Tập Lái
15/9/16
3
2
3
35
Tình hình con Ecosport 2018 camera lùi có vạch xoay theo vô lăng khi đánh lái đang bth, qua em có đi thay acquy mới thì cài số lùi xoay vô lăng vạch không xoay theo hướng xoay, chạy một lát cài lùi thì lại xoay theo bình thường nhưng tắt máy khởi động lại thì ko xoay nữa lại phải chạy thêm 1 đoạn nữa mới ok là bị sao các bác nhỉ.

Ecosport 2018 thay ắc quy bị lỗi camera lùi, xin cách xử lý
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.589
22.250
113
Pháp
Tình hình con ecosport 2018 camera lùi có vạch xoay theo vô lăng khi đánh lái đang bth, qua e có đi thay acquy mới thì cài số lùi xoay vô lăng vạch không xoay theo hướng xoay, chạy một lát cài lùi thì lại xoay theo bình thường nhưng tắt máy khởi động lại thì k xoay nữa lại phải chạy thêm 1 đoạn nữa mới ok là bị sao các bác nhỉ. View attachment 3106354
Em hỏi trước nhất
Hàng độ hay hàng chính hãng .. nếu hàng độ thì hỏi bác @PHONG NGUYEN chứ em không tư vấn hàng độ được

• Like
Reactions: Thái kiamorning
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Hàng chính hãng bác ạ
Thử factory reset cái đầu dvd nha. Lúc anh thay accu là thay lúc tắt máy hay đề xe lên xong mới thay. Thợ biết xe nó kích đề xe lên xong mới thay đề phòng trường hợp như này. Còn k dc nữa thì tính tiếp. Thấy có mấy tay vọc bảo tháo giắc cam sau ra cắm lại có khi dc.

• Like
Reactions: Vo Thanh Hieu
Tập Lái
15/9/16
3
2
3
35
Thử factory reset cái đầu dvd nha. Lúc anh thay accu là thay lúc tắt máy hay đề xe lên xong mới thay. Thợ biết xe nó kích đề xe lên xong mới thay đề phòng trường hợp như này. Còn k dc nữa thì tính tiếp. Thấy có mấy tay vọc bảo tháo giắc cam sau ra cắm lại có khi dc.
Tắt máy á bạn

Hạng F
29/10/16
11.589
22.250
113
Pháp
Có vẻ như phải set lại lại trạng thái hoạt động phần Camera. Bác vô phần setup vọc vọc trong đó coi .
Vấn đề nầy, nếu như xe mới (theo em biết) thì nên đi chính hãng, nó reset lại. nhất là có start&stop, và reset phải có mái đọc xoá lỗi

Ngược lại, nếu xe không có hệ thống nầy có thể dùng phần giử điện chứ đừng tháo cả bình rồi mang hoạ. Hình như em có post hình, bác @PHONG NGUYEN xem thử hay chế cũng được
Ecosport 2018 thay ắc quy bị lỗi camera lùi, xin cách xử lý

Cái nầy bác có thể chế khi thay bình điện ..nhưng coi chừng các cọc điện khi tháo ra mà thôi

Hạng F
29/10/16
11.589
22.250
113
Pháp
Z hơi căng :D
Khi tahy bình .... ở VN thường và em chắc chắn là tháo cọc rồi thay bình
Nhưng em thì phải giử memory .... tức là vẩn giử điện cho ECU để thay bình
Chưa nói đến phần .... nó chưa hư mà báo phãi thay, cái nầy em sẽ nói sau (mặc dầu bình còn tốt) vì nó bắt buộc thay ....và nó áp dụng khá nhiều trên kỹ thuật ....
Em thí dụ màng hình Samsung đến chục ngàn giờ nào là phải thay, nếu biết thì có một con chip 1€ là có thể xài được tiếp
Em bên nầy xài sưởi nhiều ... nó có một con fusible thermique .. tự động ngắt và không ra hơi nóng. vì nó bảo vễ để khỏi cháy nhà khi vượt một số quy định nào đó, Khó nói lắm và tuỳ vào chuyện

• Like
Reactions: heorung52
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Khi tahy bình .... ở VN thường và em chắc chắn là tháo cọc rồi thay bình
Nhưng em thì phải giử memory .... tức là vẩn giử điện cho ECU để thay bình
Chưa nói đến phần .... nó chưa hư mà báo phãi thay, cái nầy em sẽ nói sau (mặc dầu bình còn tốt) vì nó bắt buộc thay ....và nó áp dụng khá nhiều trên kỹ thuật ....
Em thí dụ màng hình Samsung đến chục ngàn giờ nào là phải thay, nếu biết thì có một con chip 1€ là có thể xài được tiếp
Em bên nầy xài sưởi nhiều ... nó có một con fusible thermique .. tự động ngắt và không ra hơi nóng. vì nó bảo vễ để khỏi cháy nhà khi vượt một số quy định nào đó, Khó nói lắm và tuỳ vào chuyện
Bác Osin rất nhiệt tình tư vấn nhưng bác tư vấn ở box nào cũng vậy, bác nói rất dong dài dẫn dắt tùm lum thứ xong không xử lý được gì. thông cảm vì e nói thật. e đọc rất nhiều bài viết rồi mới dám còm

• Like
Reactions: Minhcp