Tập Lái
11/4/08
9
0
0
Số là mình mới vừa đặt cọc 1 chiếc camry 3.5Q , tháng 7 này sẽ có xe , và giờ chuẩn bị mua đồ option cho e nó nhưng lại ko bít mua ở đâu , nhờ mấy bạn chỉ giúp mình nhé , nếu ai bít chỗ nào bán thì chỉ giúp mình nhé , mình cần mua 1 số đồ như sau :

1.Cold air intake system ( K&N , Fujita , HKS )
2.Exhaust - universal ( lon pô ) : HKS Hi-power Ti muffler 170mm

Nhiêu đó trc ạh , để tìm hiểu thêm rồi mới hỏi thăm tiếp ^^ . cám ơn mấy bạn nhiều .

Hạng B1
2/6/07
65
0
0
RE: Camry 3.5Q ...!!! cần hỏi mua đồ option..

khi nào lấy xe về rồi hãy tính bác ợ!!chúc bác sớm cưới vợ 2!:D:D:D

Tập Lái
24/4/08
47
0
0

tình hình là Cold air intake chĩ có mình Fujita làm thoai bác ợ, K&N làm Short ram intake.
Mà thêm cái nữa là Cold Air Intake cái air filter nó thòng tuốt xuống dưới gầm, chạy lơ mơ gãy mất ấy nhá. Thêm cái nữa là lỡ như bao nilon nó chụp vô là dzui lun.

Bác nói mua 3.5 Q, dzị bác mua hàng liên doanh phãi hem. Dang Aurion là dang sang, bác mún thì gắn dàn sportivo body kit của Úc trước đi roài gắn pô sau. Chứ lon HKS nó to và kêu lớn vật vã, gắn ko vô nhìn xấu vãi.

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

3.5Q thì quá đỉnh rồi, về bác chỉ cần độ lại âm thanh nữa là ok thôi ..

Hạng B2
6/4/05
458
0
16
ON. CANADA

Em thấy camry không nên độ. Em nghĩ Cold Air Intake voi Muffler bác qua Thai mua là có hết.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

bác không nên sài C.A.I ở điều kiện VN , vì nếu mưa to ngập nước là xe bác cong hoặc gãy tay biên ngay do nước bị hút vào pit tông ...nếu bác thích bác mua Cold air intake về sau đó bác custom đưa vào vị trí cổ hút gió của stock intake như vậy an toàn và thoáng khí hơn...chúc bác vui với 276 HP + intạke, exhaust ;)

Tập Lái
11/4/08
9
0
0

cám ơn tất cả các bạn đã tư vấn giúp mình
@canadabuon : ý bạn phải nói giống vậy ko bạn ? (hình)

Tập Lái
11/4/08
9
0
0

Muốn option giống chiếc này , đơn giản mà đẹp . ^^ , nhưng chiếc mình là màu đen , chắc hi vọng gắn body kit và mâm vô sẽ ngầu hơn chú này ^^