Tập Lái
22/2/21
9
0
1
37
Nếu gõ liên quan đến khe hở cò buxoa thì không liên quan đến vô số hay không vô số . Khả năng em nghĩ nhông cân bằng hơn
cụ thể như thế nào bác chỉ em được không ạ? em cảm ơn bác ạ

Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
kêu đều ạ, không có khói ạ. em thử đậu tại chỗ tăng ga từ từ thì không kêu nữa, kiểu như có tải thì lại không kêu ạ. Hôm trước thợ tháo dây curoa ra rồi nổ máy thì không thấy kêu nữa. thay bạc đạn rồi lắp lại vẫn không hết ạ.
E nghĩ cụ tăng ga nó lên nhanh tua tiếng kêu nó đều hơn chứ ko phải nó ko kêu. Còn tháo dây ra mà nó ko kêu thì nó liên quan mấy cái thứ dính tới cái dây, tiêp tục mò tiếp thoi cụ

Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Theo em nghĩ thì mình lái xe chỉ nên biết mấy bệnh đơn giản, mắt thường nhìn thấy được như, biết thay bánh, gạt mưa, châm nước , thay bình, có thể thay nhớt máy ..vv. còn những bệnh sâu sâu bên trong máy hay hệ thống điện thì ra gara họ làm cho nhanh. Chưa kể mình làm ( trộm vía) có khi bệnh nặng thêm , trừ khi bác chủ thớt muốn học nghề để mở gara, hoăc bác đam mê. Em nói j ko đúng mong các bác thứ lỗi. Thân.

Hạng C
20/3/17
937
14.787
93
Đạp ga lên nghe rít rồi hết chính là hiện tượng bị trượt dây coroa

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Thay dây cuaroa đi! Nó chai rồi đó. Ở tua máy thấp nó chậm, ma sát cao nên kêu to. Khi chạy ko phải nó ko kêu mà do nhỏ Bạn ko nghe
Bạn ca li có lẽ bàn đúng vì kêu rít rít.
Trước khi thay kiểm tra độ căn, quay nhẹ mặt courroie nếu bị những đường nứt nhỏ là nên thay
- Khi thay thì nhớ thay đồng bộ nha, poulie, bạc đạn, couroie máy lạnh (nếu có)
oCCg-Ro6fhCmy36zWKOvLnzrmf2d7Seifk-tR3x3MU9yx_wEOxExqmx07IxunnI-FMm32z_6dsQyN-PBFtmcumjfQ9EzJkN_3qKhgleuJQ
Đây là hình thí dụ để nhận biết dây courroie bắt đầu mệt ...

Hạng B2
29/4/17
110
44
28
43
Bệnh này là nan y của camry nhé. Nó kêu tại hai trục cân bằng, việc thay thế khá là cực đó