Tập Lái
11/6/10
44
4
8
@THANH_VLXA, ANH_VU, DUCHIEU, XITRUMTIDO...

Có lẽ nhiều bác hiểu lầm ý em trong bài này. Ý em chỉ thất vọng về nhãn hiệu Toyota và cái máy VVT-i của nó (không giống như quảng cáo và những gì người ta đồn thổi). Chứ đã xác định đi 3.0 là  chấp nhận nó hao xăng rùi. Chỉ không ngờ là Toyota hay VVT-i gì thì nó cũng hao y như những loại khác thôi. Mỗi ngày đi làm khoảng  hai ba chục cây số, Đi Cam 3.0 cũng chỉ tốn hơn Kia CD5, MATIZ. i 10, Morning ....hai ba chục ngàn tiền xăng, không thành vấn đề. Còn đi xa thì chẳng tốn hơn là bao.
Hy vọng đừng Bác nào lệch lạc vấn đề nữa.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Xe e Cam 3.0 đời 2003 không biết có VVT-i chưa, nhưng e chạy đường hỗn hợp, đổ 30lit thì chạy được khoảng 240km( 180km đường trường + 60km Tp)~ 12-13L/100km, e chạy bình thường ko "êm đềm" mà cũng ko "sóng gió".:D. Hên mà e ở dưới quê, đường phố chạy thoải mái ko kẹt xe, nên e vẫn còn tinh thần tự sướng khi cưỡi e nó( e cũng mới cưới e nó chừng 3 tuần nay thui), chứ nếu ở tp chắc e cũng ko nuôi nổi e nó mặc dù "sướng"

Tập Lái
11/6/10
44
4
8
bboypro0601 nói:
Xe e Cam 3.0 đời 2003 không biết có VVT-i chưa, 
chưa có đâu bác, nhưng thực tế mình tham khảo thì VVT-i không tiết kiệm hơn đâu, nó chỉ ít gây ô nhiễm môi trường hơn thôi

Hạng F
9/8/09
6.395
68.422
113
TFC
xaydungquocgia.com
fastmen nói:
bboypro0601 nói:
Xe e Cam 3.0 đời 2003 không biết có VVT-i chưa, 
chưa có đâu bác, nhưng thực tế mình tham khảo thì VVT-i không tiết kiệm hơn đâu, nó chỉ ít gây ô nhiễm môi trường hơn thôi
Máy V6, dung tích 3.0 của bác uống hơn Grandis 2.4 của em có chút xíu thui, lo gì bác ơi!:D

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
fastmen nói:
ntphuoc nói:
CAM3.0V6 số tự động mấy cấp vậy bác? 

5 cấp: cần số của em nó như thế này:  P-R-N-D-2-3-L

P-R-N-D-3-2-L(1) chứ bác. HDSD nó nói là 5 cấp phải không bác?

Bác ới, em đọc hết thớt này, em thấy suy nghĩ từ xưa giờ của em tương đối đúng.
- Xe nặng ~1500-1600kg, máy 2.5-3.0-3.5 V6 đời khoảng 2004-2007 (xem tương đương công nghệ) đường trường Việt Nam như TPHCM-Cần Thơ-Phan Thiết,... 10-12L/100km là OK, Bác nào chạy kỹ, ít vượt, từ tốn thì dưới 10L chút xíu.
- Cũng xe đó đường TPHCM hiện nay thì khoảng 18-20L/100km chứ không ít.
- Có nhiều người xài xe Nhật cũng nhậu "dữ" mà phải nói ít chút vì thương hiệu, ... hihi.
Em cứ nói thật thế, bác kiểm chứng thử nhé. Chúc bác vui vẻ với V2! tốn thêm chút xăng cũng được bác àh.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Tập Lái
11/6/10
44
4
8
ntphuoc nói:
P-R-N-D-3-2-L(1) chứ bác. HDSD nó nói là 5 cấp phải không bác?

- Có nhiều người xài xe Nhật cũng nhậu "dữ" mà phải nói ít chút vì thương hiệu, ... hihi.

- Trong sách Hướng dẫn sử dụng  ghi rõ là 5 cấp.
-  Quá đúng, "bệnh" của mấy anh xài xe Nhật thường chê xe Mỹ, xe Hàn...là hao xăng mà không dám nhận là xe của mình, ví dụ Camry, Altis còn hao hơn cả Mondeo, Focus...

Hạng B2
18/8/10
132
0
18
Hochiminh
grenade nói:
tuy TOy có uống bia nhiều nhưng đâu có sánh bằng hummer
So vậy sao được bác. Con Hummer nặng trên dưới 3 tấn, máy 6.2 V8, bộ lốp chuyên offroad thì uống cũng là điều dễ hiểu. Túm lại là xe mạnh thì hao thôi, cứ giữ mà đi cho nó sướng bác chủ thớt.

Tập Lái
11/6/10
44
4
8
qha_vn nói:
nếu đúng loại thì chỉ có 4 số thôi bác
Camry V6 3.0 2005 xe Liên Doanh trong Nước SX  , chính xác là số tự động 5 cấp, đời 2004 về trước là 4 cấp. Trong sách Hướng dẫn SD ghi rất rõ.

Tập Lái
11/6/10
44
4
8
phuxethoinay nói:
Túm lại là xe mạnh thì hao thôi, cứ giữ mà đi cho nó sướng bác chủ thớt.
Như mình đã tâm sự, mình chỉ thất vọng về mức độ uống xăng của em nó, còn lại tất cả đều hoàn hảo, kể cả so với giá 35k của em nó. Với khoảng tiền đó thì đi em này là quá tuyệt. Đi Lexus, BMW, AuDi, Mer...so với em nó cũng chỉ có thêm tí tiện nghi nữa mà thôi.