Hạng B1
24/4/10
56
0
0
Ôi, sao mấy bác háo chiến thế???
Em mua để đi làm hằng ngày, nhưng vì thích cái dáng Camry. nên dự tính mua 2.0 mấy bác ạ. Không hẳn là đã mua Camry là nhất thiết phải ": không lăn tăn xăng dầu" Vì đó là phương tiện di chuyển hàng ngày của em ( nhà em xa TP các bác ạ) nên việc nghĩ đến xăng cộ là chuyện bình thường. Nếu em chỉ để đi cv kinh doanh hay chỉ để show up thì đúng như các bac nói không cần phải lăn tăn chuyện xăng dầu. Và lúc trước em đã đi Vios rồi, nhưng bây giờ lại thấy chán và thích chuyển sang Camry. Cám ơn các bác đã thông tin cho em biết.

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Ủa sao không thấy ai trả lời ta ? Không biết xe này Toy. sản xuất tại Đài Loan có xài đồ linh kiện Tung Của không hay vẫn dùng các linh kiện từ các nước như Thái, Indo ?

Thật ra version 2.0 này đều có mặt tại thị trường Thái, Indo, Malay vì bên đó người ta thực dụng hơn. Riêng VN xe Camỷ bắt đầu rơi vào hàng xe sang cho nên Toy. mới lắp động cơ 2.4 và nhiều option. Nhưng thị trường VN cũng đã có nhiều chuyển biến, xuất hiện nhiều xe nhập sang trọng nên Cam. bây giờ cũng xuống cấp bớt rồi. Cho nên mới xuất hiện nhu cầu Cam 2.0 - có nghĩa là người tiêu dùng cần một cái xe rộng rãi, sang trọng nhưng cũng có phần tiết kiệm hơn. Vì vậy xe Cam. 2.0 nhập Đài Loan vẫn bán được.

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
@Tu Phuong : thất tình mình không nghĩ bác là người dùng xe làm phương tiện đi lại (xe cá nhân) nên mình chưa hiểu thôi ! Bác bỏ quá nhé.
@Kenz : Cái này còn tùy người mua, và nhu cầu sử dụng nữa bác àh ! Mua để đi nhát người khác thì mua Camry làm gì ? Còn mua cho thuê để công ty nước ngoài hay giám đốc sử dụng thì khác ... Túm lại bác mua xe để đi làm, để thực sự sướng với số tiền mình đầu tư thì Xăng cộ là cái cần suy nghĩ ! Vậy thôi

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
danacons nói:
@Tu Phuong : thất tình mình không nghĩ bác là người dùng xe làm phương tiện đi lại (xe cá nhân) nên mình chưa hiểu thôi ! Bác bỏ quá nhé.
@Kenz : Cái này còn tùy người mua, và nhu cầu sử dụng nữa bác àh ! Mua để đi nhát người khác thì mua Camry làm gì ? Còn mua cho thuê để công ty nước ngoài hay giám đốc sử dụng thì khác ... Túm lại bác mua xe để đi làm, để thực sự sướng với số tiền mình đầu tư thì Xăng cộ là cái cần suy nghĩ ! Vậy thôi

Có chứ bác? Đầy người vẫn mua xe trả góp để đi làm vì nhà xa và con nhỏ đấy thôi. Mà như thế thì rõ ràng tiết kiệm cũng là một tiêu chí cần cân nhắc để mua xe chứ? :D

Cá nhân em thì mua xe không phải đi làm mà để gia đình đi chơi thôi, xăng cộ cũng không cần suy nghĩ lắm dù em chỉ chạy chú Ỉn còi.

Hạng B1
24/4/10
56
0
0
Kenz nói:
danacons nói:

Có chứ bác? Đầy người vẫn mua xe trả góp để đi làm vì nhà xa và con nhỏ đấy thôi. Mà như thế thì rõ ràng tiết kiệm cũng là một tiêu chí cần cân nhắc để mua xe chứ? :D

Cá nhân em thì mua xe không phải đi làm mà để gia đình đi chơi thôi, xăng cộ cũng không cần suy nghĩ lắm dù em chỉ chạy chú Ỉn còi.
Các phụ tùng của xe này không phải từ Tung Của chứ hả bác?

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Mình nghĩ TW đã sản xuất thì không đến nỗi linh kiện + phụ tùng China !
Về quan điểm mua xe, nói chung mỗi người 1 ý kiến khác nhau . Theo tôi nếu đã mua hàng dạng phổ thông để làm phương tiện đi lại, làm ăn, đi chơi cho gia đình thì cũng nên suy nghĩ đến chi phí xăng dầu vì vị chi 1 ngày đi được trung bình 100Km (ví dụ) x 365ngày sẽ ra bao nhiêu ? nếu 1 chiếc xe chênh lệch 1-2lít/100km thì 1 năm mình tiết kiệm được bao nhiêu tiền ? Các bác tính sơ giùm em với ???
Còn nhu cầu mua xe để 1 tuần xe lăn bánh khoảng 3-4 lần thì vấn đề xăng tất nhiên không thành vấn đề ! Tương tự trường hợp mình mua xe cao cấp (có đẳng cấp) chỉ để đi giao dịch, quan hệ, ... thì cũng chẳng suy nghĩ đến nó làm gì ! Lúc đó cái suy nghĩ lại khác . Vấn đề là ở chỗ này.

Hạng B1
24/4/10
56
0
0
danacons nói:
Mình nghĩ TW đã sản xuất thì không đến nỗi linh kiện + phụ tùng China !
Về quan điểm mua xe, nói chung mỗi người 1 ý kiến khác nhau . Theo tôi nếu đã mua hàng dạng phổ thông để làm phương tiện đi lại, làm ăn, đi chơi cho gia đình thì cũng nên suy nghĩ đến chi phí xăng dầu vì vị chi 1 ngày đi được trung bình 100Km (ví dụ) x 365ngày sẽ ra bao nhiêu ? nếu 1 chiếc xe chênh lệch 1-2lít/100km thì 1 năm mình tiết kiệm được bao nhiêu tiền ? Các bác tính sơ giùm em với ???
Còn nhu cầu mua xe để 1 tuần xe lăn bánh khoảng 3-4 lần thì vấn đề xăng tất nhiên không thành vấn đề ! Tương tự trường hợp mình mua xe cao cấp (có đẳng cấp) chỉ để đi giao dịch, quan hệ, ... thì cũng chẳng suy nghĩ đến nó làm gì ! Lúc đó cái suy nghĩ lại khác . Vấn đề là ở chỗ này.

Riêng bản thân em dự tính mua xe này , suy nghĩ về xăng là điều tất yếu, vì từ nhà đến cơ quan đường khá xa, chưa kể khi vào TP thì phải qua mấy ngã tư kẹt xe ( sáng nào cũng kẹt ) nên mua Cam 2.4 thấy không cần thiết, vì tiêu hao nhiều nhiên liệu hơn, cộng thêm là mất thời gian ghé vào cây xăng đổ nhiều hơn. Bởi vì em thích chạy chứ không thích đổ xăng..he..he:) . Xe Vios thì rất hài lòng về mất tiêu hao nhiên liệu. Nhưng đã chạy qua rồi 1 thời gian lại muốn đổi chiếc khác...Mình mua xe không chủ yếu để đi chơi mà xác định là xe đi làm, vưa an toàn , rộng rãi mà ít hao nhiên liệu thì lại hài lòng hơn.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
nhulong nói:
Tu Phuong nói:
nhulong nói:
Nếu đủ tiền thì mua 2.4G mà đi bác à. còn nếu ko 2.0E cũng là 1 lựa chọn tốt ko phải lăn tăn. Em vừa đi xuyên Việt bằng em này xong !

Mức tiêu hao nhiên liệu khoảng bao nhiêu hả bác?

Mức tiêu hao nhiên liệu thì trong TP từ 12-14l/100km tuỳ tình hình giao thông của Thủ Đô hay HCM. Còn đường trường thì 8-9l/100km. Nói chung mức tiêu hao nhiên liệu ko cao. Còn muốn tiết kiệm nhiên liệu thì bác nên mua VIOS limo, chứ còn Altis hay Camry thì nó nằm trong khoảng trên.

12-14l cho 2.4 thì tùy theo mùa đông hay mùa hè, và tình trạng giao thông trong thành phố. Nhưng tại SG nóng quanh năm, tôi kiểm tra rất kỹ rồi bác ơi, thông thường nội thành là 15.5-16.6l/100km. Ngoại thành bác nói OK.

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
Tu Phuong nói:
Kenz nói:
danacons nói:

Các phụ tùng của xe này không phải từ Tung Của chứ hả bác?

:D Cam Đài em "nghe nói" là phụ tùng sản xuất từ nhà máy ở Tung Cửa :D nhưng em ngồi thử cũng rất hài lòng, chẳng thấy có vấn đề gì.