Hạng B2
27/3/10
195
23
18
Nó là đèn sương mù, khi có sương nó đánh xuống để khỏi hắt lên vẫn thấy đường chạy, đi phố nên tắt đi cho đỡ chói.
Về nguyên tắc đèn sương mù chỉ dùng khi có sương mù dày đặt hạn chế tầm nhìn,nhất là khi đi vùng cao nguyên,đèo dốc,thậm chí 2 xe đối diện tới nơi cách nhau vài mét mới có thể thấy được cái đèn sương mù này,2 là đèn sương mù có tác dụng soi vạch kẻ đường để mình có thể chạy trong điều kiện hạn chế tầm nhìn như vậy,theo hiểu biết của em là vậy...

Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Thay đèn gầm rồi thì đừng vào group OS-TĐTL nhe. Ở đó nhiều nhà đạo đức hay đánh đồng tất cả lũ độ đèn là mứt dại lắm. Hài nhất là khi mình nói lí do độ đèn vì đèn zin tối thì các nhà đạo đức nói ai bảo mua xe đó, lần sau rút kinh nghiệm mua xe khác
haha, nhu cầu và an toàn thì mình làm thôi mà bác, xe tầm đó thì đèn đóm cũng tầm đó thôi, quan trọng là ý thức người sử dụng.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Các bác gọi đèn gầm khó hiểu quá, mình cứ nghĩ gầm xe làm chó gì có đèn gì nhỉ??? Còn 2 cái đèn phía dưới cản trước thì mình ít khi bật, vì tác dụng của nó không phải sáng hay tối mà là để thằng đối diện nhận ra mình và nó không húc vào mặt mình thôi mà.
bác giải thích cặn kẽ quá, mà em không biết phía dưới cản trước lại có đèn luôn bác hả-đó là đèn gầm đấy bác ạ.
Đèn sương mù không phải là để thằng đối diện nhận ra mình (không lẽ đi đêm hay vùng có sương mù bác không dùng đèn cốt à) và nó không húc vào mặt mình mà là để mình thấy đường chạy cho đúng phần đường của mình thôi bác ạ, thấy hay không thấy thì nó thích là nó múc thôi.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
10/12/12
462
375
63
Bến Tre
Auto365 là bộ đèn tầm trung GTR 4,5tr là sáng ok bác chủ!
Sẵn đây cho e hỏi Cam mỹ 2009 2.5 chân bóng đèn H mấy?

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Về nguyên tắc đèn sương mù chỉ dùng khi có sương mù dày đặt hạn chế tầm nhìn,nhất là khi đi vùng cao nguyên,đèo dốc,thậm chí 2 xe đối diện tới nơi cách nhau vài mét mới có thể thấy được cái đèn sương mù này,2 là đèn sương mù có tác dụng soi vạch kẻ đường để mình có thể chạy trong điều kiện hạn chế tầm nhìn như vậy,theo hiểu biết của em là vậy...
Bác giải thích chuẩn rồi đó, mà dân VN thích chạy mở hết lên lắm, còn mở sương mù sau nũa kìa, đi phố chạy sau muốn đuôi lun :))

• Like
Reactions: 3TKhang
Tập Lái
20/7/20
9
3
3
32
Cho e hỏi ngu cái nha, 2 cái đèn ở 2 bên lưới tản nhiệt gọi là đèn gầm vậy còn đèn sương mù là đèn nào vậy?
Theo mình hiểu nom na thì gầm và sương mù là chung ý. Mục đích để tăng sáng và bám đường hơn

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
bác giải thích cặn kẽ quá, mà em không biết phía dưới cản trước lại có đèn luôn bác hả-đó là đèn gầm đấy bác ạ.
Đèn sương mù không phải là để thằng đối diện nhận ra mình (không lẽ đi đêm hay vùng có sương mù bác không dùng đèn cốt à) và nó không húc vào mặt mình mà là để mình thấy đường chạy cho đúng phần đường của mình thôi bác ạ, thấy hay không thấy thì nó thích là nó múc thôi.
Pác chưa ghặp sương mù rồi. Sương mù mà bật pha cos là mù mắt khỏi đi luôn. Ánh sáng nó phản ngược lại mắt tài xế. Mùa đông mời pác nên tây bắc du lịch vài bữa để biết thế nào là sương mù

• Like
Reactions: TicoHQ and PMH82
Hạng D
9/2/18
3.404
5.002
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Đèn pha và đèn gầm thường là halogen vàng sẽ phá sương phần nào đễ nhìn tim đường mà chạy khi đi đồi núi, trời mưa to. Giờ toàn led trắng thì nhìn thấy gì ta? Em đi Gia Lai bị vài lần sương mù dày đặt, đèn dưới gầm tác dụng hơn.