Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Xe Cruze của em thay màn Elliview U3, rồi sau đó thay thêm cam lui ahd ở Akauto.
Từ khi thay cam AHD thì cứ thay về được khoảng 1-2 tháng là mất tín hiệu. Đi bảo hành thì báo chết cam. Đac thay 2 lần rồi vẫn bị. Chuẩn bị BH lần 3.

Vấn đề là mỗi khi đi BH là tốn thời gian. Nhừ ae tư vấn các vấn đề xảy ra gây hư cam để em nhờ gara xử lý triệt để.

Nói luôn là cam cũ để chạy vẫn ok.

Camera lùi chỉ dùng được 1-2 tháng là hư, do đâu?

*hình minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/4/12
2.366
7.458
113
cam này mua chưa đến 300k dùng được 2-3 tháng là mưng lắm rồi.
Cam tàu đc thế đúng là mừng rồi, cam theo xe em xài đã 12 năm, vẫn còn sáng hoắc.
Nhớ xưa hồi thời sanh diên, hư cái cục nguồn thùng cpu, mua cái nguồn tàu, nó bh 1 năm, đúng xài đc gâbf 13 tháng thì hư, làm như nó gắn sẳn luôn bộ timer trong cái nguồn vậy :rolleyes:

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.277
113
Pháp
Nếu là chính hãng đem ra theo xe thì cứ theo bảo hành mà làm
Còn tự chế , xe thì ngon, mà chơi đồ trôi nổi, hư thì lên mạng hỏi anh em ...
Cam tàu đc thế đúng là mừng rồi, cam theo xe em xài đã 12 năm, vẫn còn sáng hoắc.
Nhớ xưa hồi thời sanh diên, hư cái cục nguồn thùng cpu, mua cái nguồn tàu, nó bh 1 năm, đúng xài đc gâbf 13 tháng thì hư, làm như nó gắn sẳn luôn bộ timer trong cái nguồn vậy :rolleyes:
Cái nầy đúng... thí dụ các màng hình Samsung có con chip nầy (dân điện tử mới biết) chỉ cần thay nó là xong (chưa đến 1$)... Thí dụ như chip của mấy cái mực in laser vậy :):):)
Cùng đến từ HQ, nhưng LG lại không chơi trò nầy ....

Hạng F
22/7/13
8.983
40.281
113
Chết cam thì thay cam, kêu khỏi BH nữa bù thêm 200k lên cam ahd 1080 chứ nó bán cam 720 chất lượng thường cho bác, để dăm ba bữa hư mua con ahd1080 đây mà

• Like
Reactions: nta139
Tập Lái
17/1/20
36
51
18
49
cũngnhư mình vậy nè, dùng cái màn Android nênthay luôn cái cam AHD nhưng là hàng được tặng kèm. Chất lượng lúc đầu còin thấy ok nhưng chỉ vài tháng sau là mờ căm căm. Sau mình mua của vietmap tuy hơi mắc nhưng bù lại thì tới nay cam vẫn dùng ok. Tuy mình không rõ xuất xứ nhưng dù sao cũng của VietMap thì cũng an tâm hơn hàng trôi nỗi thị trường.

Hạng F
29/10/16
11.601
22.277
113
Pháp
Mà cái cam lùi, có ...cứu gì được khi lở lầm chân ga không các bác ... em thấy hay là thắng khẩn cấp ..thì hệ thống nó hú trước và sau đó kích hoạt ngay :):):):)