Hạng B2
30/8/05
220
0
0
RE: Bắt đầu xuống rồi các bác ơi !!!

Bác Adams ơi , tên bác như thế chắc thích mặc trang phục của Adam nhỉ thế còn Eva nhà bác thì sao ? Đùa tí bác đừng cáu he he:D Bác có biết Cam 3.0 với 2.4 cùng đời số km như nhau thì chênh lệch khoảng mấy K ?

Hạng B2
28/10/06
160
4
16
Bác nào đang chạy Cam làm ơn đừng xem nữa...

Hôm nay salon xe ở 115/80 Lê Văn Sỹ có rao trên báo Tuổi Trẻ 1 em Cam 2004 giá chỉ 33k. Đây là giá bán ra. Giá lái mua vào chắc chỉ còn 31k. Vậy mà cách đây 2 tuần em hỏi xe 2004 toàn kêu giá 38k.
Qua tết hy vọng em mua được Cam 2005 giá 35k.

Hạng B2
28/10/06
160
4
16
RE: Bác nào đang chạy Cam làm ơn đừng xem nữa...

Mấy hôm gần đây em để ý thấy xe Cam cũ 2.4 và 3.0 đăng bán trên báo và trên net rất nhiều. Có chiếc mới mua tháng 11/2006, chạy 130km cũng rao bán trên báo Tuổi Trẻ ngày hôm nay. Các bác ở phía Bắc có thấy vậy không?
Em nghĩ là họ muốn bán gấp trước Tết để còn được giá, chứ sau Tết thì chắc khó bán lắm các bác nhỉ.

Hạng B2
28/10/06
160
4
16
RE: Bác nào đang chạy Cam làm ơn đừng xem nữa...

Hôm nay em thấy trên VNExpress rao bán 1 em Cam 2004 có 32.000 nè các bác. Bác nào chờ hết nổi thì múc luôn cho rồi . Cách nay 3 tuần không thể nào có giá này các bác ạ. Link ở dưới đây các bác ơi ! Mại dzô ! Mại dzô !
[link]http://www.vnexpress.net/User/Rao-vat/Source/View.Asp?ID=500947457&c=5[/link]

Tập Lái
11/10/06
14
0
0
53
RE: Camry cũ liệu có xuống giá? Và hậu quả như thế nào đối với các loại xe khác?

Chắc chắn Cam 2.4 2003 bây giờ fải trên 30nghìn. Bác nào còn thích biển đẹp nữa thì chịu khó móc thêm tiền ra nữa.

Hạng B2
28/10/06
160
4
16
RE: Camry cũ liệu có xuống giá? Và hậu quả như thế nào đối với các loại xe khác?

Trích đoạn: Lexus_2006

Chắc chắn Cam 2.4 2003 bây giờ fải trên 30nghìn. Bác nào còn thích biển đẹp nữa thì chịu khó móc thêm tiền ra nữa.
Xe 2004 như em giới thiệu ở trên bán có 32K, và bên OF có bác mới bán con 05/2005 giá 36K, thì mua 2003 giá "trên 30 nghìn" bác thấy có vô lý không?
Theo em thì 2003 giá 28K là hợp lý. Không ai bán giá đó hả? Thì em chờ qua Tết sẽ có giá đó hoặc thấp hơn.:)

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

chào các bác, thấy topic này rôm rả quá hả, nên mình có một số ý kiến sau:

Cam 2.4, và 3.0 là model ra ở VN từ 2002. Sau một thời gian do được giới doanh nghiệp ưa dùng, nên ranh thủ tăng giá quá đáng. Ví dụ Cam 2.4 bên Mỹ là 18k, 3.0 là 24-25k về VN là 54K, 65K đều gấp 2.5 lần giá bên Mỹ mà dân ta cứ vô tư múc, làm To hết sức phấn khởi.

Còn các hãng khác thì sao: Không bao giờ có mức hệ số cao như thế ( mà tỷ lệ nội địa hóa của To chắc cao hơn các hãng khác).

Đành rằng To được hâm mộ, nhưng không nhất thiết phải bóp thêm một chiếc từ 10-15k so với mức bán có thể chấp nhận được,

Tình hình nay có khác, dân ta bây giờ có nhiều người giàu, nhất là sau khi sốt đất và cổ phiếu, nên Cảmy không phải là xe sang nữa mà là LEXUS, MEC, BMW 7, chạy đầy đường.

Trước đây cứ bảo mua To để giữ giá xe, nhưng bác nào ngậm To 2.4 với giá 53-54k, mới chạy hai năm bây giờ bán lại mất bao nhiêu? ( trên 20k).

Nhìn chung với cách làm việc của To, cộng với sự nghiên cứu về độ bền, cũng như giá cả của các loại xe tương đương khác, không bao giờ mình có ý định mua To mới ( vì bị bóp cổ quá nhiều, trừ ông Inova là dòng xe To đưa vào với giá chấo nhận được để giữ thị phần). Các bác để ý kỹ sẽ thấy, tuy được bầu là xe của năm nhưng To 2007 bên Mỹ, và các nước khác cũng chỉ đắt hơn các dòng cùng loại một vài trăm U S, nhưng về VN đắt hơn 15-20k ( vô lý)

Đầu tư 50-60k cho một chiếc sedan hạng trung, không phải dònh sang trọng là quá xa xỉ so với mặt bằng thu nhập của Việt nam và chất lượng xe. Còn nếu đổ lỗi cho thuế thì tình trang giảm giá đồng loạt của các hãng xe ( kể ca Honda mới) thì giải thích thế nào. Chỉ là dân mình nộp tiền một cách vô tư thôi.

Bên Nhật xe hơi cho chạy 15 năm, trong khi các đời xe từ 2000-2005 còn đầy rẫy, với giá chấp nhận được ( và cũng đang giảm) nên chẳng dại gì đâm đầu vào xe mới vào thời điểm này cho nó móc túi ( mà mới cũng chỉ chạy một vòng là thành xe cũ thôi).

Bị bấm 1 lỗ
21/11/06
45
0
0

Đồng ý với New, không hiểu VN lại chuộng To đến vậy để To lên giá thế nào cũng mua. Vì từ lâu rồi To chỉ SX xe sedan hãng trung với giá rẻ để thâm nhập thị trường các nước. Ở VN đáng lẽ To phải giảm giá vì đã có thị phần rồi nhưng may cho To chính sách của VN không có lợi cho người tiêu dùng với những phân khúc thị trường mà To góp mặt nen To được thể. Nếu thay đổi một chút về thuế với xe cũ là sẽ thay đổi đối với xe LD, co lợi cho người tiêu dùng.

Hạng B2
28/10/06
160
4
16

Trích dẫn bác newdriver: "Trước đây cứ bảo mua To để giữ giá xe, nhưng bác nào ngậm To 2.4 với giá 53-54k, mới chạy hai năm bây giờ bán lại mất bao nhiêu? ( trên 20k)."
Lỗ nhiều là vì To ra mẫu mới các bác ơi! Chứ tình hình như mấy năm trước thì Toy ít lỗ nhất trong các loại xe. Trong các cái xấu ta chọn cái ít xấu nhất bác à. Chứ chơi xe thì xe nào chả lỗ.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Đồng ý với bác Adams, trước đây To ít lỗ nhất, do mấy lần tăng giá trước bạ và dễ bán lại. Nhưng đời xe nào cũng chỉ có 5 năm là ra mẫu mới. Tất nhiên bác nào thích và có điều kiện thì chơi, nhưng nhìn chung, sẽ theo xu hướng xem xe là phương tiện đi lại, nên kinh tế và hợp lý là phù hợp với số đông. Nhưng kiểu gì thì kiểu, đối với mình thì To bán giá vô lý so với các hãng khác ( thông tin khi so sánh xe ở nước ngoài: Mỹ, Châu Âu, Úc). Sự xuất hiện của Honđa làm cho giá cả kéo xuống hàng lọat, dẫu là chưa đáp ứng được mong đợi của người tiêu dùng, nhưng cũng góp phần làm cho xe hạ giá.

Còn giải thích cuối đời thi xe mất giá, nhưng cách đây một năm đã là cuối đời, TO vẫn xây dựng giá trên 50k, còn giá của To 2.4 mới với trang bị tốt hơn vẫn rẻ hơn, do buộc phải ăn lời ít hơn ( tuy vẫn hơi nhiều so với mặt bằng chung).