okie nhất. Đây là App free, có chức năng ghi đè khi file vượt quá dung lượng mình cài đặt, file video up trực tiếp lên Onedrive, có lưu lại thông số tốc độ, map track...

Chuyện nữa là sau 1 thời gian xài thử thì mình thấy máy ảnh + điện thoại bị nóng kinh khủng. Mình đã chế cái chai pet 1.5 lít gắn vào họng gió để hướng gió lạnh thổi vào camera + với dán tấm cách nhiệt có lớp giấy bạc lên kính lái che bên trên vùng camera thì khắc phục được.

Nếu các bác thích tự tay mình mày mò + tận dụng những thứ có sẵn thì làm, còn muốn nhanh gọn lẹ thì bỏ ra ít lúa mua cái cam chuyên dụng về gắn để các bác kinh doanh cam hành trình còn có đất sống nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/10/06
674
751
93
Bác sgb345 ơi: sao em dùng giá đỡ SB04 gắn lên kính lái phía dưới kiếng hậu mà sao clip nó bị rung quá bác, em thấy đường xá cũng êm chứ đâu có dằn xốc lắm, bác dùng cách nào vậy, hướng dẫn em với. Thanks bác.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Bác sgb345 ơi: sao em dùng giá đỡ SB04 gắn lên kính lái phía dưới kiếng hậu mà sao clip nó bị rung quá bác, em thấy đường xá cũng êm chứ đâu có dằn xốc lắm, bác dùng cách nào vậy, hướng dẫn em với. Thanks bác.
Bác có ưng giải pháp giống mình thì thử nhé : sử dụng thêm 1 cái khác để đỡ. Ngoài ra có thể cho tựa giá đỡ/thiết bị vào gương chiếu hậu cũng hạn chế tối đa việc rung lắc.
Camera hành trình: một số Apps free để ghi lại hành trình dùng cho iPad và iPhone