Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com
Thấy mấy bác hỏi mua Civic toàn hỏi RS luôn k nhỉ, bạn mình đợt mua bản G rẻ hơn RS mà giờ nó cứ tiếc lúc đó không lấy luôn R có quả bose nghe nhạc ăn tiền, màn hình với mâm

Công nhận ấn tượng dàn âm thanh 12 loa Bose, đúng là dạng xe thể thao cho giới trẻ

Thanh niên trẻ trung chưa có gia đình, 29 tuổi thì Civic RS là best choice. Combo máy 1.5 turbo + CVT này là quá đủ cho một thanh niên như bác.
Cảm ơn các bác đã cho ý kiến, em cũng thích xe thể thao nên nhắm civic ngay từ đầu

Hạng C
24/5/14
61
7
8
34
Mún bền, lâu lỗi thời thì Civic vì gen 11 mới ra mắt chưa lâu, cái ngoại hình của civic giờ đi 4-5 năm nữa chưa chắc đã lỗi thời. Còn mún thời trang, nhanh lỗi thời thì Elantra vì dòng xe Hàn thay đổi ngoại hình xoành xoạch.

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com
Em đang lái CIVIC 2022 đây, em mua khi nó ra mắt được 1-2 tháng gì đó nên cho bác vài nhận xét để bác có cái nhìn rõ hơn
Tiết kiệm nhiên liệu, cũng như 3 chế độ lái như trên (Eco, Nomal và Sport) phụ thuộc vào chân ga của các bác lái cùng với điều kiện thành phố, hỗn hợp hay cao tốc. Giao động khoảng 6,5l
An toàn: Honda Sensing nhiều bác đã nói phía trên rồi nên em không nhắc, nhưng cái chế độ này được cái em an tâm khi để vợ lái đường trường cho mình chợp mắt 1 tí
Giải trí: Loa Civic em thấy không có điểm gì để chê, em cực kì ưng ý với bộ loa của con xe dưới 1 tỷ
Giá: Lúc em mua cũng đắn đo lắm, nhưng nếu là đang khuyến mãi như giờ thì em nghĩ nên mua
Chúc bác sớm rước vợ về cho mình
Bác cho em xin ít nhận xét về khả năng tăng tốc, đầm máy này nọ với bác?

Hạng C
21/6/14
54
5
8
46
Bác cho em xin ít nhận xét về khả năng tăng tốc, đầm máy này nọ với bác?
Con này trong tầm giá, phân khúc cỡ C thì không có gì phải chê máy của nó hết bác, em từng chạy cao nhất 140km/h khi chạy cao tốc HN - Hải Phòng, lên bốc, k rung. Tubor 1.5 mạnh mẽ, máy 1.5 của Honda xưa giờ không ai chê yếu, với sedan thì lại càng k

Hạng B1
20/5/13
55
1
8
Mún bền, lâu lỗi thời thì Civic vì gen 11 mới ra mắt chưa lâu, cái ngoại hình của civic giờ đi 4-5 năm nữa chưa chắc đã lỗi thời. Còn mún thời trang, nhanh lỗi thời thì Elantra vì dòng xe Hàn thay đổi ngoại hình xoành xoạch.
Elantra năm nào cũng nâng cấp ngoại hình nhưng chưa bh đẹp cả, nhìn lạ lạ vậy thôi chứ được thời gian là chán. Một phom người ta dùng 5 6 năm. Ông này cứ 1 2 năm lại ra facelift khác.

Hạng C
28/4/14
46
0
6
Hồi đầu mới ra mình hình ảnh thiết kế thấy nhiều anh cứ chê, bảo Civic k còn thể thao như gen cũ. Nhưng khi ra mắt rồi thấy nó chạy ngoài đường rồi mới phảii khen nó đẹp. Lướt qua nhìn trong như đã già dặn hơn, nhưng nhìn vậy thấy điềm đạm hơn.

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com
Elantra năm nào cũng nâng cấp ngoại hình nhưng chưa bh đẹp cả, nhìn lạ lạ vậy thôi chứ được thời gian là chán. Một phom người ta dùng 5 6 năm. Ông này cứ 1 2 năm lại ra facelift khác.
Em cũng đang ngại cái này, ngoại hình thì hiện giờ Elantra khá đẹp nhưng chỉ sợ nó ra thiết kế mới thì xe mình k khác gì xe cũ

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com
Con này trong tầm giá, phân khúc cỡ C thì không có gì phải chê máy của nó hết bác, em từng chạy cao nhất 140km/h khi chạy cao tốc HN - Hải Phòng, lên bốc, k rung. Tubor 1.5 mạnh mẽ, máy 1.5 của Honda xưa giờ không ai chê yếu, với sedan thì lại càng k
Em cảm ơn bác đã cho nhận xét

Hạng B2
21/12/16
108
166
43
49
Con R này nhập về VN cắt mất cái cảm biến lùi, mình thì thích nó, không biết mang ra ngoài lắp cảm biến lùi có ngon như hàng chính hãng và có bị mất bảo hành không các bạn?!

Hạng C
21/6/14
54
5
8
46
Em cảm ơn bác đã cho nhận xét
Cơ mà em hơi tiếc vì nó không có cảnh báo điểm mù, thấy nhiều người bảo không cần thiết nhưng theo em nếu có thêm cảnh báo điểm mù thì quá tuyệt vời không có gì để chê